ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแอบบ่นน้อยใจ(พนักงานขาย) ว่า Nissan March มันขายดีจนไม่มีรถทดลองให้ขับหรือครับ  (อ่าน 5822 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมสนใจอยากจะซื้อ Eco car เป็นอย่างมาก เพราะอยากได้รถที่ประหยัดน้ำมันมากกว่ารถคันเดิม โตโยต้า ae100 1.6 ปี 94 auto(ปัจจุบัน 8-9 โลลิตร)

ผมได้ไปมา 2 ศูนย์ แถวบ้านเป็นศูนย์ ในลาดปลาเค้า และศูนย์ใหญ่แถวเกษตร

ไปดูที่แรกมา(เมื่อวันอาทิตย์ที่แล้ว) ก็ O.K. ดีครับ พาแม่ไปด้วย ก็ยอมรับว่ารถมันประหยัดต้นทุนหลายๆ อย่างเช่น เบาะซึ่งถ้าเทียบกับคัน
ที่ขับอยู่ทุกวัน ผมว่าเบาะผ้าคุณภาพแย่ลงไปหน่อย กับเบาะหลังสั้นมาก(พิงนอนไม่ได้)

นอกนั้นผมว่า O.K. เลย ตัวรถก็ตามสภาพ(และราคา)รับได้ครับ

แต่เขาไม่รถให้ทดลอง(ต้องลงชื่อต่อคิว)

ผมเลยไปอีกทีหนึ่ง แถวเกษตร ซึ่งตอนแรกผมโทรไปถามตอนเช้าเลย เขาบอกว่ามีรถ ออโต้ ให้ทดลอง
ตอนบ่ายผมเลยเข้าไป รู้สึกแย่ถึงแย่มากๆ ที่ไม่มี พนักงานขายคนไหน เข้ามาถามผมเลยทั้งที่คนก็ไม่ได้เยอะครับ(ฝนตกหนักมาก ไม่ค่อยมีคนมาดู)
อะไร ผมต้องเดินเข้าไปที่ฝ่ายขายบอกว่า ผมจะมาดูรถนะ ถึงจะมีคนพาออกไปดูรถข้างนอกซึ่งเป็นรถของคนที่จองไว้แล้ว
แถมที่ผมถามไว้ตอนเช้าปรากฎว่าไม่มีรถให้ทดลองขับ

ทำให้ผมเสียความรู้สึกมากครับว่า ถ้าอย่างนี้คุณจะตอบผมทางโทรศัพท์ว่ามีรถให้ทดลองขับทำไม

หรือว่าหน้าตาผมมันไม่น่าเชื่อว่าจะมาซื้อรถก็ไม่รู้
ครับ

สุดท้ายผมก็ขับออกมาแบบเสียความรู้สึกมากๆ
เพื่อนๆมีศูนย์ไหนที่มีรถ March ให้ทดลองบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ผมลอง แต่เกียร์ mt อ่ะครับ

GreenG

อยากลองขับดูมากๆ เพราะจะได้รู้ว่ารถเป็นอย่างไร และควรจะซื้อเลยหรือ รอคันอื่นๆ(Eco car)

ที่จะค่อยๆออกมาเพราะยังไงซื้อตอนนี้ได้รถปีหน้าอยู่แล้วครับ :)

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
อาจจะแล้วแต่ศูนย์หรือเปล่าครับ

ตอนผมจะลองขับ city กับ jazz หาประมาณ 4-5 ศูนย์ใน กทม ยังได้ขับแค่ city อย่างเดียวที่ฮอนด้าลาดพร้าว

พอลองไปศูนย์ฮอนด้าสุวรรณภูมิไกลๆ หน่อย มีให้ขับทั้งคู่เลย แต่ก็มาจองแถวบ้านครับ ข้อเสนอ+ใกล้ดีกว่า ;D

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
มีแต่เกียร์ธรรมดาเหมือนกัน ::)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไปดูที่ศูนย์ นิสสัน กรุงไทย ครับ พระราม 3 มีรุ่เกียร์ธรรมดาให้ลองครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
นิสสันกรุงไทย รามอินทรา มีเกียร์ออโต้ให้ลองครับ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
ผมจองตั้งแต่วันที่ 15 มีนาคม ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้ทดลองขับ

จนเมื่อ เสาร์ที่แล้วได้ไปลองรุ่น V CVT ใน โรงงาน กม.22 เลย....ตลกดี ;D

แต่จนป่านนี้ก็ยังไม่ได้รถเลย....แอบเซ็ง :D

GreenG