ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าท่านที่ขับรถเร็วเวลาเดินจะเดินเร็วด้วยไหมครับ  (อ่าน 4577 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fong

• Hero Member
  • Make a Choice and Don't Look Back
ผมเป็นคนชอบขับรถเร็วและชอบแซงครับ (แต่ก็พยายามที่จะไม่ขับให้เร็วกว่าที่กฏหมายกำหนด)
และเวลาเดินผมก็ชอบเดินเร็วด้วยครับ และก็สังเกตุจากเพื่อนหลายคน(ไม่ทุกคน)ที่ขับรถเร็วก็จะเดินเร็วเช่นกัน

เลยอยากทราบว่า ท่านสมาชิกที่ชอบความเร็วจะเดินเร็วด้วยไหมครับ  ;) ;) ;)
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ shikimaru

แล้วแต่อารมณืครับ ถ้าตามปกติก็จะเร็วกว่าชาวบ้านนิดๆหน่อย บางอารมณ์ก็เดินเอื่อยๆเลย ขับรถเฉลี่ย 120-150 ครับ ต่างจังหวัด

ออฟไลน์ akewizard

พฤติกรรมการขับรถ กับการเดินของผมเหมือนกันครับ
คือผมไม่ได้เดินเร็วมาก...แต่ถ้าเจอใครช้าก็จะแซงไปเสมอ  โดยเฉพาะคนที่เดินไปจิ้มโทรศัพท์ไป (ถ้าสังเกตุดูคนที่กดโทรศัพท์ไปด้วยจะเดินไม่ค่อยตรง ส่ายไปส่ายมา)

ผมขับ 120 ตลอด เวลาเจอกลุ่มรถช้ากว่าก็จะหาวิธีมุดไป  แต่ถ้ารถมันเยอะมากมุดแล้วอันตรายกับคันอื่น ผมจะขับตามไปสักพักรอจนโล่งแล้วค่อยแซงไป

ออฟไลน์ mozart

ผมก็ขับเร็วและเดินเร็วครับ

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
เมื่อก่อนผมขับรถเร็วมากทั้งมุด ปาด เบียด แซง Top speed กดเล่นบ่อยๆ แต่เดินช้ามากกกกก เมื่อก่อนราชพฤกษ์ เลียบด่วน วิภาฯ ตอนดึกๆโล่งมากๆ

ตอนนี้ขับช้าลงมาก(ออกตจว. 110-120เท่านั้น)นิสัยเดิมๆแย่ๆเหล่านั้นเลิกขาด แต่ตอนนี้เดินเร็วมากกกกกกกก ไม่ค่อยจะมีใครเดินตามทัน

promt

• บุคคลทั่วไป
แล้วแต่ บางคนพูดจ้าวๆๆ
เดินก็จ้าวๆๆ

แต่ขับรถเร็วชิบ

ออฟไลน์ CJ.

ขับเร็ว เดินช้าครับ

เดินเร็วแค่เวลารีบๆ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

เดินปรกตินะครับ แต่คนอื่นมองว่าเร็ว  ;D

• Make a Choice and Don't Look Back
แสดงว่าผมไม่ได้แปลกสินะครับ มีคนเดินเร็วแบบผมเพียบ 555

;D ;D ;D ;D
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ Buffy

ผมขับรถช้า แต่เดินเร็วครับ

Nonlamer

จะเดินหรือขับรถ ถ้าช้าผิดปกติ ส่วนใหญ่จะเล่นมือถือขณะ เดิน/ขับรถ ครับ อันนี้เห็นเป็นประจำ

ส่วนพวกขับรถเร็วจะเป็นพวกที่ขับรถรถแรงบิดเยอะๆซะส่วนใหญ่ครับ ยิ่งยกสูงเห็นข้างหน้าไกลๆจะซิ่งประจำ เดาว่ามาจากการคาดการณ์ได้ว่าต้องมุดยังไง ประกอบกับรถตัวเองแรง แต่ถ้ารถไม่มีแรงและเบรคแย่ๆ(รถเก่ามั่กๆ)จะขับช้าและเผื่อข้างหน้าไว้เบรคครับ พวกนี้จะทำให้คนชอบซิ่งหงุดหงิดว่าจะเว้นไว้เพื่ออะไร

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ไม่น่าเกี่ยวกันนะ ผมว่าอยู่ที่บุคลิกของแต่ละคน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Activehybrid

ไม่เกี่ยวนะครับ ผมขับเร็วมาก เดินชิวๆปกติ นานๆทีถึงจะรีบ เดินเร็ว หรือวิ่งเลย

เพื่อนผมคนนึงเดินเร็วมาก แต่ขับรถไม่เป็น มันให้เมียขับให้ทุกวัน

ออฟไลน์ pee1818

ผมเดินเร็วมาก ขับรถเร็วตามสภาพจราจร ถ้าต่างจังหวัดโล่งก็ไม่เกิน 130 140 ส่วนมากยืนพื้น 120

