ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับพวงมาลัยพาวเวอร์ไฟฟ้า EPS ใน vios E ครับ  (อ่าน 8830 ครั้ง)

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
คือกำลังตัดสินใจระหว่าง VIOS รุ่น J ABS/AT กับ E/AT ครับ ราคาต่างกัน อยู่ 45000 บาท แต่สะดุดตรงบนหน้าเว็ปบอกว่า รุ่น E มีระบบพวงมาลัยพาวเวอร์ไฟฟ้า EPS  อย่างนี้หมายถึงในรุ่น J ABS ไม่มีใช่หรือไม่ครับ แล้วถ้าไม่มีในรุ่น J ABS เป็นพวงมาลัยเพาเวอร์แบบไหน

พอดีกำลังตัดสินใจ กำลังคิดว่า ประหยัดเงินซื้อรุ่น J แล้วถ้าพอมีเงินค่อยไปไล่ใส่ของที่รุ่น E มีเอาทีหลัง (แม็ก กระจกไฟฟ้า เครื่องเสียง แผงหน้าปัดเมแทนลิก ไฟตัดหมอก ที่บังแดดพร้อมกระจก ไฟตัดหมอกหลัง และกันโขมย) ครับ

หรือผมควรดูรุ่น E ไปเลย อย่างไหนน่าจะคุ้มกว่ากันครับ

คุณอาที่บ้านใช้รุ่น G อยู่เค้าบอกว่ารุ่น J ช่วงล่างมันร่อน เลยอยากถามว่า รุ่น J E G นี่เค้าใช้ช่วงล่างต่างกัน หรือเซ็ทมาไม่เหมือนกันอย่างไรบ้างครับ

รบกวนขอความเห็นและข้อเท็จจริงด้วยครับ พอดีจะเป็นคนคันแรกที่เป็นป้ายแดง ขอบพระคุณมากครับ
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
พวงมาลัยตัวเดียวกันครับ ช่วงล่างก็เหมือนกันเด๊ะๆ
ที่บอกว่าร่อน อาจไปเจอรถไม่สมบูรณ์มากกว่า (ที่จริงน้ำหนักอาจมีผล แต่มันก็ต่างกันนิดเดียว)
ละก็Jหมายถึง J ABS รึเปล่าครับ
E กับ J หลักๆต่างแค่กระจกมองข้างพับไฟฟ้ากับล้อแม็กหนิครับ นอกนั้นของจิ๊บๆ
กระจกหน้าต่างไฟฟ้ามีให้หมดแล้วส่วนไฟตัดหมอกหน้าไม่มีให้ทั้งคู่นะครับ
ถ้าเอาคุ้มว่า J ดีกว่าครับ ระบบความปลอดภัยเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 00:36:08 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
เอา J ครับ

ถ้าเป็นผมนะ

ของแต่งวีออสเยอะมากกกกกกกกกกกกกก ครับ

ออฟไลน์ YenChar

วีออสทุกรุ่น ช่วงล่างเหมือนกันครับ
แนะนำ E AT มี ABS Airbags มีกระจกมองข้างปรับไฟฟ้า

วีออสของแต่งเยอะนะครับ
ยอมรับว่าขับเร็วๆแล้วร่อน แต่ถ้าขับไม่เกิน 110 ผมว่ามันโอเคเลยนะ
แต่ของแต่งมันเยอะครับ เปลี่ยนโช๊คตัวเดียว เกาะขึ้นคนล่ะเรื่อง

ออฟไลน์ elite

เอารุ่นJ absครับ
ป.ล. ตอนนี้ตัวJ absมีถุงลมคู่หน้าแล้วนะครับ ถ้ากลัวช่วงล่างมันร่อนก็ลงขอบ17 ใส่ค้ำทั้งหลายมันจะได้เฟริมขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2012, 13:34:13 โดย elite »

ออฟไลน์ 6162002

มันมีรุ่น J ถุงลม ABS ไม่ใช่เหรอครับ เอาแบบนั้นดีกว่าถ้าจะแต่งต่อ
ถ้ากลัวร่อน อยากได้คุ้มๆ ถูกๆ ก็ไปซื้อยี่ห้ออื่นเลยครับ มาสด้า 2   เฟียสต้า 2  รุ่นล่างสุดยังดีกว่าวีออสเยอะ แต่อืดกว่าเยอะเหมือนกัน *-*

ออฟไลน์ dunghill

ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความกระจ่างมากๆครับ
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'