ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ Mazda CX3 แต่ยังมีข้อสงสัยนิดนึงอะครับ  (อ่าน 4652 ครั้ง)

ออฟไลน์ worapong072

• Jr. Member
  • **
รบกวนสอบถามครับ

พอดีสนใจ CX3

1. ไม่ทราบแต่ละท่านที่ใช้มาเกินปีมีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ

2. ทีพี่ที่ใช้ CX5 ไฟเครื่องโชว์
เค้าบอกว่า บริษัทแม่ไม่มีโชว์รูม และศูนย์บริการ เวลารถมีปัญหา ทางดีลเลอร์ต้องตัดสินใจเอง ถ้าผิดพลาด ดีลเลอร์ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายเอง เลยทำให้เคลมยาก และพอหมดประกันค่าซ่อมแพงกว่ายี่ห้อตลาดมาก

ไม่รู้จริงเท็จอย่างไร เลยอยากขอความเห็นนิดอะครับ

ขอบคุณมากนะครับผม

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: สนใจ Mazda CX3 แต่ยังมีข้อสงสัยนิดนึงอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 17:06:17 »

2.  ถ้า dealer ไม่สามารถ แก้ปัญหาได้ จะเรียกช่างใหญ่จากบริษัท มาดูให้

หรือเราทำการประสานผ่าน call center ได้

ถ้าไม่รับผิดชอบก็สามารถ แจ้ง สคบ ได้

ออฟไลน์ Auto

Re: สนใจ Mazda CX3 แต่ยังมีข้อสงสัยนิดนึงอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 17:53:57 »
Mazda ที่ซ่อมแพงกว่าเจ้าตลาด มาก ๆ  จะเป็นบางรุ่นครับ   อย่าง CX5 CX9 พวกนี้จัดเป็นรถซ่อมแพงเกินตัวเลยละ   
แต่ถ้าเป็นรุ่น Mazda 2 Mazda 3  จะแพงกว่าเจ้าตลาด  แต่ไม่ไ่ด้มากมายอะไรนัก    แต่แพงกว่าแน่นอนครับ  
ส่วน CX3  ก็จะซ่อมแพงกว่า Mazda 3 นิดหน่อย

ออฟไลน์ nuntapon.s

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 21:05:04 »
ข้อ2นี่บริษัทแม่จะมีโชว์รูมหรือไม่มีก็ไม่เกี่ยวครับ  ทุกยี่ห้อเวลาจะเคลมอะไรเขาต้องขออนุมัติฝ่ายเทคนิคทั้งนั้น  ถ้าไม่อนุมัติไม่มีใครยอมเปลี่ยนให้อยู่แล้ว  ดังนั้นการที่มันเคลมยากมีสองสาเหตุหลักคือฝ่ายเทคนิคไม่อนุมัติมาเพราะมองว่าไม่ใช่ปัญหาของผลิตภัณฑ์กับอีกอย่างเลยคือศูนย์สันหลังยาวไม่ยอมส่งเรื่องให้ ซึ่งไอ้อย่างหลังเนี่ยมันปัจเจกจริงๆเพื่อนผมใช้mazdaก็เคลมง่าย  ส่วนผมใช้ฮอนก็เคยมีบางศูนย์ไม่ยอมเคลมบางงานต้องลำบากวิ่งไปที่อื่น

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 12:56:55 »
ถ้าชอบ และคิดดีแล้ว ก็ซื้อไปเถอะครับ

ไปฟังคนอื่นมากๆ บางคนไม่ได้ใช้ ไม่เคยใช้  mazda ด้วยซ้ำ ดันรู้ดีซะอีก

ออฟไลน์ panjap

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 12:26:16 »
ซื้อไปเหอะ ผมใช้ mazda mx5 มาตั้งแต่ซื้อใหม่ ไม่เห็นว่าจะแพงตรงไหนเลย ส่วน mazda 3 ก็เพิ่งซื้อมา ค่าเปลี่ยนน้ำมันเครื่องทีนึง 1800 ผมว่าพอๆกับยี่ห้ออื่น ไม่ได้แพงเหมือน benz bmw หรอก ไม่ต้องกังวล ส่วนปัญหามันมีทุกยี่ห้อ มากน้อยแล้วแต่ แก้ได้บ้างไม่ได้บ้าง ก็ต้องทำใจ