ผู้เขียน หัวข้อ: รถเตี้ย VS ห้าง  (อ่าน 12598 ครั้ง)

ออฟไลน์ ArM 159

• Jr. Member
  • **
  • 46pictorial
    • www.facebook.com/46pictorial
รถเตี้ย VS ห้าง
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 22:37:25 »
อยากให้เป็นกระทู้ที่สมาชิกมาช่วยกันแชร์ความเห็นครับ ว่า ห้างไหนทางขึ้นลงเป็นยังไง เพื่อเป็นประโยชน์แก่เพื่อนๆผู้นิยมรถต่ำครับ ฮ่าๆๆ

เช่นห้างไหนทางขึ้นลงโหดร้ายแค่ไหน เทคนิคการจอด ที่พิเศษของแต่ละห้าง และความสูงของรถแต่ละท่านครับ ฮ่าๆๆ

โดยส่วนตัวแล้ว ตั้งแต่ทำมา ไม่ค่อยได้ไปห้างเท่าไหร่ครับ โดนส่วนตัวจะเอาอีกคันไปแทนครับ แต่ที่ดูๆมา เซ็นทรัลบางนา - ซีคอน - พาราไดส์ เกทเวย์เอกมัย ขึ้นลงไม่ได้เลยครับ ติดแน่นอน ฮ่าๆๆ   รถผมจะไม่ค่อยมีปัญหาช่วงกลางรถครับ จะมีปัญหาที่ด้านหน้ามากกว่าครับ เนื่องจากติดลิ้นหน้ามา ฮ่าๆๆ

เคยไปตึกจอดรถแห่งนึง ขึ้นได้ไม่มีปัญหาครับ(ชันๆก็ขึ้นได้ครับ เฉียงเอาล้อขึ้นก่อน) แต่ตอนลงนี่สิครับ ผมต้องถอยลง4ชั้นครับ ถึงลงได้ 55555

อย่างถ้าเป็นทางชันแบบในรูปนี่ ลงไม่ได้แน่นอนครับ ต้องถอยลงสถานเดียว T_T ถอยแบบเฉียง45องศาครับ 5555

Photographer : 46pictorial

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
Re: รถเตี้ย VS ห้าง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 22:59:32 »
ถ้าเตี้ยแบบนี้..ห้างไหนผมก็ไม่เอาไปครับ สงสารรถ..ถนนบางเส้นต้องระวังคอสะพานด้วยนะครับ แบบบินลงมาที skirt ปลิวว :D

ออฟไลน์ Focuszaa

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 23:12:00 »
โหดแท้เหลา ......สุดยอดฮ่ะ

ผมเคยคิดจะโหลด แต่ก็แบบนี้เหละครับ เข้าห้างเกือบทุกอาทิตย์ ลูกระนาดแถวบ้านก็สูงๆ

เฮ้อ คิดแล้วท้อใจเลยไม่ทำมาก โหลดนิดหน่อยพอ ไม่ใส่สเกริทสักกะอย่างขับมันเดิมๆ เปลี่ยนแม็ก ซะ 5555 ขนาดแบบนี้ยังลำบากเลยครับ

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 23:25:03 »
ของผมสูงกว่ารถจขกท.นิดนึงครับ แค่ถอย-เอารถออกจากบ้านยังครูดเลยครับ :'( ส่วนห้างไหนบังคับขึ้นจอดข้างบนหรือลงล่างก็จะค่อยๆตะแคงขึ้นไปครับ เปิดสัญญาณขอทางคันหลังเอา555 แต่ถ้ามีให้จอดแบบไม่ต้องวนขึ้น-ลง ก็จะจอดชั้นนั้นเลยครับ
เคยโดนเพื่อนยุไม่ให้ตะแคง ตอนวนลงลานจอดพารากอนรอบนึง ไอเราก็โดนยุขึ้นง่ายด้วยเลยจัดไป เรียบร้อยครูดเต็มๆ Skirt สีลอกมาเป็นแผ่นเลย ;D เข็ดไปอีกนานเลยครับหลังจากนั้น อีกที่นึงเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ทางขึ้นจากชั้นใต้ดินนี้ต้องตะแคงตลอดครับ ไม่งั้นครูดชัวร์ครับ แต่ตอนนี้เหมือนเค้าเทปูนให้ตรงทางขึ้นมันสโลปมากขึ้น เลยทำให้ไม่ครูดแล้ว สบายรถโหลดไป555
ปล. รถจขกท. สวยมากครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2014, 02:35:06 โดย Mon8118 »
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 23:35:05 »
สามห้างที่ว่ามานี่ใช้วิชาตะแคงรถขึ้นลงรอดไหมครับ?  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 23:39:45 »
ขอเพิ่ม Terminal 21 ครับ ขึ้นง่าย ลงยาก ต้องกลั้นใจตะแคงค่อยๆลง
ปล. รถผมสูงกว่า จขกท หน่อยนึง :D

