ผู้เขียน หัวข้อ: รถใหม่จอดเฉยๆอยู่ในสต๊อคมา5เดือนต้องทำอะไรเพิ่มหรือไม่ครับ?  (อ่าน 4635 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vitz

• Sr. Member
  • The power of dreams
เมื่อวันเสาร์เพิ่งไปรับเจ้า cx5 มาครับ อยากถามว่า...รถจอดค้างอยู่ในสต๊อกมาประมาณ5เดือนนี่ปกติรึเปล่าครับ แล้วต้องทำอะไรเพิ่ม เช่นเปลี่ยนน้ำมันเครื่องไหมอ่ะครับ?
呵呵呵

ออฟไลน์ sumruay

• Full Member
ถ้าไม่ผิดปกติอะไร ก็ขับใช้งานได้เลยครับ

สังเกตอาการแบตซักหน่อย เผื่อจะเสื่อม ยิ่งแบตดีเซลนี่ตัวแพงเลย จะได้เคลม

อ่อ ทำเรื่องเคลมกล่องบลูทูธไว้ด้วยเลยก็ดีครับ ของมาแล้วจะได้ไปเปลี่ยนได้เลย

ออฟไลน์ View

• Hero Member
  • -SIXFLOOR-
ขอเครมยาง 4 เส้น กะ ยางขอบประตูก็ดีครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ SM.

ใช้ได้ครับ ถ้ามีอะไร ก็เอามาเคลมได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ล้อยาง และยางขอบประตูครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ testmaster

น้ำมันเครื่อง 0 ยอมเปลี่ยนให้ใหม่มั้ยหล่ะครับถ้าอยู่มา 5 เดือนก็ใกล้หมดอายุเต็มทนที่เหลือก็ดูๆอาการไปครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

หมูมากครับห้าเดือน  เป็นผมจะไม่ทำอะไรให้รถมันช้ำเลย  เต็มที่ก็จับถ่ายน้ำมันเครื่องหน่อยเท่านั้น

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ได้ส่วนลดมาเยอะไหมครับ

รถค้างสต็อค จัดโปรทั้งหลาย ก็เอาส่วนลดมาถ่ายน้ำมันเครื่อง
หรือหาน้ำยาขัดคราบฝังแน่นจากการจอดตากแดดตากลมตรงขอบกระจกออกครับ
ถ้าขี้เกียจก็เข้าคาร์แคร์

ออฟไลน์ cadherin

ถ้าศูนย์ดี น่าจะเช็ครถมาให้ก่อนส่งมอบนะครับ

ของผมค้างสต๊อก เกือบปี
ศูนย์ ล้าง เคลือบสี เก็บรายละเอียดให้แล้ว แต่ใบปัดน้ำฝนเสื่อม ต้องไปเคลมเองหลังรับรถ

ใช้มาเกือบปี ก็ยังใช้งานได้ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ Tui_PSG

5 เดือน ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วงครับ

ออฟไลน์ yourturle

รถที ผมพึ่งรับมา ยางเขียน 2815
เดือน กค ปี2015 รับรถมาเดือน ตค
ปกติดี อย่า นอย ไป ใช้ไปดูไป เจอค่อยว่า
อย่าเปลืองความคิดไปกับสิ่งที่ อาจ แค่นั้น
One Day.

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Camry 2.0G 2015 ของน้าผมก็ 4 เดือนครับ
Plateข้างรถบอกว่าผลิต June15 รับรถมา ตุลาคม
ใช้ปกติดีครับ มีอะไรค่อยเคลม
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=47278.0
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jAk`CS

ของผมรถจอดสต็อค 6 เดือนกว่า ยังปกติไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ รู้เพราะดูจากยาง กับ สายเบ้ลท์ รับรถเดือนกรกฏา

แต่รถผลิตน่าจะตั้งแต่ต้นๆปีครับ ตอนนี้ใช้มา 1 ปีครึ่งแล้ว ไม่มีอะไรต้องเคลมแม้แต่ชิ้นเดียว จอดตากแดด ตากฝนบ่อยด้วย รถจ่ายตลาด 555
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI