ผู้เขียน หัวข้อ: โอนลอยรถยนต์แต่เอกสารบัตรปชชหมดอายุ มีวิธีใดบ้างครับให้โอนได้  (อ่าน 11437 ครั้ง)

ออฟไลน์ babyvox11

• Newbie
  • *
ได้รถยนต์จากญาติพี่น้องมา แต่ญาติพี่น้องที่ได้ซื้อมาดันลืมปล่อยให้บัตรปชชหมดอายุ ส่วนเอกสารอื่นๆครบหมด พอมีวิธีใดที่โอนรถได้บ้างครับ เนื่องจากไม่อยากให้มีปัญหาเวลาทำประกันด้วยนะครับ

ออฟไลน์ mind516

• Newbie
  • *
ขออนุญาต ตอบนะครับทำไมไม่ไปต่ออายุบัตรละครับเด่วนี้ต่อที่ เทศบาล อำเภอ เขตได้หมดทุกที่นะ เสียเวลาหน่อยไม่เกิน 2 ช.ม.แต่ก็จะได้ไม่มีปัญหาด้วยเอาไว้ทำธุรกรรมอย่างอื่นได้อีกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ babyvox11

• Newbie
  • *
อธิบายไม่ชัด คือญาติพี่น้องได้ซื้อรถกับนาย A โอนลอยมาแต่ไม่ยอมไปโอนเป็นชื่อตัวเองปล่อยให้บัตรปชช หมดอายุ คราวนี้ผมไปขอยืมรถมาใช้ ก็คือให้เลยและพร้อมเอกสารโอนลอย แต่คือบัตรปชช ผู้ที่ขายรถให้หมดอายุไงครับ เลยจะทำไงให้โอนได้บ้างครับ เพราะชื่อเจ้าของยังไม่เป็นชื่อญาติเลย ยังเป็นเจ้าของที่เป็นคนขายอยู่

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
    กลับไปหาเจ้าของชื่อในเล่มคนล่าสุด(คนที่ญาติซื้อค่อมา) ให้เขาออกให้ใหม่ครับ ซื้อมาแล้วไม่โอนชื่อแบบนี้เสี่ยงต่อการนำรถไปทำเรื่องไม่ดีนะครับ เจ้าของเก่าเขาจะว่าเอา สงสัยญาติซื้อมากะขายต่อรึเปล่าครับ จะได้ไม่เสียค่าโอน อันนี้สันนิษฐานเอง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ไม่มีวิธีครับ ต้องกลับไปหาเจ้าของคนแรกเพื่อขอเอกสารสถานเดียวครับ
อยู่ที่ไหน จ.อะไร ตำบลไหน ต้องสืบหาตัวกันเลยทีเดียวล่ะครับ
ผมเคยเจอแล้ว ไม่ยอมให้เอกสารกันง่ายๆด้วยซึ่งมันก็ถูกของเค้าเพราะ
เค้าขายรถไปนานมากแล้ว ผิดที่ทางเราที่ไม่ยอมโอน เจอคนคุยง่ายๆก็ดีไปครับ
เจอคนคุยยากยาวแน่ๆครับงานนี้ ผมนี่เข็ดเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
ไม่มีวิธีครับ ต้องกลับไปหาเจ้าของคนแรกเพื่อขอเอกสารสถานเดียวครับ
อยู่ที่ไหน จ.อะไร ตำบลไหน ต้องสืบหาตัวกันเลยทีเดียวล่ะครับ
ผมเคยเจอแล้ว ไม่ยอมให้เอกสารกันง่ายๆด้วยซึ่งมันก็ถูกของเค้าเพราะ
เค้าขายรถไปนานมากแล้ว ผิดที่ทางเราที่ไม่ยอมโอน เจอคนคุยง่ายๆก็ดีไปครับ
เจอคนคุยยากยาวแน่ๆครับงานนี้ ผมนี่เข็ดเลย

ลุงผมก็โดนมาแล้ว เจ้าของเดิมโอนลอยให้เต็นท์ ตอนไปรับรถลืมดูเอกสารเลยเสียเวลากลับไปหาเจ้าของเดิมอีก
ตอนโอนที่ขนส่งไล่ให้ไปสำเนาบัตรที่ยังไม่หมดอายุ ดีที่อยู่ไม่ไกลเท่าไหร่และยังพอหาช่องทางติดต่อได้อยู่ 
เลยรอดตัวไป 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2015, 08:42:24 โดย numtik2005 »

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
ทำเงินหล่นลงใต้โต๊ะคนทำเรื่องโอนสิครับ เรื่องจริงของสังคม.....แล้วจะโอนได้ทันที

ออฟไลน์ redsun

ต้องไปตามจากเจ้าของเดิมครับ..

ออฟไลน์ rapee001

• Sr. Member
ลองจ้างคนตามทะเบียนดูก่อนล่ะกันครับ

หาได้ตามบอร์ด ไทยสกูตเตอร์ หรืออื่นๆ

ออฟไลน์ V221

ใช่ครับ ต้องไปตามหาตัวครับ เดี๋ยวนี้ยิ่งลำบากเพราะขนส่งเข้มงวดกว่าเก่ามากครับ
BMW 750E M SPORT