ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปะยางรันแฟลต (เพิ่มคำถามครับ)  (อ่าน 8601 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
สอบถามปะยางรันแฟลต (เพิ่มคำถามครับ)
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 00:07:41 »
รถเหยียบตะปูมาจะครบอาทิตย์แล้ว ไม่รู้ว่าจะปะแบบไหนดีถามร้านค็อกพิชแถวบ้านบอกยางยังใหม่ปะแบบแทงมันไม่อยู่ให้ไปสติมเย็น
ถามอีกร้านบอกสตีมร้อน ไม่รู้แบบไหนดีน้า น้า เคยปะแบบไหนกันมั้งครับ ร้านอยู่แถวบางใหญ่ พระราม 5 แนะนำร้านได้ไหมครับที่ถอดรันแฟลตได้ ขอบคุณครับ
รถผม f10 520d วิ่ง 7000 โล

เพิ่มคำถามครับ
ถ้ากรณียางแตกหรือรั่วจนไม่สามรถวิ่งต่อไปได้(วิ่งต่างจังหวัด)  กรณีนี้เราจะสามารถเรียกรถสไลด์จาก BSI ได้หรือไม่ครับ(ฟรีไหม) ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2013, 16:23:24 โดย TK2003 »
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: สอบถามปะยางรันแฟลต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 01:20:58 »

สตรีมร้อนจะอยู่ได้นาน

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 01:23:09 »
สตีมเย็นครับเพราะจะไม่กระทบกับโครงสร้างยาง

ออฟไลน์ veronic

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 01:47:36 »
ผมใช้รุ่นเดียวกันครับ เพิ่งจะปะไปเมื่ิออาทิตย์ที่แล้ว ใช้สตีมเย็นดีกว่าครับ แต่ถ้าเป็นประกัน แอคซ่า ของบีเอ็ม ก็เคลมเปลี่ยนได้เลยครับ ผมทำมาแล้วตอนวิ่งได้ 6000 กว่าโล ฟรีครับ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 04:59:09 »
สวิฟผมก็พึ่งเหยียบตะปูมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมแทงไหมเอา อยู่นะ ดีกว่าวิธีสตรีมเป็นไหนๆในความคิดผม
ไม่กระทบโครงสร้างยาง ไม่ตองแกะล้อใหม่ด้วยครับ มอเตอร์ไซค์ผมที่เป็นยางแบบทุปว์เลสก็ใช้วิธีนี้ครับ

ชุดปะยางที่มากับรถ เฮอ.... ไม่อยู่ครับ 555 ระหว่างใช้ ไอตะปูที่เหยียบมาดันไหลออก น้ำยางปะยางที่มากับรถ
เลยไหลออกไปหมดเลย
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ Marverick

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:14:47 »
แนะนำปะแบบstream ดีว่าครับ. และคอยสังเกตว่ายามบวมหรือมีcrack รึเปล่า สำหรับ BMW มีระบบเซ็นเซอร์ลมยางทั้ง 4 ล้อ
เพื่อให้รถสามารถเตือนผู้ขับขี่ว่า มีล้อใดบ้างที่มีความดันลมยางลดลง

ออฟไลน์ Thor.1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 09:27:44 »

ถ้าเป็นรูตะปูทิ่มตรงๆที่หน้ายาง/แผลไม่ใหญ่มาก แทงไหมน่าจะเป็นวิธีที่ดีที่สุด

มันเป็นการเอาไหมเหนียวๆไปแทนที่รูของตะปูที่เนื้อยาง โดยที่ถูกเนื้อยางบีบรัดไว้อีกที

ถ้าทำถูกวิธี  ส่วนใหญ่ไม่เคยรั่วซำ้ อยู่จนทิ้งยางเส้นนั้นไปเลยครับ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 11:40:54 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ เดี๋ยววันนี้จะลองวิ่งไปถามร้านปะยางอีกที ::)
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 12:37:01 »
ผมเคยใช้แทงไหมแล้วไม่อยู๋ครับ แม่งแทงจนรูเบ้อเร่อ สุดท้ายไปจบที่สติมร้อน  ใช้จนเปลี่ยนยางเลยครับ  ร้านยางที่เปิดมานานๆ ที่ผมไปถามเขาก็บอกสติมร้อนทนกว่านะครับ

แต่ถ้าไปถามร้านใหม่ๆ จะบอกสติมเย็นดีกว่า  ผมก็ไม่รู้จะเชื่อใครดี แต่สติมร้อนแล้วไม่มีปัญหาอะไรครับ

• พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 16:20:03 »
ปะมาแล้วครับสติมเย็น ค่าปะ 200 ค่าแรง 200

Re: สอบถามปะยางรันแฟลต (เพิ่มคำถามครับ)
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 16:33:26 »
BSI ไม่รวมยางครับ ต้องเป็นประกันภัยครับ เอาไปที่ศูนย์บอกเค้าเคลมผ่านประกันก็ได้ครับ

• พ่อลูกสอง
Re: สอบถามปะยางรันแฟลต (เพิ่มคำถามครับ)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2013, 22:14:30 »
BSI ไม่รวมยางครับ ต้องเป็นประกันภัยครับ เอาไปที่ศูนย์บอกเค้าเคลมผ่านประกันก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ ถ้าเราเคลมผ่านประกันเบี้ยก็ต้องเพิ่มใช่ไหมครับ
แล้วถ้าเราจะเรียกรถสไลด์ไปรับเรามายังศูนย์หรือร้านปะยางจะฟรีไหมครับ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 18:49:39 »
ไม่ต้อวเสียครับ แต่ทางบีเอ็มจะแนะนำให้คุณเอารถเข้าศูนย์ในระยะ 200 กิโลก่อนครับ หากไม่มีจริงๆ เค้่าถึงจะจัดรถลากมาให้

ออฟไลน์ Pupooh

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:49:11 »
ปะยางแบบ สตีม ดีแล้วครับ ไม่ว่าร้อนหรือเย็น โอกาสลมรั่วซึมน้อยกว่า แทงไหมไยแก้ว

แต่ อย่าลืม ถ่วงล้อใหม่ด้วยนะครับ (ไม่ต้องตั้งศูนย์)
สมดุลล้อ จะเสียไปหลังจาก ปะยางแบบสตีม ทุกชนิดครับ

ปล. ถ้ายางรั่วล้อหน้า แนะนำ โยกไปไว้ล้อหลังครับ แล้วสลับยาง "คู่" หลัง มาไว้ด้านหน้า
พร้อมถ่วงล้อด้านหน้า ที่เพิ่งสลับมาใหม่อีกรอบครับ