ผู้เขียน หัวข้อ: Google Maps อัพเดตแอพฯ รองรับ CarPlay บน iOS 12 เรียบร้อย  (อ่าน 4495 ครั้ง)

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
คนที่รออยู่ Google Maps อัพเดตแอพฯ รองรับ CarPlay บน iOS 12 เรียบร้อย สบายละทีนี้ เราสามารถเข้าไปเปลี่ยนตำแหน่งไอคอนของหน้าจอ CarPlay ได้ที่ iPhone > Settings > General > CarPlay > device_name

:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Re: Google Maps อัพเดตแอพฯ รองรับ CarPlay บน iOS 12 เรียบร้อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:13:49 »
ในที่สุด ก็มาเสียที สบายละครับทีนี้ ไม่ต้องเอามือถือติดกระจกละ

ขอบคุณครับผม  :D :D :D :D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: Google Maps อัพเดตแอพฯ รองรับ CarPlay บน iOS 12 เรียบร้อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:17:14 »
จอ Sync 2 พังให้หน่อย  :'( :'( จะให้ศูนย์เคลมเป็น Sync 3 อยากใช้ CarPlay
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:21:17 »
สองถามนิดนึงครับ Carplay นี่เราต้องเปลี่ยน front หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:44:06 »
ถ้าเครื่องเล่นรองรับก็ใช้ได้เลย แต่ถ้าไม่รองรับบางคนเขาก็เปลี่ยนเครื่องเล่นใหม่ หรือถ้าพวกรถยุโรปก็มีคนทำกล่องพ่วงครับ ถ้าเครื่องเล่นเป็น Android มีสายพ่วงขายที่ต่อแล้วใช้ได้

สองถามนิดนึงครับ Carplay นี่เราต้องเปลี่ยน front หรือเปล่าครับ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 09:50:50 »

ถ้า Front เดิมไม่รองรับ ก็ต้องเปลี่ยนครับ

แต่ถ้าจะเปลี่ยน ดูที่รองรับทั้ง Apple CarPlay และ Andriod Auto ไปเลยก็ดีนะครับ เผื่ออนาคตต้องใช้มือถือ Andriod จะได้รองรับเลยครับ

Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Clint Barton

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 14:35:55 »
เห็นแล้วอยากได้เลยค่ะ แบบนี้ถ้าเป็น COMAND Online จะมีวิธีทำได้ไหมค่ะ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 14:50:19 »
ถ้ารุ่นที่รองรับจะใช้ได้อยู่แล้วครับ ส่วนรุ่นที่ไม่รองรับคงต้องหาพวกทำกล่องมาติดตั้งเพิ่ม

เห็นแล้วอยากได้เลยค่ะ แบบนี้ถ้าเป็น COMAND Online จะมีวิธีทำได้ไหมค่ะ

ออฟไลน์ Clint Barton

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 15:01:36 »
ถ้ารุ่นที่รองรับจะใช้ได้อยู่แล้วครับ ส่วนรุ่นที่ไม่รองรับคงต้องหาพวกทำกล่องมาติดตั้งเพิ่ม

รุ่นเราไม่รองรับค่ะ ถ้าติดกล่องเพิ่มือแบบไหนค่ะ แล้วจะทำให้ระบบใดๆในรถรวนหรือไม่ค่ะ

ออฟไลน์ David007

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 15:38:13 »
ทำไมของผมไม่ขึ้น Google เลยอ่ะครับมีแต่ Map ของ Apple รถผม CRV 1.6 Diesel ตัวขับ 4 รถปี 2018 ครับ แล้วก็ อัพเดทเป็น iOS 12 แล้ว ตั้งแต่แต่ตัวbeta ด้วยซ้ำไปครับ

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2018, 15:47:07 »
อาจจะต้องลองถามร้านติดตั้งเครื่องเสียงเจ้าที่ดังๆ ทำมานานหน่อยเพื่อจะได้ติดตั้งให้ดี ถ้ารถยังไม่หมดประกันก็มีความเสี่ยงแล้วแต่ศูนย์บริการว่าจะโหดแค่ไหนครับ ปกติพวกนี้ทำสายแบบพ่วงกับเส้นเก่าซึ่งไม่ควรจะมีปัญหาถ้าไม่เจอร้านห่วยสุดจริงๆ
รุ่นเราไม่รองรับค่ะ ถ้าติดกล่องเพิ่มือแบบไหนค่ะ แล้วจะทำให้ระบบใดๆในรถรวนหรือไม่ค่ะ

อัพเดตตัวแอพฯ Google Maps ใน App Store > Updates หรือยังครับ มันต้องอัพทั้ง iOS 12 และตัวแอพฯ Google Maps เองด้วย แต่บางคนเขาว่ายังไม่มีขึ้นให้ติดตั้งอันนี้คงต้องรอก่อน
ทำไมของผมไม่ขึ้น Google เลยอ่ะครับมีแต่ Map ของ Apple รถผม CRV 1.6 Diesel ตัวขับ 4 รถปี 2018 ครับ แล้วก็ อัพเดทเป็น iOS 12 แล้ว ตั้งแต่แต่ตัวbeta ด้วยซ้ำไปครับ