ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ เกียวกับกล้องติดรถยนต์  (อ่าน 2864 ครั้ง)

ออฟไลน์ babynew

• Jr. Member
  • **
เราสามารถเอาเจ้าตัวให้เวปนี้มาใช้เป็นพลังงานของกล้อง

แทนที่จะเสียบจากที่จุดบุหรีได้ไหมครับ(ใช้เวลาจอดรถตามห้างนะครับ)

http://www.iphonemod.net/inboosta-travel-booster-4400mah-5500mah-review.html

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ เกียวกับกล้องติดรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 20:41:29 »
ปกติ ถ้าไฟจากรถยนต์ดับ กล้องผมจะดับหลังจากนั้นภายใน 20 วินาที
ถ้าใช้ตัวนี้ มันก็จะไม่ดับ  ติดไปเรื่อยๆ จนกว่าแบตสำรองจะหมดนั้นแหละ

ออฟไลน์ babynew

• Jr. Member
  • **
Re: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ เกียวกับกล้องติดรถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 20:44:57 »
ปกติ ถ้าไฟจากรถยนต์ดับ กล้องผมจะดับหลังจากนั้นภายใน 20 วินาที
ถ้าใช้ตัวนี้ มันก็จะไม่ดับ  ติดไปเรื่อยๆ จนกว่าแบตสำรองจะหมดนั้นแหละ

มันสามารถเอามาใช้ได้ ใช่ไหมครับ

ไม่อยากไปติดตั่งอะไรเพิ่ม เลยว่าจะซื้อตัวนี้มาใช้ ^^

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 21:24:49 »
ใช้ได้ แต่ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ ถ้าจอดนานก็เปลืองแบต และคลิปที่บันทึกตอนจอด ถ้านานมาก มันก็ไปลบคลิปตอนเดินทางหมด

ผมว่าใช้ฟังก์ชันท์ Motion detection ของกล้องดีกว่าครับ กล้องดีๆหน่อย แบตตัวมันเองก็อยู่ได้ราวๆสอง ชม.อยู่แล้วครับ   ยิ่งใช้ฟังชันก์นี้ กล้องไม่ได้ทำงานตลอด คิดว่าพอนะครับ

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 21:29:36 »
ได้ครับ แต่เท่าที่ผมใช้กล้องติดรถจีนมันไม่ทนและไม่ดี เอาจริงๆมาดู กท แทบอ่านไม่ได้ ราคาก็ประมาณ 2000+-
ซื้อพวกกล้องที่เค้าใช้ในกีฬาดีกว่า ราคา6000ทนกว่าเยอะตกน้ำได้กันกระแทกได้ แบตอยู่ได้ 6-8ชม ภาพชัดเห็นฝนเป็นหยดน้ำ
ลองตัดสินใจดูครับ
เพราะกล้องจีน(กล่องดำ)ผมซื้อมา 2 เดือนแบตเสีย 3 เดือนเริ่มรวน 6เดือนกลับบ้านเก่า

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 15:37:56 »
เปิด motion detect ง่ายกว่าครับ เปลืองตังส์เอาเรื่องซื้อกล้อง ซื้อแบตสำรอง
อย่างนี้ต่อไปตรงจากแบต แล้วเข้า module แปลงไฟ 12V ที่จุดบุหรี่ ค่าแรงช่างให้ต่อไฟถูกกว่าค่าแบตสำรองอีกครับ
ง่ายกว่าไอ่พวกกล้องพวกนี้กินไฟกระจิ๊ดเดียวเลยถ้าเทียบกับขนาดแบตรถ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้