ผู้เขียน หัวข้อ: The Palace อยู่ตรงส่วนไหนของวิภาวดีครับ (ไม่มีเช็คอายุ)  (อ่าน 10851 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
The Palace เธคอันเลื่องชื่อย่านวิภาวดี ได้ยินเรื่องเล่าในตำนานมาช้านาน แต่มันอยู่ตรงส่วนไหนของวิภาวดีครับ ปัจจุบันเป็นที่ตั้งของอะไร พอดีอยากนึกภาพให้ออกตอนที่นักซิ่งรุ่นบุกเบิกได้สร้างตำนานเอาไว้หน่อยน่ะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เห็นเขาว่าเป็นที่ตั้งของ color frame studio เชิงสะพานสุทธิสาร (ขาเข้าดอนเมือง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
ถ้าไม่เจอมาช่า กับ โอ วรุฒ ก็ผิดที่แล้วว

แยกสุทธิสาร จำไม่ได้ว่าฝั่งไหน
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Buffy

ทันแค่ ทอรัส ครับ  The palace เกิดไม่ทัน

ออฟไลน์ jdai

• Jr. Member
  • **
ผมเกิดมะทัน นา เขาฝากบอกมาว่า อยู่ต้นถนนวิภาวดีฝั่งขาออกซ้ายมือ  ตอนนี้เป็นอะไรไม่ทราบ หลังคาทรงเหมือนหลังคาบ้าน เมื่อก่อนฮอตสุดๆ เพราะมันเริ่มเป็นที่แรกๆ ที่ให้วัยซะรุ่นได้ปลดปล่อยได้อย่างสุดๆ นอกจากนั้นสมัยก่อนยังมี NASA แถวคลองตันอีกไล่เลียกันครับ 

ขออภัย บอกได้แค่นี้ เขาฝากบอกมา เหอออออออออ เหอ 55  เก็บข้อมูลไปทำอะไรครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
วิภาวดีเรซซิง ตายกันไปหลายราย รถมิดกันไปเยอะ ก็ตรงนี้แหละครับ

คนรุ่นน้องชายพ่อเรา อัดรถซิ่งกันที่ อังรีดูนังต์ แต่ไม่ไหว เพราะ "ซ้ายหมา ขวากะลา" เยอะเหลือเกิน

(ซ้าย หมาวิ่งตัดหน้า ขวา กะลา คือ จุดกลับรถ นี่ภาษา คุณพี่บอย วรพล Thaidriver สมัยก่อนที่เล่าให้ฟัง)

คนรุ่นพี่ชายเรา บวกลบ ไม่เกิน 10 ปี ก็ The Palace ตำนานเยอะมากๆ โดยเฉพาะเรื่องของคุณมาช่า...

GreenG

• บุคคลทั่วไป
The Palace ตำนานเยอะมากๆ โดยเฉพาะเรื่องของคุณมาช่า...

อยู่ตรงไหนไม่รู้ อยากรู้จริงๆ ครับ วานบอกกันหน่อย

แต่ที่รู้ๆ ใครๆ ก็พูดกัน รุ่นแก่กว่าผม 10 ปีขึ้นไป คือ มาช่า ครับ มาช่า ทำไร ทำไม ใครก็ได้เล่าให้ฟัง  ;D ;D ;D

ปล เกิดไม่ทันจริงๆนะครับ เต็มที่ผมก็ยังประถมแน่ๆ เลย  :D

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
Dancing on speaker -..-
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