ผู้เขียน หัวข้อ: วิทยุที่ติดรถยนต์มา ใช้งานกันได้นานเท่าไรครับ และเลือกใหม่ยี่ห้ออะไรดีครับ  (อ่าน 4208 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ของผมเริ่มอ่านแผ่นเพลงได้บ้างไม่ได้บ้าง ได้ไม่ทุกแผ่น (แผ่นไรท์เองทั้งนั้น) ตอน อายุสัก 3 ปีครึ่ง
แล้วอยู่ดี ๆ พอสัก 4 ปี ก็กลับมาอ่านได้ทุกแผ่นเอง
พอ 4 ปี 1 เดือน เริ่มรวน กดปุ่มอย่างหนึ่ง กลายเป็นทำอีกอย่างหนึ่งให้เรา

ขอปรึกษาเปลี่ยนวิทยุยี่ห้อไหนดีด้วยครับ ที่ต้องการหลัก ๆ คือ
1 ฟังเพลงจากแฟลตไดรท์
2 ฟัง fm
3 ต่อกล้องมองหลังเวลาถอยรถ
4 มีช่องฟังเพลงจาก cd เผื่อไว้
5 อ่านชื่อเพลงภาษาไทยได้
6 งบไม่อยากให้เกิน 3000 พอจะได้ไหมครับ หรือเกินนิดหน่อยก็ได้

ดูทีวี ดู dvd ไม่จำเป็น แต่ถ้ามันพ่วงมาด้วยกันอยู่แล้วก็ไม่เป็นไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2016, 10:56:06 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
งบ ไม่เกิน 3000
2 Din พี่จีน 2500 - 3000 มีนะ แต่คุณภาพ ก็ตามราคานั้นละ รับประกัน 1-3 เดือน
ไม่งั้นก็ลองหามือสองดูคับ

ออฟไลน์ recycleman

ราคานี้หามือสองแบรนด์ดีๆดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
Pioneer AVH-185DVD เวปคลองถมอยู่ 5,300 บาทครับ แถมกล้องหลัง

ผมว่าดีกว่าของจีนมากครับ ลองดูนะครับ

8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Pegasus7700

3000นี้เยอะแยะเลยครับ

แต่ทำไมเครื่องเสียงพังเร็วจัง

หากจะเปลี่ยนก็เผื่อลำโพงด้วย  บางคันลำโพงมันไม่เข้ากับเครืองเสียงสักเท่าไร
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ของจีนเมนูดูเชย ๆ ไม่สวยเลย

แถมจอก็ไม่ชัดด้วย

มองไกล ๆ ก็รุ้ว่าเป็นของจีน

ถึงจะถูกแต่ก็ไม่กล้าซื้อเลยครับ

ของผมเป็น 2 din ครับ
ถ้า 3000 ได้ พี่จีน ผมขอขยับราคา เป็นญี่ปุ่น หรือเจ้าอื่นที่เน้น ทน คุณภาพดีละกันครับ
เดี๋ยวไปทุบกระปุกหมูเอา

ช่วยแนะนำรุ่นและราด้วยครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ของผมเป็น 2 din ครับ
ถ้า 3000 ได้ พี่จีน ผมขอขยับราคา เป็นญี่ปุ่น หรือเจ้าอื่นที่เน้น ทน คุณภาพดีละกันครับ
เดี๋ยวไปทุบกระปุกหมูเอา

ช่วยแนะนำรุ่นและราด้วยครับ

Pioneer AVH-185DVD เวปคลองถมอยู่ 5,300 บาทครับ แถมกล้องหลัง

ผมว่าดีกว่าของจีนมากครับ ลองดูนะครับ

8) 8) 8) 8) 8)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ dragonlance

• Jr. Member
  • **
วิทยุติดวีโก้อายุ8ปีตัวเล่นซีดีพึ่งเสียไปครับ ฟังวิทยุได้อย่างเดียว

