ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนสอบถาม "BMW รถผู้บริหาร"  (อ่าน 10114 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomtiam

• Jr. Member
  • **
เรียนสอบถาม "BMW รถผู้บริหาร"
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:35:35 »
ขอเรียนสอบถามพี่ Jimmy พี่ Commander cheng พี่ๆน้องๆในบอร์ดหน่อยครับ
พอดีมีเซลล์เสนอขาย BMW 318i e90 ปี 2011 เป็นรถผู้บริหาร ไมล์ประมาณ 8000 กม ในราคาประมาณ 1.7 ล้าน
พี่ๆน้องๆมีความเห็นว่าอย่างไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
Re: เรียนสอบถาม "BMW รถผู้บริหาร"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:51:56 »
รุ้จักกันหรอคับ? เพราะผมเห็นคนในบอร์ดเคยมาตั่งกระทู้ ว่าพวกเต้นชอบเอารถแพงๆเช่นMB BMW ไป ล้างข้างใน ห้องเครื่อง แล้วก็ปรับไมล์ลงมาครื่งๆ แล้วเอามาขายราคาที่ได้กำลังเกินตัว แต่ถ้าเป็นคนรู้จัก Make sure it is really what they said "a car for Executive used + 8000KM(REAL)" ผมว่าก็ไม่แพงนะ ถึงจะเป็นตัวล่างสุด(หรึป่าวxDไม่แน่ใจนะคับ)  ยังไงผมว่าถ้าอยากได้แล้วมีงบก็โอนะ พอจัดได้ั Assumed that it comes with BSI warranty another 3 years???

แต่ถ้าเป็นผมจะไปเอาVolvo ไม่ก็ รอAclass STD คับ เพราะยังไง318iก็ตัวล่างเบนซิน A-CLASSก็น่าสนใจเหมือนกันนะคับ ถ้ารอได้

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
Re: เรียนสอบถาม "BMW รถผู้บริหาร"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:52:01 »
สมัยเป็น พนง.อยู่ ผู้บริหารบริษัทผมขับรถ here มากครับ คำว่ารถผู้บริหารนี่ ไม่มีความหมายครับ แต่ จขกท. ซื้อตัวนี้ก้อเซฟไปล้านนึงจากราคา f30 รถใหม่ BSI อีกยาว คุ้มไหม คุ้มแน่ แต่อย่าไปเหลือบมอง F30 หละครับ อิอิ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:54:56 »
ผมคิดว่า 318i ไม่น่าเล่นครับ เทคโนโลยีแค่ 3 ปี แต่เทียบไม่ได้เลยกับปัจจุบัน
E90 ไลน์ที่คิดว่าดีที่สุดสำหรับประเทศไทย ต้องเป็น 320d ครับ
แต่ถ้าคุณสนใจ E90 จริงๆ และไม่ได้กังวลเรื่องของเทคโนโลยีเครื่องยนต์กลไก ก็น่าจะโอเคนะครับ ต่อเหลือสัก 1.5 ล้าน  :)

รถบริหาร จดทะเบียนยังครับ หรือว่าป้ายแดง เคยมีเซลล์เสนอขาย F10 รถผู้บริหารป้ายแดง วิ่ง 9XXX กม. BSI เหลือ 4 ปี ลดจากราคารถใหม่ประมาณ 1 ล้านครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 10:58:35 »
รุ้จักกันหรอคับ? เพราะผมเห็นคนในบอร์ดเคยมาตั่งกระทู้ ว่าพวกเต้นชอบเอารถแพงๆเช่นMB BMW ไป ล้างข้างใน ห้องเครื่อง แล้วก็ปรับไมล์ลงมาครื่งๆ แล้วเอามาขายราคาที่ได้กำลังเกินตัว แต่ถ้าเป็นคนรู้จัก Make sure it is really what they said "a car for Executive used + 8000KM(REAL)" ผมว่าก็ไม่แพงนะ ถึงจะเป็นตัวล่างสุด(หรึป่าวxDไม่แน่ใจนะคับ)  ยังไงผมว่าถ้าอยากได้แล้วมีงบก็โอนะ พอจัดได้ั Assumed that it comes with BSI warranty another 3 years???

