ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F30 แต่งกันชนหน้า M Performance มาแล้ว ทำไมไม่เหมือนคันอื่นครับ  (อ่าน 15448 ครั้ง)

ออฟไลน์ F30320D

• Jr. Member
  • **
ตรงหมายเลข 1 นี่ต้องซื้อเพิ่มหรือศูนย์ลืมใส่ให้ครับ
ตรงหมายเลข 2 คันอื่นเขาติดสติกเกอร์ หรือเป็นสีดำอยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

• **
ของผมเป็นแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ tTtTt

• **
ผมว่าที่ไม่เคยเห็นวิ่งในเมืองไทยคือรูปบน ส่วนรูปล่างคือชุดแต่ง M เหมือนคันอื่นที่วิ่งกันในเมืองไทยนะครับ
น่าจะปกติ แต่ถ้าอยากให้เป็นดำด้านก็น่าจะเท่ไปอีกแบบ จัดสติ๊กเกอร์เลยครับ 555

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ของผมเป็นแบบนี้เลยครับ
กันชน M-Sport คนละชิ้นกันกับ สเกิตหน้า M-Performance ครับ ถ้าต้องการแบบในรูปบนจะต้องใส่สเกิตหน้า M-Performance เพิ่มอีกชิ้นครับ

ดังนั้นรูปบนที่เห็นคือจะต้องชุดแต่งกันชน M Sport รอบคันแล้วจึงใส่สเกิต M-Performance เพิ่มอีกชิ้น นะครับ เปนอุปกรเสริมของ M-Sport อีกต่อนึง

ปล.หมายเลข1,2 คือชิ้นเดียวกัน
ปล2.ผม ไปเอาราคา 60000 บาท มาจากของ F10 คับ มันเปน CBF ทั้งชิ้นราคาน่าจะต่างกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 18:48:42 โดย MystogaN »

• **
ขอบคุณครับ
ผมเห็นคันที่วิ่งในเมืองไทยสีดำคันหนึ่งก็เหมือนรูปด้านบนสุดนะครับ เลยงง

กันชน M คนละชิ้นหรอครับ ผมออกมาเป็น sport line แต่เพิ่งแต่งศูนย์หมดไป4หมื่นบาท M performance นะครับ
ถ้าชิ้นล่าง6หมื่นคงขอบาย ขอบคุณที่แนะนำครับ

ออฟไลน์ bluefox101

• Sr. Member
ขอบคุณครับ
ผมเห็นคันที่วิ่งในเมืองไทยสีดำคันหนึ่งก็เหมือนรูปด้านบนสุดนะครับ เลยงง

กันชน M คนละชิ้นหรอครับ ผมออกมาเป็น sport line แต่เพิ่งแต่งศูนย์หมดไป4หมื่นบาท M performance นะครับ
ถ้าชิ้นล่าง6หมื่นคงขอบาย ขอบคุณที่แนะนำครับ

ผมออกรถมาเป็น Sport Line เหมือนกัน คิดอยากเอาไปเปลี่ยนชุดแต่ง m sport เหมือนกัน ไม่ทราบว่า
ชุดแต่งรอบคัน 4 หมื่นนี่ที่ศูนย์ไหนครับ? PM มาบอกก็ได้ครับ

ส่วนคำถามที่ถามมาก็อย่างที่ท่านอื่นตอบน่ะครับ คือในรูปจะเป็นชุดแต่ง
ของ m performance เพิ่มเติมเข้าไปจาก m sport ครับ ต้องซื้อเพิ่มอีกทีนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 16:43:10 โดย bluefox101 »

ออฟไลน์ Monn

ของ จขกท คือ m sport ครับ
ถ้าตามรูปที่ต้องการ คือ m performance ต่างกันตรงลิ้นหน้า กับ ดิฟิวเซอร์หลัง

4 หมื่นของข้างนอกหรือป่าวครับ ของศูนย์ เหยียบแสนนะ m sport ส่วน m performance เข้าใจว่าแสนกว่าๆ ลดแล้ว

ลิ้นหน้าหากจะเอา ร้านข้างนอกประมาณ 10000 ถ้าเอาเป็นคาร์บอน ประมาณ 20000

ดูในเวปกรุ๊ปได้ มีหลายเจ้าครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ templeboy

"Sport Line"  ------ พัฒนาไป ---->>> "M Sport" ------ พัฒนาไป ---->>> "M Performance"

ตอนนี้ตามรูป ของท่าน จขกท. หยุดอยู่ตรง M Sport ครับ

ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

• **
ผมเพ่งหาข้อมูลเพิ่มเติม เหมือนท่านด้านบนบอกครับ เป็นออพชั่นเสริมBMW M Performance Front Splitter
เมืองนอก$600 ขอเดาว่าศูนย์ไทย 25000บาทครับ
http://www.shopbmwusa.com/PERFORMANCE/BMW-M-PERFORMANCE/AERODYNAMIC-COMPONENTS

ตอบคุณbluefox101 และ ตอบคุณMonn
43100.55บาท เฉพาะกันชนหน้าจาก europa praram 2 ครับ (ใช้บัตรส่วนลด10% ได้มาจากตอนรับรถใหม่)
ผมได้ทำสีฟรีครับ ประกันจ่ายให้เฉพาะค่าทำสี เนื่องจากรถชนสุนัขมาครับ (บุบนิดเดียว)