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ขับรถเร็วและเดินเร็วเหมือนกันครับ เข้าใจว่าตัวเองเดิมปกติ แต่เวลาเดินกับเพื่อนหรือเดินกับคนอื่น มักโดนบ่นว่าเดินด้วยแล้วเหนื่อย หรือเดินตามไม่ทันเสมอ แต่จะมีเพื่อนคนนึง ขับรถเร็วเหมือนกัน แล้วก็เดินเร็วเหมือนกันด้วย สนิทกันเพราะเวลาขับรถไปเป็นกลุ่มเพื่อน ก็จะขับนำไปกันแค่สองคัน เวลาเดินก็จะเดินกันสองคนแล้วคนอื่นตามไม่ทัน เป็นความสัมพันธ์ที่ค่อนข้างแปลกประหลาด
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ john

ผมก็เดินเร็วนะครับ แต่ขับรถช้า ช้าจนคนนั่งไปด้วยบ่นตลอด วิ่งทางยาวก็ล็อคความเร็ว 80 แล้วก็ค้างยาวตลอดทาง

ออฟไลน์ bingoman

ผมก็ขับเร็วครับ  ถ้าไม่มีกฎหมายกำหนด  วิ่งทางไกลผมวิ่งคง 140+ ตลอดทาง

แต่เดิน... ผมชอบเดินช้าๆ มากกว่าครับ 

ไม่รู้จะรีบเดินทำไม  เน้นออกเร็ว แล้วเดินปกติ ไม่ให้ไปสายมากกว่า

ออฟไลน์ JeansZ

ผม​ขับ​เร็ว แต่​ไม่ได้เดิน​เร็ว​ตามครับ มี​ครั้งหนึ่งเดิน​หลบ​ขอทาน​บน​สะพานลอยแล้วไป​เบียด​กับ​ผู้หญิงที่กำลังจะแซงจากด้านหลังจนเกือบล้ม
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

JONNY

ผมขับรถเร็วเดินเร็วด้วยครับ
ทะเลาะกันกับภรรยาตลอด
ขับเร็วก็ทะเลาะ เดินเร็วไม่รอก็ทะเลาะ มันเป็นบุคลิคทำอะไรต้องไวแล้วครับ

ออฟไลน์ AkE

เป็นครับ เร็วทั้ง 2 อย่าง เวลาเดินคนเดียวจะเร็วกว่าไปเดินกับคนอื่น ผมไม่มีปัญหาเพราะแฟนผมเดินเร็วไม่แพ้ผมครับ

ออฟไลน์ Darkart

เดินเร็วแบบกลางๆ เดินคนเดี่ยวเดินเร็ว เดินกับคนอื่นเรื่อยๆ  ขับเร็วเหมือนกันครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ h22a

เร็วหมดครับ เข็นรถเข็นในห้างยังเร็วเลย  :-X

ออฟไลน์ SM.

เร็วหมดครับ เข็นรถเข็นในห้างยังเร็วเลย  :-X

+1  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ผมขับไม่เร็ว แต่ไม่แตะเบรคครับ ใช้หลบเอา

เดินก็เช่นกัน

ออฟไลน์ yourturle

ใช่เพราะขายาว เดินไปมันก็เร็วเอง
One Day.

ออฟไลน์ Matlab

• Full Member
ไม่เกี่ยวครับ ในโรงงานผมถูกเรียกว่า วิศวกรบ้าพลัง ถ้าผมเดินจากออฟฟิศ พวกหน้างานระวังให้ดี แปบเดียวรู้เรื่อง แต่ในชีวิตจริงถ้าผมขับรถกินลมผมขับอย่างเต่าจนที่บ้านบอกอีกนิดได้ไหม แต่ถ้าอารมณ์มา ผมลากแทบมิดรอบ สาดทุกโค้งจนแฟนปิดตา ไม่เกี่ยวกับขับรถ รถนี่มันอยู่ที่อารมณ์ แต่เดินนี่แก้ไม่ได้จริงๆ เพราะเดินแบบนี้มานานแล้ว

Drift ด้วยไหมครับ ผมนี่เข็นรถเข็นในโลตัสนี้ Drift สาดทุกโค้ง 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เร็วครับ เวลาขับรถเจอพวกช้าๆก็หงุดหงิด
เวลาเดินเจอคนช้าๆก็หงุดหงิด อิๆ

ออฟไลน์ youngbear

:D :D :D..........ทั้งขับรถทั้งเดินเร็ว ในสภาวะที่ปลอดภัยต่อสังคมครับ เชื่อว่าบุคลิกนี้ปฏิบัติคู่กันเกินกว่า 50 % ครับ

ออฟไลน์ waterside

• Newbie
  • *
ขับเร็ว เดินเร็ว ครับ