ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่ารถ Crossover SUV รุ่นไหนตัวถังแกร่งแข็งแรงสุดๆ ครับ  (อ่าน 5612 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
ไม่นับพวก SUV body on frame คิดว่า Crossover SUV
ที่เป็น unibody พื้นฐานเก๋งรุ่นไหน ทนถึกแข็งแกร่งทนทานโครงสร้างตัวถังดี
ชนแล้วผู้โดยสารปลอดภัยสุดๆ บ้างครับ

ขอรถตลาดๆ นะครับ รถ premium คงแกร่งสุดๆ อยู่แล้ว

ออฟไลน์ prai

กลุ่ม B-Segment
1. 2016 Mazda CX-3
2. 2016 Honda HR-V
3. 2014 Nissan Juke

กลุ่ม C-Segment
1. 2016 Hyundai Tucson
2. 2015 Honda CR-V, 2015 Mazda CX-5
3. 2014 Nissan Rogue(X Trail), 2015 Subaru Forester

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

https://www.facebook.com/mginkuwait/videos/865552520181549/

แถมให้ของ MG GS ไม่มีวีดิโอบน Youtube เลย

ออฟไลน์ ps000000

ผมชอบนะถ้าใช้ในเมืองซอยแคบเข้าห้าง

ถ้าวิ่งตจว โล่งๆชอบPPV

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
XV ครับ แข็งทั้งเปลือกนอกเปลือกใน

แอบถามนิด ลูกสาว จขกท. ดีขึ้นหรือยังครับ ไม่อัพเดตข่าวคราวกันเลย แล้วรถตู้มันชดเชยอะไรให้ตามกระบวนการทางกฎหมายแล้วบ้าง??

ผมเองจากทั้งตัวเอง กะอุบัติเหตุ จขกท. ผมก็หลอนๆ Eco Car ไปเกือบปีเหมือนกัน
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

XV ครับ แข็งทั้งเปลือกนอกเปลือกใน

แอบถามนิด ลูกสาว จขกท. ดีขึ้นหรือยังครับ ไม่อัพเดตข่าวคราวกันเลย แล้วรถตู้มันชดเชยอะไรให้ตามกระบวนการทางกฎหมายแล้วบ้าง??

ผมเองจากทั้งตัวเอง กะอุบัติเหตุ จขกท. ผมก็หลอนๆ Eco Car ไปเกือบปีเหมือนกัน

ตอนนี้แข็งแรงปกติดีครับ
หวังว่าไม่มีอาการอะไรอย่างอื่นตามมาทีหลัง
คนชนก็ไม่ได้ชดเชยอะไรครับ แค่เสียค่าปรับไม่กี่พันเอง
ส่วนการชดเชยจากประกันฝั่งตรงข้ามก็ไม่เท่าไหร่ครับ
ผมเลยต้องมองหารถแกร่งๆ บอดี้แข็งแรงไว้ก่อน ควรเป็น 7 ที่นั่งเพราะ
ต้องมี car seat ให้เด็กสองคนครับ

ออฟไลน์ oatekung

xc60 90 มือสองตามงบครับ
รถยี่ปุ่นคุณภาพตามราคาอ่า แต่รถเล็ดโดนชนตูดก้อเจ็บหนักทุกราย ฟอดเฟียสต้า หรือ mazda2 โดนที แถวหลังเละหมดเลย

ออฟไลน์ Skyforce

Xv กับ cx 3  countryman มือสอง
ครับ

ปล.ตัวนี้ก็เหล็กแข็งนะครับเคยไปเคาะๆ ดูแน่นมาก แต่มันพื้นฐานกระบะ

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

หวังว่าไม่มีอาการอะไรอย่างอื่นตามมาทีหลัง
คนชนก็ไม่ได้ชดเชยอะไรครับ แค่เสียค่าปรับไม่กี่พันเอง
ส่วนการชดเชยจากประกันฝั่งตรงข้ามก็ไม่เท่าไหร่ครับ
ผมเลยต้องมองหารถแกร่งๆ บอดี้แข็งแรงไว้ก่อน ควรเป็น 7 ที่นั่งเพราะ
ต้องมี car seat ให้เด็กสองคนครับ

ยังพอมีข่าวดีให้ได้ยินบ้าง  :)
จริงๆ น่าจะเรียกจาก พรบ. เพิ่มเติมได้อยู่ ถ้าคดีถึงที่สุด

ถ้า Car Seat เด็ก x2 แบบนั่งสบายๆ จขกท. ลองดู Innova ใหม่อีกตัวไหมครับ เครื่องแรงดี
ไม่สูงเกิน ผู้สูงอายุขึ้นลงสะดวก แต่ยังได้ Body-on-frame เหมือนพวก PPV
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ตัดทุกคันที่ลดต้นทุน งกถุงลมใส่มาน้อยกว่า 6ใบ ทิ้งไปก่อน >:( >:( >:(

รถพวกนี้ไม่สมควรเป็นรถครอบครัวครับ ความปลอดภัยไม่ถึงขั้นที่ยอมรับได้ในราคา 1ล้าน+-

ขอบคุณครับ

ยังพอมีข่าวดีให้ได้ยินบ้าง  :)
จริงๆ น่าจะเรียกจาก พรบ. เพิ่มเติมได้อยู่ ถ้าคดีถึงที่สุด

ถ้า Car Seat เด็ก x2 แบบนั่งสบายๆ จขกท. ลองดู Innova ใหม่อีกตัวไหมครับ เครื่องแรงดี
ไม่สูงเกิน ผู้สูงอายุขึ้นลงสะดวก แต่ยังได้ Body-on-frame เหมือนพวก PPV

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ตัดทุกคันที่ลดต้นทุน งกถุงลมใส่มาน้อยกว่า 6ใบ ทิ้งไปก่อน >:( >:( >:(

รถพวกนี้ไม่สมควรเป็นรถครอบครัวครับ ความปลอดภัยไม่ถึงขั้นที่ยอมรับได้ในราคา 1ล้าน+-
ชอบใจความเห็นนี้ครับ ถ้าทุกคนคิดกันแบบนี้ เจ้าตลาดก็เจ้าตลาดเถอะ คงได้แก้ไขกันยกใหญ่ แต่นี่เพราะคนไทยไม่เล็งเห็นความปลอดภัยในตัวรถสำคัญ เจ้าตลาดจึงยังเสียงดังในวงการได้

ออฟไลน์ juonmgt

• Jr. Member
  • **
ผมว่า Captiva ครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

รุ่นในเรื่องเจสันบอร์นครับ ยิ่งกว่าม้าเหล็ก

รุ่นในเรื่องเจสันบอร์นครับ ยิ่งกว่าม้าเหล็ก

ซื้อแผ่นแล้ว ยังไม่ได้ดูครับ ต้องไปดูก่อน  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

ซื้อแผ่นแล้ว ยังไม่ได้ดูครับ ต้องไปดูก่อน  ;D
รีบดูเย็นนี้เลยครับ รับรองไม่ผิดหวัง สนุกได้แรงบันดาลใจเหมือนเดิม

ผมว่า Captiva ครับ

ผมควรจะแปะว่า Escape อีกตัว (+Tribute ห้าปีล้านสี่เหลือสี่แสน) ไหม?

ให้ จขกท. เขาได้รถดีๆ ปลอด Defect และเทคโนโลยีทันสมัย เถอะครับ ไหว้ล่ะ

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
xvครับ แต่อยากให้มอง innova ด้วยคนครับ