ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์วิธีป้องกันผู้โดยสารถีบพรมรองพื้นกันครับ  (อ่าน 7795 ครั้ง)

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
เคยเป็นกันมั้ยครับเวลามีเพื่อนหรือญาติมาโดยสารรถเรา
แล้วพวกเขาถีบพรมรองพื้น ไปเหยียบพรมพื้นรถแทนกันซะงั้น
ผมจึงอยากรุ้ว่าพี่ๆในคลับนี้มีวิธีป้องกันพรมไหลกันอย่างไร

วิธีของผมก็คือไปซื้อหนามเตยจากคลองถมมาแผ่นนึงประมาณ20-30บาทนี่แหละจำไม่ได้ครับ
โดยนำมาตัดเป็นแผ่นเล็กๆประมาณ7*7ซม. แล้วก็เอาไปแป๊ะกับด้านหลังของพรมรองพื้นด้วยกาวร้อน
ซึ่งตอนซื้อมามันจะมี2แผ่นครับ แต่ผมใช้แค่แผ่นที่มันดูดกับพรมพื้นรถ อีกแผ่นไม่ได้ใช้

ผลปรากฏว่า .....
มันไม่ได้เรื่องครับ จริงอยู่ว่ามันถีบไม่ไปแล้ว แต่การที่มันหนึบมากก็เหมือนเป็นดาบสองคม
เพราะมันโดนเด็กล้างรถในคาร์แคร์กระชากจนพรมรองพื้นขาดทะลุเลยT-T
07 mazda 3

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่อยากให้พรมรถสกปรก ก็เอาพรมพื้นรถออกไปตั้งโชว์ที่บ้านครับ

เพราะผมก็ทำอยู่ 555+

GreenG

ของรถผมมีที่ติดครับ ให้ทำที่เจาะรูรับรองพรมไม่ออกแน่ครับ

keanetona

ผมใช้ยางปูพื้นของ EI Product ครับ ปิดพรมหมดทุกชิ้น ตัดปัญหาพรมหรือยางไปขัดแป้นคันเร่งหรือเบรค

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
ผมว่าพี่ก็ใช้ทั้งสองด้านเลยสิครับ มันจะได้ไม่ติดกับพรม เอาอีกด้านที่เหลือติดกับพรม เวลาเค้าดึงก็ไม่ดึงพรมแล้ว :D (ใช่อย่างที่ผมเข้าใจมั้ยอ่ะ 5555)

รถที่บ้านไม่ได้กันอะไรอ่ะครับ ปล่อยไปงั้นแหละ พอเค้าลงเราก็ดึงกลับ แหะๆ
JC TU #54

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ของผมเป็นผ้ายางเข้ารูป
แต่มันจะมีตีนตุ๊กแกแยกมาให้
ตีนตุ๊กแกนั่นให้เอาด้านขนแข็งๆวางบนพรมรถ
ด้านหลังจะเป็นกาวเหนียวๆ
ด้านหน้าใช้ข้างละ4ตัว
ด้านหลังเป็นผ้ายางชิ้นเดียวใช้6ตัว
ผ้ายางไม่เคยลื่นเลย หนืดมากมันจะดูดกับด้านหลังที่เป็นกาวของตีนตุ๊กแก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ redsun

เคยเจอครับปัญหานี้
เบื่อมากพวกมานั่งแล้วไม่รักษารถเรา
โดยเฉพาะผ้ายางตำแหน่งตรงกลางของเบาะนั่งหลังเนี่ยยย
ทำไมมันต้องให้พลิกคว่ำพลิกหงายทุกทีเลยย เซ็งเป็ด จริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2012, 20:51:16 โดย redsun »

ออฟไลน์ eaowpj

ใช้พรมกระดุม หรือ ไวนิลแทนครับ ถีบไม่ได้แน่  :)

GeMiNi

ใช้แบบกระดุมที่มันต่อกัน3ชิ้นครับ แล้วขนาดต้องเอาให้มันเต็มพื้นที่วางขาจริงๆ ยาวเข้ามาถึงใต้เบาะคู่หน้า
แล้วใช้ยางแบบที่หนาๆแข็งๆ งอไม่ได้ ยังไงก็เตะไม่ไปครับ

ออฟไลน์ diow_1991

ใช้พรมกระดุม หรือ ไวนิลแทนครับ ถีบไม่ได้แน่  :)

ใช่ครับ แนะนำผ้ายางเข้ารูป

ออฟไลน์ beebird

ผมใช้ยางปูพื้นของ EI Product ครับ ปิดพรมหมดทุกชิ้น ตัดปัญหาพรมหรือยางไปขัดแป้นคันเร่งหรือเบรค

EI เหมือนกันครับ Euro Mat ( เป็นโพลียูเรเทนเข้ารูปเฉพาะรุ่นน่ะครับ) จะมีแป๊กติดกับตุ๊กแกอีกที ไม่เคยไถลครับ

ออฟไลน์ TTL

A33 ทั้งชุดของนิสสัน จะมีอยู๋2ชั้น ชั้นแรกเป็นพรหมมีแหลมๆอยู่ที่ด้านหลัง ชั้นที่2เป็นยางรอง ด้านหน้ามักไม่มีปัญหา
เพราะว่าพื้นใหญ่คลอบคลุมหมด แต่ที่นั่งหลังซิตัวดีเลย ชอบนั่งแล้วไถลกันจังเลย บางครั้งผ้ายางมุดไป
ใต้เบาะหน้า อารมณ์เสียมากๆครับ เวลาเจอผมก็พูดตรงๆไปเลย ว่าผมไม่ชอบ ทำแบบนี้รถสกปรกหมด
แต่กับผู้ใหญ่บางครั้ง เขาก็นั่งแล้วเลื่อนเหมือนกัน ไม่รู็จะพูดยังไงดี เกรงใจมากๆครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผมใช้พรมไวนิลเข้ารูปครับ ยังไง๊ยังไง ก็ไม่มีทางได้แอ้มพรมพื้นรถผมหรอก โฮวะๆๆๆ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ 6162002

ใช้เข้ารูปของ EI ก็อยู่ครับ

ป.ล.บริษัทของญาติแฟนผมเอง รู้ต้นทุนของพรมแต่ละชุดแล้วมาดูราคาขายจะเป็นลม *-*  ไม่รวยไม่รู้ว่าไง เอิ๊ก

ออฟไลน์ TorTy

EI Product อีกเสียงตรงรุ่นเลือกรุ่นแลพแบบที่ชอบกับสีที่ต้องการครับใช้มาตลอดผมว่าดีสุดแล้ว
http://www.eiproducts.com/