โพลล์

คุณจะรับได้หรือไม่ ถ้า C-segment ตัวรถจะยาวกว่า 4.65 ม. ฐานล้อยาวกว่า 2700 mm ครับ

รับได้
53 (91.4%)
รับไม่ได้
5 (8.6%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 55

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณจะรับได้หรือไม่ ถ้า C-segment(นิสสัน L12F) ตัวรถจะยาวกว่า 4.65 ม. ฐานล้อยาวกว่า 2700 mm  (อ่าน 10782 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ไม่ค่อยได้สนใจตัวเลขเท่าไหร
อยู่ที่ว่าการจัดการภายในห้องโดยสาร
การขับขี่ และที่สำคัญ ดีไซน์

อย่างทีด้า รถดูสั้น ขนาดก็เล็กกว่า
แต่กลับนั่งสบายที่สุด

อย่าง Camry ACV30 ตัวรถดูใหญ่บึ้ม
แต่นั่งไม่สบายเลย เป็นต้น

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
รถยนต์ในอนาคตดูจะมีตัวถังที่พองออกเรื่อยๆ
รถเก่าผมที่เป็นC-seg(แต่เกือบ20ปีแล้วนะ) ไปจอดคู่อัลเมร่า รถผมกลายเป็นรถเล็กไปเลย
บางทีอาจจะมีลูกค้ากลุ่มเล็กๆกลุ่มนึง ที่ไม่ได้หารถที่ขนาดใหญ่ๆนั่งสบาย
หากแต่เฝ้ามองหารถขนาด"พอดี"สักคัน ไม่สั้นไม่ยาวเกินไป ตัวถังไม่สูงมากนัก สำหรับขับสนุกๆ เป็นฮอตแฮตช์หรือสปอร์ตซีดานที่ให้ความรู้สึก"คล่องตัว"
จะมีใครมองเห็นลูกค้ากลุ่มเล็กๆนี้มั้ยนะ?

.-_-.

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
ผมว่ารับได้หรือไม่ได้ในเรื่องความยาวตัวรถมันไม่ใช่ประเด็นนะ
เพราะสุดท้ายถ้า Design โดยรวมโอเคคนก็รับได้อยู่แล้วล่ะครับ

แต่คำถามมันแปลกๆตรงคำที่ใช้มากกว่าครับ น่าจะเป็นว่า "มีความเห็นยังไง" มากกว่านะ
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
Benz W124 ยาว 4.74 กว้าง 1.74 ฐานล้อ 2.8

ก็ลองเปรียบเทียบดูครับว่า C-segment ควรจะยาวหรือสั้นแค่ไหนอย่างไรกัน