ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าย Renault นี่ออกแบบรถบนพื้นฐานของ Nissan ได้สวยกว่าของเดิมอีก ว่ามั้ย??  (อ่าน 3473 ครั้ง)

ออฟไลน์ Severus Snape

• Full Member
ทั้ง Kadjar, Koleos, Alaskan ที่ล้วนแปลงมาจากพื้นฐานเดิมของ Qashqai, X-trail, Navara หมดเลย  น่าเสียดายที่แบรนด์นี้ยังเน้นแต่ขายในยุโรปอยู่ ในเอเชียแทบจะไม่มีเลยนอกจากจีน

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ส่วนมากเป็น Nissan ที่ออกมาก่อนด้วยนะครับ แล้ว Renault ค่อยเอามาทำใหม่

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member

ออฟไลน์ Buffy

ผมชอบ logo กับกระจังหน้าน่ะ  สวยกว่า ของ Nissan  ที่เป็นสี่เหลี่ยมคางหมูใหญ่ๆ

ออฟไลน์ TrentXWB

• Sr. Member
  • เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
ผมว่าแค่บางคันนะ อย่าง Qashqai นี่ผมชอบมากเลย ยิ่งสีน้ำเงิน + เครื่องดีเซลด้วยนี่  :-*

ออฟไลน์ Teera

ผมว่า เรื่องสวยนี่ นานาจิตตังครับ ผมเป็นแฟน Nissan มาตั้งแต่ A31,S14
ความเห็นส่วนตัว พบว่า Nissan Gen. หลังๆ เอาใจสาวๆ มาขึ้น ไม่ดุดันเหมือนเคย ยกเว้น GTR ครับ

ออฟไลน์ ps000000

เพลียใจกับงานออกแบบนิสสัน จากผมอดีตสาวก

ออฟไลน์ samaklen

งานออกแบบฝรั่งเศส กับ อิตาลี
เป็นต้นแบบให้เจ้าอื่น ๆ มาเยอะแล้วครับ
อย่างน้อย ก็ดูดีกว่า ไส้กรอก 3 ขนาดทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

นิสสันเดี๋ยวนี้อะไรก็ไม่รู้ ให้ผ่าน GTR,Qashqai,Xtrial,Pulsa Euro แค่นี้จริงๆ

กับ Altima ก็โอเค
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ kittiphat123

ภายนอกมีพูดกันไปแล้ว ผมขอพูดถึงภายในบ้าง สำหรับนิสสันภายในออกแบบดูจืดๆไปนิดดูธรรมดาๆเรียบๆไปหน่อย

ออฟไลน์ O_o"

Nissan ช่วงนี้ปรับปรุงงานออกแบบภายในดีขึ้นเยอะครับ ยกเว้นงานออกแบบภายนอก ยังไม่ค่อยเข้าตามากนัก

ออฟไลน์ balliblue

เอาพวงมาลัย Honda มาผสมกับ Mazda ก็ได้ พวงมาลัย Nissan Kick เย้ๆๆ สวยกว่ามดลูกจม

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
มันน่าจะปรกตินะครับ ถ้าออกแบบจากของเดิมได้แย่ว่าอันนี้น่าติงครับ(จะทำไปเพื่อ? ใช่มะ)