• **
คุณtempleboy และท่านอื่นครับ

ขอโทษที่ลืมบอกว่าผมใช้รูปจากเน็ต เพราะเห็นว่าเหมือนรถผมเลยครับ

ออฟไลน์ trumpetx

ติดเพิ่มเลยครับ หล่ออีกนานเลย บอกศูนย์เอาลิ้นหน้า M Performance ถ้ายังกลัวเค้าไม่รู้ว่าใช้ M Performance ก็ติดสติกเกอร์สเกิตข้าง + สปอยเลอร์หลังไปด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ Monn

ผมเพ่งหาข้อมูลเพิ่มเติม เหมือนท่านด้านบนบอกครับ เป็นออพชั่นเสริมBMW M Performance Front Splitter
เมืองนอก$600 ขอเดาว่าศูนย์ไทย 25000บาทครับ
http://www.shopbmwusa.com/PERFORMANCE/BMW-M-PERFORMANCE/AERODYNAMIC-COMPONENTS

ตอบคุณbluefox101 และ ตอบคุณMonn
43100.55บาท เฉพาะกันชนหน้าจาก europa praram 2 ครับ (ใช้บัตรส่วนลด10% ได้มาจากตอนรับรถใหม่)
ผมได้ทำสีฟรีครับ ประกันจ่ายให้เฉพาะค่าทำสี เนื่องจากรถชนสุนัขมาครับ (บุบนิดเดียว)

อ่อ เข้าใจละ ผมเพิ่งทราบเขาขายเฉพาะกันชนด้วยเหรอคับ ผมก็ออก europa  พระราม 2 ไม่เห็นเซลส์บอกเลย มาเป็นชุด สงสัยถามเป็นชุดแต่ง เลยมาเป็น set ราคาดีครับ เพราะแค่กันชน ก็ทำให้ดูดีกว่าเดิมแล้วครับ  อยากได้บ้าง รองบ 555
S3 - F30
X1 - E84

• **
คุณtrumpetx ขอบคุณครับ
เทียบความหล่อกับราคาแล้ว ขอไม่หล่อดีกว่าครับ 5555

คุณMonn ใช่ครับเปลี่ยนเฉพาะกันชนได้ครับ คงราคาเท่ากันทุกศูนย์
รถผมออกพิษณุโลก เพราะใกล้บ้าน
ส่วนศูนย์ที่กรุงเทพผมเปลี่ยนเข้าหลายศูนย์ ที่ไหนเร็วก็ไปที่นั้นครับ

ออฟไลน์ trumpetx

คุณมีกันชน M แล้ว เพิ่มลิ้น กับ สปอยเลอหลัง สติกเกอร์ น่าจะราคาร่วมแสนครับ ที่มหาลัยผมมีF30อยู่คันหนึ่ง

ชอบจอดข้างถนนไม่ค่อยชอบจอดในลานจอดรถ แต่ง M performance ทั้งคัน

ขับผ่านทีไร อยากเอาเจ้า F20 ไปใส่จริงๆเลย แค่ล้อก็กินขาดแล้วครับ (ราคา250,000บาท) T_T

ออฟไลน์ bluefox101

รบกวนถามอีกนิดนึงครับ กรณีนี้ของคุณ F30320D นี่คือเคลมประกัน (เพราะชนสุนัขมา) แล้วเพิ่มเงินส่วนต่างเพื่อเปลี่ยนเป็นกันชน M-Sport หรือเปล่าครับ? เคยคิดแนวทางแบบนี้เอาไว้เหมือนกัน แต่เพราะยังไม่ได้มีเคลม เลยยังไม่ได้เปลี่ยนอะไรน่ะครับ

ปล. เห็นราคา 328i M-Sport เมื่อปลายปีที่แล้ว รู้สึกเจ็บแปล๊บบบบ เพราะออกรถมาเร็วไปหน่อย จ่ายเท่ากัน แต่ต้องมาเสียเงินแต่งหล่อเพิ่มอีก เฮ้อออ

• **
คุณ trumpetx
ใจผมอยากเปลี่ยนแมกซ์มากที่สุดดดด แต่เนื่องจากบ้านผม เป็นไร่นา ถนนลูกรัง แมกซ์ดุ้งแน่นอนครับ
รถแม่ผม cls แมกซ์คู่ตัว 19นิ้ว ดุ้งทุกล้อ ยังไม่ถึง10000โลเลยครับ ต้องหาซื้อแมกซ์ 18 มาใส่แทนก็ยังดุ้ง สงสับปีหน้าเจอ17แน่นอนครับ

คุณbluefox101
ถูกต้องเลยครับ ผมเพิ่มเงินส่วนต่างเพื่อเปลี่ยนเป็นกันชน M-Sport ประกันบอกว่าแค่ทำสีก็เหมือนเดิม เลยต้องจ่ายส่วนต่างเองครับ
ผมเห็นราคา 328i M-Sport ก็เจ็บใจเหมือนกันครับ แต่ชั่งใจแล้ว ยังไงผมก็ชอบ torqueตีนต้นของDครับ ที่หลอกว่าแรงกว่าi