ออฟไลน์ Trafalgar

Vigo ตัวแรกของผม ยังใช้ได้ปกติอยู่เลยครับ
- 1994 Toyota Corolla AE101 1.6 4A-FE MT
- 1995 Honda Civic EG 1.5 D15Z7 MT
- 1996 Mitsubishi Lancer Evolution IV 2.0 4G63T MT
- 2005 Toyota Hilux Vigo Cab 2.5G 2KD-FTV MT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0V 1KD-FTV AT
- 2005 Toyota Fortuner 3.0G 1KD-FTV MT
- 2013 Honda City 1.5 L15A7 AT

ออฟไลน์ UpToGu

• Full Member
ผมแนะนำ roadstar จอ6.95 นิ้ว usb dvd aux 2700
กล้องหลัง450
กล่องcar wifi 1300
พึ่งไปติด ให้รถแฟนมาครับ เทียบราคาพอใจครับ

ออฟไลน์ Atomica

• Jr. Member
  • **
ถ้าโอเคกับของเดิม ลองหามือสองตามคลับเลยครับ
ถ้าของใหม่จากงบน่าจะได้ของจีน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2016, 12:25:27 โดย Atomica »
Honda City V '13
Toyota Altis 1.6G '16

ออฟไลน์ ps000000

เอาจอใหญ่ๆ เวลาดูกล้องมองหลังจะได้ชัดๆครับ (ดูความละเอียดจอด้วยนะ)

ออฟไลน์ ceberos

ถ้าไม่คิดอะไรมากอยากเดินสบายไป up garage  ยอมร้อนได้และกลิ่นน้ำมันไปเชียงกงบางนา

ของญี่ปุ่นเยอะมากครับ Front

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
ถ้าไม่คิดอะไรมากอยากเดินสบายไป up garage  ยอมร้อนได้และกลิ่นน้ำมันไปเชียงกงบางนา

ของญี่ปุ่นเยอะมากครับ Front

ถ้าไปดูฟรอนต์ญี่ปุ่น ต้องดูให้ดีด้วยนะครับ ว่า FM รองรับย่านในไทย 87.5-108 ได้รึเปล่า   ::)

เชียงกงบางนา ผมไปสะดวกอยู่ครับ ร้อน และกลิ่นน้ำมัน ไม่เป็นปัญหา
ขอให้เป็นของมีคุณภาพและราคาสมเหตุสมผลละกัน

ออฟไลน์ golf8023

Altis หน้าหมู ปี03 ที่เพิ่งขายไป ฟอรนท์ติดรถเป็นPioneer เล่นCDกับคลาสเซ็ท แต่เล่นMP3ไม่ได้ ปัจจุบันนี้ยังใช้ดี ไม่มีปัญหา ก่อนขายเคยเอาคสาสเซ็ทเก่าๆไปลองเล่นดู เล่นได้ มีเสียงออกปกติเลย
Vigo ล็อตแรกปี04 ฟรอนท์อะไรไม่ทราบ เล่นCDกับคลาสเซ็ท ปัจจุบันยังใช้ได้ปกติ แต่วอลลุ่มเริ่มเสื่อม ซ่อมได้ คงซ่อมเอา ไม่เปลี่ยน

ซื้อรถมากี่คันไม่เคยเปลี่ยนฟรอนท์เลย อยากเปลี่ยนเหมือนกัน แต่คิดว่าฟรอนท์เดิมๆหน้าตามันเข้ากับแผงคอนโซลอยู่แล้ว เลยไม่เปลี่ยน

ออฟไลน์ SM.

ไม่เคยเปลี่ยนเลย ก็ใช้ได้ตลอดนะครับ

ออฟไลน์ sakano

เก่าสุดที่เจอ คือ pioneer ของ Nissan Cefiro อายุ 17 ปี ของพ่อ

ยังใช้งานได้ตามปกติครับ ^_^

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมใช้ของติดรถนี่แหละ แต่บังคันมันก็แย่จริงๆ ถ้าใช้คงขอเปลี่ยน