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2014, 23:44:18 »
เลิกละครับรถโหลด ทำความลำบากให้ชีวิต ^^""

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 00:02:28 »
รถผมโหลดลงนิดเดียวยังขึ้นจอดที่คอนโดครูเลยครับ ต้องจอดหน้าคอนโดประจำ

:'(
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 00:27:20 »
ผมขับแบบแรลลี่มากๆ ไม่เหมาะกับรถโหลดเท่าไหร่ ขอเข้ามาอ่านละกันครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 02:29:01 »
โหลดขนาดนี้ ก่อนใช้ต้องคิดก่อนเลยครับ ว่าจะเดินทางไปไหน ถ้ารู้ว่าไม่สะดวกก็เปลี่ยนคันไป

ขนาดผมโหลดไม่เยอะ ใช้ในชีวิตประจำวัน ในบางที่ยังมีครูดบ้าง 
แต่รถเพื่อนผม โหลดพอกันเลย bmw เหมือนกัน เล่นแล้วเหนื่อยแทน ใช้งานโครตลำบาก สุดท้าย รถช้ำ เป็นรอยจนขี้เกียจซ่อมบำรุง  กลายเป็นรถไม่สวยไปเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 04:06:48 »
รถเตี้ยไม่ค่อยอะไรมากครับ รถสูงนี่สิ  ;D ;D ;D มุดทีเสียวมากๆๆๆ วันนั้นเห็นตัวอย่างทางลงใต้ดิน CTW ระหว่างที่ออกจากใต้ตินรถติดอยู่ ทางที่ลงใต้ดินมี Alphard สวนลงไปโหม่งที่วัดความสูงดังสนั่นเลย ยามรีบวิ่งมาบอกให้ถอย พร้อมยกตัววัดระดับขึ้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Puitam

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 07:29:39 »
รถผมโหลดลงนิดเดียวยังขึ้นจอดที่คอนโดครูเลยครับ ต้องจอดหน้าคอนโดประจำ

รถสวยจังครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 08:38:09 »
รถเตี้ยผมไม่ไหว หลบไม่เก่งพุ่งอย่างเดียว 555+

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 09:19:20 »
CTW - รับบัตรฝั่งประตูน้ำ หน้าครูดแน่นอน แต่คิดว่าขึ้น ลงตึกจอด 3000 คันไม่น่าจะเป็นปัญหาเท่าไร
Central ชิดลม - อันนี้ไม่น่ามีปัญหา ทางขึ้นลงเป็นวงกลม และมีลานจอดข้างนอก
Central ลาดพร้าว - อันนี้ก็ไม่น่าจะครูด ทางขึ้นลงเป็นวงกลม
Central บางนา - ตอนลงที่จอดน่าจะโดน แต่พอขึ้นตึกแล้วสบายๆ ลงสบายๆ
Central พระราม 2 - ไม่โดน ถ้าจอดใต้ดินโดน
Central แจ้ง - ไม่โดน
Siam Paragon - น่าจะไม่โดนมาก
Terminal 21-โดนแน่นอนขาลงตึก ระยะให้รถเลี้ยวมันน้อย
Gateway เอกมัย- จอดบนตึกหักดีๆก็ไม่น่าจะโดน แต่จอดใต้ดินก็ลุ้นได้อยู่
Seacon Square - โดนแน่นอนใต้ดิน
Paradise - ไม่โดน
Mega บางนา - ไม่โดน
Emporium - โดนเบาๆ
Fashion Island - ไม่โดนในตึก และมีลานจอดข้างนอก

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 11:41:25 »
เมื่อก่อนชอบเตี้ยๆ พอขึ้นแค่ลูกระนาด ครูดทุกอัน เลยเอากลับไปยกขึ้น

ไปห้างไม่ต้องพูดถึง สเกิต ท่อกลาง ครูดทุกเนิน

ออฟไลน์ E.P.W

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 11:44:08 »

ม่ะวานช่วง 6 โมงเย็นถึง 1 ทุ่มเห็นคันนึงแต่งแบบนี้แถวเยาวราช ใช่รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ oath

