ผู้เขียน หัวข้อ: สาเหตุที่ไม่มีการจับจริงๆจังๆคืออะไรครับ  (อ่าน 3815 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  ช่วงนี้เดินทางบ่อยมาก ทั้งกลางวันและกลางคืน ทั้งในเมืองและต่างจังหวัด มีหลายๆเรื่องที่เจอมีแล้วผ่านสายตาเจ้าหน้าที่ไปแบบเฉยๆเลย ไม่ได้เรียกเตือนด้วยซ้ำ

- ป้ายทะเบียนหน้ารถ เอาไปวางไว้บนคอนโซลในรถ แถมฟิล์มดำ ถ้าเป็นโจรก็รอดแน่ๆ
- ไฟหน้าซีนอนที่มันจ้ามาก สวนมาตาบอด
- รถบรรทุกหนัก รถก็ไม่จอดเสียเลนซ้ายสุด พี่ท่านเอาไป3เลน จาก 4 เลน ทำให้รถติดหนึบๆ (เจอช่วงทับกวางขึ้นเขา)

นี่ยังไม่นับ จอมๆ ทั้งหลาย รึว่ามันเป็นงานจุกจิกเลยปล่อยผ่าน รึว่า จนท มีน้อย ต่อไปจะทำอะไรผิดต้องทำกันเยอะๆ จะได้รอด ??? ยิ่งปล่อยยิ่งเยอะขึ้นทุกวันนะครับ ผมห่วงเรื่องโจรชุกชมและอุบัติเหตุ (ซึ่งมันเยอะขึ้นทุกวันๆ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Re: สาเหตุที่ไม่มีการจับจริงๆจังๆคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 09:29:10 »
คำตอบที่แท้จริงคงอยู่ที่ตำรวจ

ถ้าให้ผมเดา

เขาจะจับก็เมื่อตอนที่ออกมาหาเงิน หายอด หาเป้า
อาจจะมีการรับส่วยรถสิบล้อรายเดือน รถพ่วงหนัก ๆ วิ่งกันเกลื่อนเมือง ถนนมิตรภาพ แถวโรงปูน รถติดเป็นกิโลเพราะรถพวกนี้ทั้งนั้น เร่งไม่ขึ้นก็พยายามแซงกันเองอีก ถนนสี่เลน มีแต่รถช้ามันก็ติด
ป้่ายทะเบียน อันนี้ผมก็ยังเห็นทุกวันเหมือนกัน บางทีเห็นมีด่าน ป้ายหลังไม่มี ขับผ่านได้เฉย

keanetona

Re: สาเหตุที่ไม่มีการจับจริงๆจังๆคืออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 09:41:28 »
จับรถกระบะ จับมอไซค์ จับแท็กซี่ มันจับง่ายกว่ารถเก๋งครับ

ออฟไลน์ nirvanapoint

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 10:37:49 »
ผมละเบื่อพวกผ่าไฟแดง
วิ่งผิดเลนมาเบียดแทรก
นึกจะกลับรถตรงห้ามกลับก็กลับ

พวกนี้บางทีบีบแตรใส่เราอีก ทั้งๆที่เรามาถูกเลน
แต่ก็ไม่เห็นโดนอะไร ก็เลยเริ่มมีคนทำกันบ่อยขึ้น เยอะขึ้น เพราะเห็นคนอื่นทำก็ไม่โดนอะไร
ขับแล้วหงุดหงิดใจจริงๆ

แต่ก่อนไม่เห็นเป็นแบบนี้ ถึงจะมีก็น้อยมาก แต่เดี๋ยวนี้ต้องบอกว่า ออกๆแนวใครดีใครได้เลยหละ
ส่วนทางแก้ผมก็ยังนึกไม่ออกเมือนกันครับ  :-\

ออฟไลน์ keikun

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 11:28:24 »
ที่ผมเบื่อที่สุดคือ รถที่ใช้ทะเบียนปลอม หรือจงใจเอาสีมาทาที่ตัวเลขและตัวอักษรที่ป้ายทะเบียน เพื่อปลอมแปลงทะเบียนครับ รวมถึงพวกที่จงใจเอาป้ายทะเบียนหลังออกด้วย
เพราะพวกนี้ขับรถได้ระรานเพื่อนร่วมทางเป็นอย่างมาก รวมถึงจี้ปาดเบียดมุดครบเลย แต่ก็ไม่เห็นตำรวจจะทำอะไรสักที
BMW 520D F10 LCI 2012
BMW X3 F25 LCI 2014
Mazda CX5 Minor 2016
Alphard SC 2018
CLS300d CKD 2019
BMW 530e M sport 2019

keanetona

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 12:55:53 »
ที่ผมเบื่อที่สุดคือ รถที่ใช้ทะเบียนปลอม หรือจงใจเอาสีมาทาที่ตัวเลขและตัวอักษรที่ป้ายทะเบียน เพื่อปลอมแปลงทะเบียนครับ รวมถึงพวกที่จงใจเอาป้ายทะเบียนหลังออกด้วย
เพราะพวกนี้ขับรถได้ระรานเพื่อนร่วมทางเป็นอย่างมาก รวมถึงจี้ปาดเบียดมุดครบเลย แต่ก็ไม่เห็นตำรวจจะทำอะไรสักที

