ผู้เขียน หัวข้อ: [[[ ความเป็นไปได้ ที่ Honda จะเอาเครื่อง 1.5 Hybrid มาประจำการใน Jazz 2014 ]]]  (อ่าน 4368 ครั้ง)

ออฟไลน์ AzLaRN

• Full Member
ส่วนตัวแอบลุ้นให้ Honda เอาเครื่อง 1.5 Hybrid มาประจำการอยู่ไม่ใช่น้อยเลยครับ

จะเป็นอะไรที่ มีความสุขมากๆ ::) ::)

พี่ๆมีความคิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 Jazz Hybrid มานะครับ และถ้ามาก็ต้องเป็น 1.5L ซิครับ
  เพราะถ้ากังวลว่ารุ่น GE ทำไมเป็นเครื่อง 1.3L Hybrid ก็น่าจะเป็นเพราะญี่ปุ่นมันมีรุ่น 1.3L Hybrid ครับ คู่กับ 1.5L Hybrid ในไทยเลยเอา 1.3L มาทำตลาด

แต่ GP5 เป็น 1.5L Hybrid ไม่มี 1.3L Hybrid แล้ว ในไทยก็ต้อง 1.5L แน่นอนครับ

ออฟไลน์ rut191

ดูจากยอดรุ่นเก่าแล้วกลัวเขาไม่เอามาอ่ะครับ แต่อยากให้มานะครับ ถ้าตัวใหม่1.5มาสัก8ต้นก็โอเคเลยครับ

ออฟไลน์ propo

ถ้าjazz มี 1.5 hybrid  CR-U ก็น่าจะได้มีhybrid เน๊อะ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ถ้าเปนตัวใหม่นี้ เครื่อง hybrid ผมว่าขายดีนะ ผมก้ชอบเหมือนกัน

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
มีแน่นอนครับ, ทำพาร์ทกันหมดแล้ว

แต่มาหลังตัวเครื่องธรรมดานะคับ (ซิตี้ก็มา)

ออฟไลน์ che_dtracker

• Jr. Member
  • **
มาแน่นอนครับ ถ้า Honda อยากมาเป็นผู้นำยอดขายรถไฮบริด
คิดว่าราคาไม่น่าเกิน 8 แสน แพงกว่านี้อาจจะขายไม่ได้ เพราะมันก็ยังเป็นแค่ jazz หรือ fit

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Mister.G
มีแน่นอนครับ, ทำพาร์ทกันหมดแล้ว

แต่มาหลังตัวเครื่องธรรมดานะคับ (ซิตี้ก็มา)

จับกับคลัตซืคู๋หรือcvtล่ะครับบ
กรี๊ดๆๆๆๆ  ;D

ออฟไลน์ delete

คงยากมั้งครับ ตราบใดที่บ้านเรายังไม่เปลี่ยนแปลงมาตรฐานไอเสียแบบหนักๆ เครื่องเดิมก็ยังคงลากใช้อยู่กันต่อไป
อย่างมากก็ขยับจาก sohc มา dohc เพิ่ม i-vtec ไป dual ยังมีอีกหลายสเตปที่จะขยับมั่งครับ
และเพื่อนๆในภูมิภาคเอเซียเหมือนกัน ก็ยังคงใช้เครื่องเดิมอยู่ นอกจากญี่ปุ่น
แถมอาจจะมีแนวโน้มใช้ e85 ได้ด้วย เครื่องทันสมัยสุดล้ำ เลิกฝันไปเลย 555

ออฟไลน์ AzLaRN

จับกับคลัตซืคู๋หรือcvtล่ะครับบ
กรี๊ดๆๆๆๆ  ;D

ขอ ยาลม ยาดม ยาหมอง จะเป็นลม อย่าโกหกกันนะ  555 :o :o :o

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อยากให้เอามาด้วยคนครับ

ตัวปัจจุบันเป็น 1.3 ใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ Siamtech

1.5 Hybrid มาแน่นอนครับ

ออฟไลน์ H3T

อยากให้เอามาด้วยคนครับ

ตัวปัจจุบันเป็น 1.3 ใช่มั้ยครับ
ตัวปัจจุบัน GP1 ( GE Hybrid ) เครื่อง 1.3L ดูจะรักษ์โลกไปหน่อย อัตราเร่งจึงไม่ทันอกทันใจวัยหนุ่มๆสาวๆชาวไทยเท่าไหร่นัก
 ตัวใหม่ GP5 ( GK Hybrid ) จะเป็นเครื่อง 1.5L แทน แรงม้า แรงบิด สูงขึ้นพอสมควร บวกกับมอเตอร์ที่ให้กำลังที่มากขึ้น ยังมีเกียร์ DCT ประสานงานกันทำให้มีอัตราเร่งที่น่าสนใจมาก

ถ้าราคาไม่โหดเกินไป น่าจะเจาะตลาดหนุ่มๆสาวๆได้ดีทีเดียว ยังรวมไปถึงบางกลุ่มที่ไม่ชอบเกียร์ CVT ในรุ่นธรรมดาอีกด้วย ผมเชื่อว่าจะมีคนไม่น้อยที่ยอมกัดฟันเพิ่มเงินเลือกรุ่น Hybrid ครับ ได้ทั้งความแรงและความประหยัดน้ำมัน ( แต่ส่วนต่างราคาคงไม่คุ้มกับค่าน้ำมันที่ประหยัดไปแน่ๆ )

ปล. ทำไม Honda รุ่น Hybrid ไม่ให้ Disk brake หลังเหมือนกับ Prius ซะที Drum brake หลัง มันไม่สวยเลยจริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยืนยันให้ว่า

มากันแบบควงคู่ Jazz Hybrid และ City Hybrid ครับ