ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจรถ Full Size SUV หรือ MPV รุ่นใหม่ๆมีรุ่นไหนน่าใช้บ้างครับ  (อ่าน 1687 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rayneros

• Newbie
  • *
คือพักหลังไปเที่ยวเป็นตี้ใหญ่บ่อยละลองขับละรู้สึกยังไงพวก SUV ก็รูดถนนประเทศไทยสบายดี
เลยอยากรู้ว่ารถยนต์ขอใหม่หน่อย2022+ จนถึงใกล้ออกใหม่
น้ำมัน ไฮบริด ไฟฟ้าได้หมด เน้นเป็น SUV 7 ที่นั่งเท่านั้น หรือ MPV 10-11 ที่นั่ง
มีตัวไหนน่าใช้บ้างครับ

ฝั่ง SUV มีรถที่สนใจอยู่ 2 รุ่น Benz GLS กับ Tesla Model X
ปัจจุบันที่ใช้อยู่ ML ครับเคยลองขับ GLE แล้วรู้สึกหนึบแน่นมั่นใจ-แรงดี
แต่รู้สึกอาจจะมากับล้อใหญ่หรือช่วงล่างAMGเลยค่อนข้างกระด้างไปนิด เลยตัดไปครับ
Mercedes-Benz C300 Cabriolet AMG Dynamic (A205 Pre-Facelift)

ออฟไลน์ joextreme

• Full Member
X7 น่าสนใจกว่า GLS, EV ก็ KIA EV9 (ได้ World car of the year 2024 ด้วย)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
ถ้าชอบฟิลลิ่งในการขับขี่ที่ Soft กว่า GLE ต้องลอง Toyota Land Cruiser ไม่ก็ Lexus LX ครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
GLEยังกระด้างเลยหรือครับ? เซลล์เคยเอาGLE300DEมาให้ผมลอง ส่วนตัวยังรู้สึกว่านุ่มไปหน่อยด้วยซ้ำ GLSน้องชายผมใช้อยู่ ก็นุ่มดีแต่ย้วยไปหน่อย
BMW 750E M SPORT