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 12:21:47 »
ของผมครูดตั้งแต่เริ่มออกจากบ้านเลย ก่อนจะไปไหนต้องวางแผนไว้ก่อน ตอนหลังเลยยกขึ้นแล้วก็ถอดชายล่างออก แต่มาติดปัญหาตรงเต็ดซิ่งเวลาเอียงขึ้นเนินมันจะขึ้นไม่ได้มันจะขืนแล้วก็ฟรีทิ้ง ทำเอาขายขี้หน้ามาหลายรอบแล้วนึกแล้วก็ขำตัวเอง555

ออฟไลน์ DEAR[^,^]

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 13:01:17 »
ของผมเมื่อก่อนขูดตั้งแต่หน้าบ้านเลยครับ แต่จะเป็นช่วงกลางท้องรถ เพราะหน้ารถไม่ใส่สเกิร์ตหรือลิ้น ขนาดไม่ใส่ผมก็ขับจนกันชนเป็นรอยเต็มไปหมดครับ ถ้าใส่คงไม่รอด

ขูดเกือบทุกห้างเลยครับยกเว้น พารากอน กับ เมกะบางนะ นอกนั้นไม่ไปครับ เพราะมันขูด
พวกโรงแรมก็ใช่ย่อยครับ ชันเหลือเกิน

แต่ตอนนี้ไปยกขึ้นมานิดนึง ก็รู้สึกโอเคขึ้นครับ สบายใจขึ้นนิดนึง แต่ก็ยังต้องระวัง

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 17:21:35 »
เคยจัด โหลด + skirt แค่วันแรก ก็ครูดที่บ้าน วันที่สอง ผิดมุม ลิ้นแตกเลย ไปยกขึ้น เก็บ skirt ไว้ สุดท้าย ไม่ไหว ชอบรถโหลด ก็จัดกันชนเดิม + ชุดโหลด ไปไหนไปกันได้หมด

พอคันล่าสุด เลยโหลดไม่เยอะ แต่จะจุดชุดแต่งแทนอีกรอบ กำลังลังเลเลยเพราะไปห้างบ่อย มีลุ้นจะไม่รอดเหลือเกิน
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 17:32:03 »
รถเก๋งผมครูดประจำอะ ชินซะแล้วครับ

รถสูงลุยสบาย ฉิวๆ

ออฟไลน์ AMARONE

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 19:45:05 »
คันเก่าโหลด และมีลิ้น ขับรถต้องมีสติทุกเส้นทาง ไปห้างเอียงตลอด ไม่ค่อยโดน
คันใหม่โหลดไม่มาก ไม่มีลิ้นไม่เคยโดนเลยครับ มาเสียท่าตรงที่กั้นหน้าซองจอดรถ แหย่ไปมากเกินโดนเลย

Don't play hard to get, play hard to forget.

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2014, 21:19:15 »
ผมเคยเห็นพวกคนแต่งแนวฟลัชเตี้ยติดพื้นแคมเบอร์ล้อแบะออกเยอะๆไปถ่ายรูปกันที่เมกะบางนา แล่นผ่านลูกระนาดทีดังครืดๆ เห็นแล้วสงสารแทน

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 00:58:51 »
ลองไปเดอะมอลล์งามสิ จอดตึกห้างเลยนะ รถเดิมๆ ยังร้อง

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 11:49:27 »
ถ้าไป CTW จะมีทางเข้าทางนึงที่อยู่ใกล้ๆโรงแรม Centara Grand กับวัดข้างๆครับ ตรงนั้นจะเป็นทางเข้าลานจอด supercar รถเตี้ยเลื้อยสบายมาก  ;D
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Gopz

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2014, 14:45:55 »

รถสวยจังครับ

ขอบคุณมากครับผม

ม่ะวานช่วง 6 โมงเย็นถึง 1 ทุ่มเห็นคันนึงแต่งแบบนี้แถวเยาวราช ใช่รึเปล่าครับ

ไม่น่าจะใช่นะครับผมคนเชียงใหม่ครับผม  ;D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ Lancer

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2014, 14:29:20 »
ถ้ามีรถหลายคัน ก็ขับคันอื่นไปครับ
แต่ถ้ามีคันเดียวก็ยกขึ้นครับ 
แต่ถ้าไม่ยก ก็ยอมครูดไปครับ ง่ายสุดๆแล้ว 

คันเก่าผมครูดจนแหกไปเลยครับ  แล้วลุยน้ำท่วมก็หลุดหายไปตามน้ำครับ  ;D