แต่ถ้าเป็นผมจะไปเอาVolvo ไม่ก็ รอAclass STD คับ เพราะยังไง318iก็ตัวล่างเบนซิน A-CLASSก็น่าสนใจเหมือนกันนะคับ ถ้ารอได้
ไม่รู้จักหรอกครับ พอดีเคยโทรไปสอบถามที่ศูนย์บีเอ็มไว้ แต่มาช่วงหลังๆมาสนใจเบนซ์มากกว่า แต่เซลล์ที่0เพิ่งโทรมาบอกนะครับ ว่ามีรถ ราคาอยู่ 1.69 ล้าน เหมือนจะต่อได้อีก แต่ไม่มีความรู้เลย เลยมาสอบถามพี่ๆน้องๆในบอร์ดนี้หละครับ

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:01:59 »
ผมคิดว่า 318i ไม่น่าเล่นครับ เทคโนโลยีแค่ 3 ปี แต่เทียบไม่ได้เลยกับปัจจุบัน
E90 ไลน์ที่คิดว่าดีที่สุดสำหรับประเทศไทย ต้องเป็น 320d ครับ
แต่ถ้าคุณสนใจ E90 จริงๆ และไม่ได้กังวลเรื่องของเทคโนโลยีเครื่องยนต์กลไก ก็น่าจะโอเคนะครับ ต่อเหลือสัก 1.5 ล้าน  :)

รถบริหาร จดทะเบียนยังครับ หรือว่าป้ายแดง เคยมีเซลล์เสนอขาย F10 รถผู้บริหารป้ายแดง วิ่ง 9XXX กม. BSI เหลือ 4 ปี ลดจากราคารถใหม่ประมาณ 1 ล้านครับ
อ่อครับ ผมก้กะว่าจะต่อเหลือให้ได้สัก 1.5 ล้าน เทคโนโลยีไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ แต่คิดว่าความปลอดภัยน่าจะดีแต่กังวลเรื่องความจุกจิกและการบำรุงอะครับ รถยังไม่จดทะเบียนครับ เป็นป้ายแดง BSI เหลือประมาณ 4 ปีกว่า
แล้วF10 ได้ออกไหมครับ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:05:08 »
สมัยเป็น พนง.อยู่ ผู้บริหารบริษัทผมขับรถ here มากครับ คำว่ารถผู้บริหารนี่ ไม่มีความหมายครับ แต่ จขกท. ซื้อตัวนี้ก้อเซฟไปล้านนึงจากราคา f30 รถใหม่ BSI อีกยาว คุ้มไหม คุ้มแน่ แต่อย่าไปเหลือบมอง F30 หละครับ อิอิ
ผมก็ว่าแหละครับ คงเหยียบกันมิดเลย เอ่อแล้วรถผู้บริหารนี้เค้าให้ใครขับหรือครับ หรือตั้งชื่อให้มันดูดีไปยังงั้น

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:11:24 »

มันคือรถtest driveของลูกค้าและให้ผู้จัดการเอาไปใช้เป็นรถประจำตำแหน่งด้วย

ผมว่าตัวนี้ราคาไม่น่าเกิน 1.6 ถือว่าน่าซื้อ แต่ถ้าเกินไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่ครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:23:22 »

มันคือรถtest driveของลูกค้าและให้ผู้จัดการเอาไปใช้เป็นรถประจำตำแหน่งด้วย

ผมว่าตัวนี้ราคาไม่น่าเกิน 1.6 ถือว่าน่าซื้อ แต่ถ้าเกินไม่ค่อยน่าสนเท่าไหร่ครับ
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ ผมว่าจะลองต่อรองดูครับ

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 11:29:54 »
ถ้าเป็นรถของศูนย์เสนอมาก็ยังพอไหวครับ แต่ต้องเช็คประวัติเพิ่มอีกสักนิดเพื่อความสบายใจ

ส่วนคำว่า "รถผู้บริหาร" อันนี้มันยังไง ต้องดูครับ เพราะอย่าง camry 2.4HV ของเพื่อนผม

พ่อมันเป็นเจ้าของศูนย์โตฯ ภายในจังหวัด มันก็ได้มาขับฟรี ๆ 1 คัน พอจะขายมันก็บอกว่ารถผู้บริหารเหมือนกัน

ส่วนเรื่องราคามันอาจจะต่อลงมาได้อีก ผมว่าสัก 1.5-1.6 กำลังน่าสน แต่ถ้าสามารถมากพอก็ต่อยิก ๆ เลยครับ แต่อย่าให้น่าเกียดเกินไป

ท่องไว้เสมอครับ ของดีไม่มีในโลก มีแต่ของที่เกือบดีที่สุดเท่านั้น
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ GRIMDONUT

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 12:49:06 »
ราคา318iตอนป้ายแดงปี2011อยู่ที่2.1ล้านครับ ถือว่าลดไปไม่มากเพราะตอนF30จะมาเค้าก็เอารถป้ายแดงมาลดกันที4-5แสนอยู่แล้วครับ
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ THUIO

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 14:04:13 »
ตอนที่ผมไปถอย320d e90ได้ลดไป450,000 +ป.1
เห็นว่าตัวเบนซินได้ลดเยอะกว่านะคับ318i เห็นว่าได้ลดกัน600,000

