ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการซื้อรถกับ Grey Market ( ต่างจังหวัด )  (อ่าน 4948 ครั้ง)

ออฟไลน์ hitrun

• Newbie
  • *
เนื่องจากช่วงนี้ที่หาดใหญ่มี Grey มาทำตลาดกันเยอะมาก และราคารถก็น่าสนใจมากๆเมื่อเทียบกับศูนย์

ผมเลยอยากสอบถามว่าถ้าผมจะออก Benz กับ Grey จะมีปัญหาในเรื่องการซ่อมบำรุงตามมารึเปล่าครับ

ผมลองสอบถามจากเพื่อนๆที่ซื้อ Benz จากศูนย์เค้าบอกประมาณว่ามันจะมีกล่องอิเล็กโทรนิคอะไรสักอย่าง

ซึ่งจะต้องยิงโค๊ดเอาจากศูนย์เท่านั้น Grey ไม่สามารถทำได้ และถ้าผมนำรถ Grey เข้าศูนย์จะต้องจ่ายค่า

แรกเข้าประมาณ 300,000 บาท จึงอยากสอบถามผู้มีความรู้ถึงปัญหาและข้อจำกัดในการซื้อรถจาก Grey ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการซื้อรถกับ Grey Market ( ต่างจังหวัด )
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:19:08 »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,76887.0.html หวังว่าคงเป็นประโยนช์นะครับ  :) :)

ออฟไลน์ templeboy

Re: สอบถามเรื่องการซื้อรถกับ Grey Market ( ต่างจังหวัด )
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 11:47:36 »
ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ http://www.mercedesmania.com/forum/index.php/topic,76887.0.html หวังว่าคงเป็นประโยนช์นะครับ  :) :)

+1 ตามนั้นครับ

เกรย์ซื้อได้ครับ แต่ต้องวางแผนนิดนึง ลองคุยสอบถามหลายๆที่ อย่าปักใจเร็วเกินไปครับ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง

ส่วนตัวผมเทไปทางเกรย์ เพราะศูนย์ไม่ได้บริการดีอย่างที่คาดหวัง งานเทคนิคก็ซ่อมไม่จบ ต้องไปหาอู่นอกอยู่ดี เรียกว่าที่ดีอยู่ก็แค่ช่วง 3 ปีแรกเท่านั้น ที่เหลือก็ตัวใครตัวมัน...อันนี้ประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ท่านอื่นอาจจะไม่เป็น
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:22:25 »
+1 กับกระทู้ด้านบนครับ เพื่อนผมก็ออกเกรย์มาละ พออ่าน เวปเดียวกันนี้แหละครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 12:48:23 »
ลิ้งค์ของคุณprai มีประโยชน์มาก
มี่คนรู้จักกำลังจะออกMB กับเกรย์อยู่พอดีเหมือนกัน
ขอบคุณแทน จขกท. อีกครั้ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ liversa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2012, 14:35:06 »
ที่รู้ Grey ที่หาดใหญ่ ยังไม่มีที่ไหนมี Service ที่เข้าท่าเลยนะครับ

ออฟไลน์ Lucky_suby

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 07, 2012, 07:55:29 »
เป็นผมก็ออกกับเกรย์ครับ ถ้ามีศูนย์นิกที่รู้จักกัน ฝากไข้ได้ ยิ่งง่ายเลย

รถถูกกว่า ออพชั่นดีกว่า

ลองดูหลายๆที่นะครับ