ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็นครับ Nissan Note vs Yaris  (อ่าน 14022 ครั้ง)

ออฟไลน์ thanakrit

• Newbie
  • *
ขอความคิดเห็นครับ Nissan Note vs Yaris
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 14:17:59 »
ขอคำแนะนำหน่อยครับอยากเปลี่ยนรถให้คุณแม่ใหม่จากเดิมใช้ Optra Estate 1.6 วิ่งมา 2แสนกว่าโลสภาพ พอวิ่งได้
อุปกรณ์ต่างๆชำรุด เลยอยากหารถใหม่ที่ประหยัดน้ำมัน และสามารถเข้าศูนย์ได้
กะว่าจะนำคันนี้ไปเทิน ดูเป็น 5 ประตู เนื่องจากเน้นขนของ ถ้าซื้อ Nissan Note VL ได้ส่วนลดเพิ่ม 18% เหลือ 527,xxx + โปรปรกติ หรือจะไปซื้อ Yaris ดี นั่ง 2 คนเป็นหลัก เน้นขนของ ไม่ใช้ 4 ประตู เพราะขนของลำบาก ขับวันละประมาณ 30 กิโลเมตร

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
Re: ขอความคิดเห็นครับ Nissan Note vs Yaris
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 14:43:08 »
ส่วนลดเท'าไหร่ 110,000 บาท ?

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
Re: ขอความคิดเห็นครับ Nissan Note vs Yaris
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 14:53:32 »
Ertiga ,mobilio , จะได้เครื่องดีหน่อยๆ ซึ่งประหยัดพอตัวอยู่แล้ว
note ก็ประหยัดแต่น่าจะอืด ไปหน่อย
เคยใช้ optra แล้วไม่ได้มีปัญหาเรื่องแบรนด์อะไร ตัด yaris ออกก็ได้ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 14:56:51 »

112,500 บาท ครับ

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 15:00:39 »
Note คุ้มกว่าครับ ถ้าได้ลดเยอะขนาดนี้

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 15:09:25 »
ใช้ยาวๆ ผมเชียร์ Yaris ผมว่า ตัวรถเค้าสเถียรกว่าน่ะครับ

Note ผมยังเสียวเรื่องเกียร์ลูกนี้อยู่เลย (แต่ในคลับ ที่อยู่มาหลายปี ก็ยังไม่มีใครเจออะไรนะ)

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 15:12:46 »
โห ผมไป Note เลยครับลดเยอะมากกกกก
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 16:01:47 »
เชียร์ ยารีส ครับ ตัวเริ่มต้น 4 แสนปลาย เน้นการใช้งานก็เอาตัวเริ่มต้นไป สำหรับ note ไม่เคยใช้แต่ถ้าเครื่องเกียร์เดียวกับ อัลเมร่า ไม่ค่อยประทับใจครับ ตอนนี้วิ่งได้ 9 หมื่นกว่าโล นำ้มันเครื่องลดระดับ ช่างศูนย์หาสาเหตุไม่ได้ ฟิลลิ่งเกียร์ cvt ก็ไม่ค่อยทันใจ แล้วมันกระเด้งตอนเร่งเบาๆครับ ตอนนี้จะปล่อยแล้วจะออกใหม่เหมือนกัน ยังไงลองพาคนที่จะใช้งานจริงๆไปลองขับดู ขอให้ข้อมูลนี้เพื่อประกอบการตัดสินใจครับ :D

ออฟไลน์ vee.p

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 16:35:20 »
แล้วยาริส ละครับ ได้ส่วนลดเท่าไร ยาริสได้สดใหม่ แต่มาเจอส่วนลดโน๊ตแบบนี้ ก็น่าสนใจนะ

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 16:37:21 »
ลดเบอร์นี้ ไป note ครับ
รบกวน inbox ชี้เป้าครับ กำลังสนใจอยู่
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 16:43:41 »
คู่นี้ผมชอบ Note มากกว่าแฮะ
ลด 18% ผมเดาว่า ถ้าไม่ได้ทำงานในนิสสัน ก็ต้องเป็นSupplier แน่ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 16:46:02 »
แล้วยาริส ละครับ ได้ส่วนลดเท่าไร ยาริสได้สดใหม่ แต่มาเจอส่วนลดโน๊ตแบบนี้ ก็น่าสนใจนะ

Note ที่ได้ส่วนลดเท่านี้เป็นเคมเปญพนักงาน Corporate ครับ Yaris เท่าที่ถามในกลุ่มประมาณ 60,000

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 16:48:12 »
คู่นี้ผมชอบ Note มากกว่าแฮะ
ลด 18% ผมเดาว่า ถ้าไม่ได้ทำงานในนิสสัน ก็ต้องเป็นSupplier แน่ครับ
ใช่ครับ Note ที่ได้ส่วนลดเท่านี้เป็นเคมเปญพนักงาน Corporate

มีMazda 2 XD ลด5xxxx แต่ดูขนาดแล้วไม่ค่อยพอใจ ครับ

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 20:59:48 »
ถ้าเซ็งกับการซ่อมความจุกจิ๊กของ Optra มาก่อน ไป ยาริสครับ แต่ถ้าไม่ชิวๆก็ไป โน๊ต แต่ถ้าเป็นผมคงไปยาริส

