ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip วินาทีรถปิคอัพบรรทุกเงาะถูกชนจนพุ่งตกลงจากทางด่วนบูรพาวิถี *-*  (อ่าน 13623 ครั้ง)

ออฟไลน์ golf8023

• Hero Member
สรุปว่า กลายเป็นประเด็นขับช้าไปซะงั้น

รถบรรทุกของมาเยอะนะครับ
แล้วขับในเวลากลางคืน
แล้วเขาไม่ได้ขับช้าแช่ขวานะครับ เขาอยู่เลนกลาง
ความเร็วที่เขาใช้น่าจะเหมาะสมแล้วครับ
ไอคันที่ชนนี่แหละครับ ผิดเต็มๆ เพราะ"ขับเร็วเกิน"
ถ้ามาไม่เร็วจะมีอุบัติเหตุไหมครับ

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ mickey47

• Full Member
ช่วงนี่มีแต่ข่าว เด็กๆ ทั้งนั้น ทั้ง ลูก2 เดือนเสียชีวิต ผู้หญิงตั้งครรถ์  อุบัติเหต ก่อนหน้านี่ก็ ข่าวแถว แคราย ที่เบ้นชนกระบะ เด็กพุ่งออกนอกรถ สลดใจ

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
คนชนเขาผิด หลับใน ตอนแรกปากแข็ง พอโดนสอบสารภาพแล้ว

ประเทศไทยยังไม่มีกำหนดความเร็วขั้นต่ำบนทางด่วน

ออฟไลน์ toffyearn

น่าจะคันนึงก็ช้าเกินไป อีกคันก็เร็วเกินไป...
อันตรายทั้ง 2 แบบ

ออฟไลน์ imvile

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2019, 11:04:42 โดย imvile »
J32 since 2011
F30 since 2014
W205 since 2019
ACV70 since 2021

ออฟไลน์ nakung

• Full Member
กฎหมายเอาผิดไม่ได้ วิ่งช้าเท่ารถ 18 ล้อ แต่ไม่วิ่งซ้ายสุด