อนึ่ง แต่คนที่ทำป้ายทะเบียนหาย แต่เอาป้ายหรือกระดาษเขียนทะเบียนแทนป้ายที่หายไปน่าชื่นชมนะครับ

np72

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 13:48:03 »
เบื่อพวกไม่ติดป้ายทะเบียนสุดละ

ออฟไลน์ Napat14

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 14:14:00 »
สาเหตุ  หลัก ๆ คือ คนใน สังคม เรา ไม่เคารพ กฏหมาย ครับ ถึงจะบอกว่า เคารพ แต่ มันก็ส่วน น้อยถึงน้อย ที่ สุด เหมือน สุภาษิตไทย ไง ครับ เข้าเมือง ตาหลิ่ว

คนหนึ่งทิ่ง ขยะ อีกคนหนึ่ง ค่อยเก็บ ขยะ  คิดว่า จะกำจัดปัญหา ที่ ต้นเหตุ หรือจะ ค่อย ตามเก็บ ดีครับ
Bmw E30 coupe 1989
Volvo 940 estate 1997
Nissan Navara 2007
Toyota CHR 2019
Benz w212 2012
volvo v90 2018

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 14:16:13 »
รับไม่ได้สุดๆก็พวกซีนอนแบบแรงๆแสบตามากๆ อยากเอาขวดกระทิงแดงเฟี้ยงใส่จริงๆ ปล.แค่คิดเฉยๆ

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 15:00:11 »
ผมเบื่อพวกออกตัวไฟแดงนับถอยหลัง พี่แกออกตั้งแต่ 3 วิ ก่อนเขียว เห็นบอยน่ะไอ่พวกนี้ อยากให้มีกล้องแบบ ตปท. ฝ่าไฟแดงก็ถ่าย ออกก่อนเขียวก็ถ่าย มันไปเลยครับ

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 18:19:32 »
หลายครั้งเราต่อคิวมานานรอขึ้นสะพาน รอยูเทริน รอทางทั้งหลายอย่างมีระเบียบ ก้อมีพวกห่ามาแปะ มาตัดแถว แบบนี้

ขอผมลงไปยิงยางรถแม่งได้มั้ยครับ ข้อหาแรงมั้ย ไม่แรงจะเริ่มเอากะพวกห่านี่ละ มารดาคุณตั้งครรถ์คุณก่อนแต่งหรอ ถึงได้รีบร้อนรอไม่ได้ขนาดนั้น เบื่อ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

keanetona

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 21:16:00 »
หลายครั้งเราต่อคิวมานานรอขึ้นสะพาน รอยูเทริน รอทางทั้งหลายอย่างมีระเบียบ ก้อมีพวกห่ามาแปะ มาตัดแถว แบบนี้

ขอผมลงไปยิงยางรถแม่งได้มั้ยครับ ข้อหาแรงมั้ย ไม่แรงจะเริ่มเอากะพวกห่านี่ละ มารดาคุณตั้งครรถ์คุณก่อนแต่งหรอ ถึงได้รีบร้อนรอไม่ได้ขนาดนั้น เบื่อ

ใจเย็นๆครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2014, 21:23:22 »
แก้ไม่หาย กฏหมายไม่แรง
กฏหมายแรงๆดูสิ ขับรถเรียบร้อยยยยยยย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 00:32:55 »
กฏหมายแรงๆดูสิ ขับรถเรียบร้อยยยยยยย

จริงครับ กฏหมายอ่อนมีส่วนเยอะ

ลองมีกล้อง(จริง) เยอะๆ ปรับโหดๆ พวกนี้หมดไปแน่นอน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 07:01:09 »

ขนาดคิดว่าไม่รุนแรง คนบังคับใช้ส่วนนึงยังเอามาใช้กันแบบผิดๆถูกๆกันอยู่เลย ควรคุมจากต้นทางดีกว่า เช่นติดกล้องวงจรปิด (ไม่ใช่มา ดัมมี่ กัน หลอกกันเองจน งง ก็มี แล้วเครื่องส่งใบสั่งก็ออนไลน์ไปสิครับ ไปจ่ายที่ สน จะได้รู้ว่า จนท ออกใบสั่งรึเปล่า(กล้องส่องดูอยู่) แล้วก็ออกใบสั่งรึเปล่า เพราะกล้องวงจรปิดและเครื่องออกใบสั่งออนไลน์ จะต้องแมชท์กัน เพื่อหลีกเลี่ยงการทุจริต
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