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 23:16:10 »
ศูนย์toyota แถวบ้านผมส่วนลด yaris  40,000 แถมต้องทำประกันเองและไม่มีของแถมครับ  ผมว่าyarisเครื่องมันไม่ประหยัดอะไรเลย  กินเปลืองกว่าเครื่อง1500/1600 หลายรุ่นอีก ถ้าอยากประหยัดน้ำมันไปยี่ห้ออื่นครับ  อย่าง swift  ผมว่านั่งสบายช่วงล่างนุ่มใช้ได้ไม่กระด้างมาก  ยิ่งคนอายุเยอะการกะระยะลำบากเพราะสายตาแย่ลง  รถเล็กจะเหมาะกว่าครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 08:28:55 »
ศูนย์toyota แถวบ้านผมส่วนลด yaris  40,000 แถมต้องทำประกันเองและไม่มีของแถมครับ  ผมว่าyarisเครื่องมันไม่ประหยัดอะไรเลย  กินเปลืองกว่าเครื่อง1500/1600 หลายรุ่นอีก ถ้าอยากประหยัดน้ำมันไปยี่ห้ออื่นครับ  อย่าง swift  ผมว่านั่งสบายช่วงล่างนุ่มใช้ได้ไม่กระด้างมาก  ยิ่งคนอายุเยอะการกะระยะลำบากเพราะสายตาแย่ลง  รถเล็กจะเหมาะกว่าครับ

เรื่องความประหยัดไม่ค่อยซีเรียสครับ อยากได้เรื่องพื้นที่ใช้สอย กับการบำรุงรักษามากกว่า ส่วนเรื่องขนาดไม่ลำบากครับเพราะคุณแม่มี Fortuner ใช้อยู่อีกคัน

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 11:13:25 »
ด้วยความที่รถคุณแม่ใช้ ยาริสตัว G ตัวก่อนไมเนอร์อยู่ แล้วผมซื้อโน๊ตรุ่่น V ให้คุณพ่อใช้เมื่ิก่อนปีใหม่ที่ผ่านมา ใช้แทนแคปติว่า ที่จอดซะมากกว่า แกใช้มาก็ค่อนข้างชอบนะ พอใจเลยแหละ รถมันกว้างกว่า บรรยากาศภายใรู้สึกโปร่ง ยาริสรู้สึกอึดอัดกว่า เพราะขนาดกระจก รูปแบบการออกแบบ
ประหยัดกว่ายาริส แต่อืดกว่า แต่ถ้าให้ผมขับเองทั้ง 2 คนผมว่ามันก็อืดสำหรับผมหมดแหละ แต่เสียดายไม่ได้เอารุ่น VL ออฟชั่นดีจริงๆ แต่ซื้อเงินสดส่วนต่างมันตึงมือไปหน่อย

ทั้งนี้ทั้งนั้น ตัวรถผมว่าไม่น่าห่วงทั้งคู่นะ คันนึงก็โตโยต้า คันนึงเครื่องกับเกียร์อยู่ในตลาดมานานโข ได้รับการปรับปรุงแก้ไขมา น่าจะหมดห่วงได้แล้ว
หลักๆนิสสันถ้าจะออก คงต้องไปหาข้อมูลศูนย์บริการใกล้บ้านว่ามีฟีตแบคยังไง บริการดีมั้ย มีปัญหาเรื่องงานเครมล่าช้ามั้ย มีปัญหางานซ่อมมั้ยจากคนรู้จักในพื้นที่ดู เพราะส่วนตัว ผมโอเคกับศูนย์แถวบ้าน คุณพ่อชอบอยู่แล้วด้วยแหละ ทำให้ตัดสินใจซื้อนิสสันคันแรกของบ้านได้

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 13:34:18 »
ด้วยความที่รถคุณแม่ใช้ ยาริสตัว G ตัวก่อนไมเนอร์อยู่ แล้วผมซื้อโน๊ตรุ่่น V ให้คุณพ่อใช้เมื่ิก่อนปีใหม่ที่ผ่านมา ใช้แทนแคปติว่า ที่จอดซะมากกว่า แกใช้มาก็ค่อนข้างชอบนะ พอใจเลยแหละ รถมันกว้างกว่า บรรยากาศภายใรู้สึกโปร่ง ยาริสรู้สึกอึดอัดกว่า เพราะขนาดกระจก รูปแบบการออกแบบ
ประหยัดกว่ายาริส แต่อืดกว่า แต่ถ้าให้ผมขับเองทั้ง 2 คนผมว่ามันก็อืดสำหรับผมหมดแหละ แต่เสียดายไม่ได้เอารุ่น VL ออฟชั่นดีจริงๆ แต่ซื้อเงินสดส่วนต่างมันตึงมือไปหน่อย

ทั้งนี้ทั้งนั้น ตัวรถผมว่าไม่น่าห่วงทั้งคู่นะ คันนึงก็โตโยต้า คันนึงเครื่องกับเกียร์อยู่ในตลาดมานานโข ได้รับการปรับปรุงแก้ไขมา น่าจะหมดห่วงได้แล้ว
หลักๆนิสสันถ้าจะออก คงต้องไปหาข้อมูลศูนย์บริการใกล้บ้านว่ามีฟีตแบคยังไง บริการดีมั้ย มีปัญหาเรื่องงานเครมล่าช้ามั้ย มีปัญหางานซ่อมมั้ยจากคนรู้จักในพื้นที่ดู เพราะส่วนตัว ผมโอเคกับศูนย์แถวบ้าน คุณพ่อชอบอยู่แล้วด้วยแหละ ทำให้ตัดสินใจซื้อนิสสันคันแรกของบ้านได้
ผมว่าภายในการออกแบบนิสสันโน้ต  ดูน่าใช้น่าขับ น่านั่งกว่ายาริสครับ  แต่ที่ไม่ชอบคือการออกแบบด้านหน้าที่ดูสั้นๆคล้ายแจ๊ส  กับอืดไปหน่อย แต่ก็พอกับยาริส

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2019, 14:16:55 »
ถ้าขนของเยอะ หาพวก ertiga xpander BR-V หรือ Mobi ดูดีมั๊ยครับ น่าจะขนได้มากกว่าด้วย