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 14:15:52 »
ตอนที่ผมไปถอย320d e90ได้ลดไป450,000 +ป.1
เห็นว่าตัวเบนซินได้ลดเยอะกว่านะคับ318i เห็นว่าได้ลดกัน600,000
แล้วได้ถอยออกมาไหมครับ รถดีไหมครับ ปัญหาเยอะไหมครับ ออกมานานยังครับ
งั้นแสดงว่า น่าจะลดได้ถึง 1.5ล้าน+ป.1ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ THUIO

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 14:27:01 »
แล้วได้ถอยออกมาไหมครับ รถดีไหมครับ ปัญหาเยอะไหมครับ ออกมานานยังครับ
งั้นแสดงว่า น่าจะลดได้ถึง 1.5ล้าน+ป.1ใช่ไหมครับ
เพิ่งออกมา4เดือนครับ รถไม่มีปัญหาอะไร
น่าจะได้ถึง1.5นะคับ มีสมาชิกในboardนี่แหละคับที่บอกผมแต่เค้าบอกว่าเค้าซื้อตัวเบนซิน

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 14:31:38 »

อ่อครับ ผมก้กะว่าจะต่อเหลือให้ได้สัก 1.5 ล้าน เทคโนโลยีไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ แต่คิดว่าความปลอดภัยน่าจะดีแต่กังวลเรื่องความจุกจิกและการบำรุงอะครับ รถยังไม่จดทะเบียนครับ เป็นป้ายแดง BSI เหลือประมาณ 4 ปีกว่า
แล้วF10 ได้ออกไหมครับ
รถยุโรปต้องทำใจครับ ยังไงมันก็ต้องมีจุกจิกบ้าง มันไม่อึดทนเหมือนรถญี่ปุ่น แต่ E90 ปี 11 น่าจะแก้ไขข้อเสียต่างๆ ของรุ่นก่อน LCI ไปพอสมควรแล้วครับ
การบำรุงไม่น่าห่วงสำหรับปีที่ BSI ยังเหลือ แนะให้ต่อ BSI อีก 1 ปี แล้วก็หารถใหม่ก็จะดีมากเลยครับ จะได้ไม่ต้องปวดหัวกับค่าบำรุงรักษา
ผมไม่ได้ออกครับ ไม่ชอบช่วงล่าง BMW ส่วนตัวชอบรถขับสบายๆ เลยชอบเมอร์กับ Volvo มากกว่าครับ

พูดถึง Volvo นึกถึง S60 B คันนี้ก็โอเคทุกอย่างนะครับ ราคา 1.8 ล้าน ได้รถใหม่ Volvo รับประกัน 3 ปี ดูแลรักษา 5 ปี ทดสอบการชนดีสุดในกลุ่ม

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 14:53:54 »
ไม่น่าสนใจครับ รอ A-Class จาก Mercedes ดีกว่าราคานี้

ไม่เช่นนั้นก็ไปซื้อ แคมรี่ไฮบริดดีกว่าเยอะครับ เครื่องรุ่นนี้ทั้งอืดและตกรุ่นไปแล้ว ไม่น่าสนใจเปนอย่างยิ่งเลยครับ

ปล.แต่ถ้าซื้อ E90 320d นั้นโอเคเลยครับ แต่ E90 318i ไม่โอเคครับ

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 15:02:46 »
ไม่น่าสนใจครับ รอ A-Class จาก Mercedes ดีกว่าราคานี้

ไม่เช่นนั้นก็ไปซื้อ แคมรี่ไฮบริดดีกว่าเยอะครับ เครื่องรุ่นนี้ทั้งอืดและตกรุ่นไปแล้ว ไม่น่าสนใจเปนอย่างยิ่งเลยครับ

ปล.แต่ถ้าซื้อ E90 320d นั้นโอเคเลยครับ แต่ E90 318i ไม่โอเคครับ
อ่อครับ ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 15:48:25 »
ถ้าชอบจริงๆ แนะนำให้นำเข้าไปตรวจเช็คสภาพกับทางศูนย์BMW ก่อนครับ แต่ควรนำไปเข้าศูนย์อื่นที่ไม่ใช่ศูนย์ที่เซลล์ที่เสนอขายอยู่หน่ะครับ เพื่อป้องกันการถูกหลอกจากเซลล์คนที่ขายครับ
Test ..

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2012, 16:08:31 »
ถ้าชอบจริงๆ แนะนำให้นำเข้าไปตรวจเช็คสภาพกับทางศูนย์BMW ก่อนครับ แต่ควรนำไปเข้าศูนย์อื่นที่ไม่ใช่ศูนย์ที่เซลล์ที่เสนอขายอยู่หน่ะครับ เพื่อป้องกันการถูกหลอกจากเซลล์คนที่ขายครับ
อ่อเข้าไปเช็คศูนย์อื่นได้ด้วยหรือครับ ผมไม่รู้มาก่อนเลย ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