ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องการใช้งาน Application ของรถยนต์  (อ่าน 3035 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ผมอยากทราบว่าเจ้า Ford Focus มันติดระบบ Sync สำหรับสมาร์ทโฟนกันแล้ว มันมีเจ้าเดียวที่จะมีออฟชั่นนี้ขายในบ้านเราหรือเปล่า แล้วถ้าเป็นพวก Tablet ล่ะ จะใช้งานได้หรือเปล่า

แล้ว Toyota ล่ะ เห็นว่า Toyota ดีทุกอย่าง ที่อเมริกามีเจ้า Entune มาแข่งกับ Sync แล้ว ทำไม Toyota ไม่เอาระบบ Entune ที่ติดตั้งของรุ่น Prius มาใส่ออฟชั่นในบ้านเราละครับ เพราะเหตุใดครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 23:55:11 โดย Bangkok Infinity X12 »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ว่าด้วยเรื่องการใช้งาน Application ของรถยนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 00:36:49 »
การรองรับ คงขึ้นอยู่กับแท็บเล็ตครับ ว่ามันนับตัวเองว่าเป็นโทรศัพท์แค่ไหน ถ้าเป็นแอนดรอยด์น่าจะเข้าใจกันง่าย

ส่วนโตโยต้า ข้าขายได้ ใครจะทำไม ไงครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
Re: ว่าด้วยเรื่องการใช้งาน Application ของรถยนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 11:35:05 »
ว่าด้วยของโตโยต้านะครับ! คิดว่าที่ไม่เอาเข้ามาติดในบ้านเราเพราะ มันไม่จำเป็นสำหรับบ้านเรา ลองจำลองสมมุติว่าให้ระบบEntuneมา คน100คน ใช้เพียงแค่ไม่กี่คนเพราะ มันไม่จำเป็นสำหรับไทยและคนส่วนมากใช้ไม่เป็น เนื่องจากอะไร? เพราะคนไทยขับเป็นอย่างเดียว! มันอาจใช่ที่ว่า มีอ็อปชั่นมาก็ใช้นะ! ผมถามจริงคุณใช้กี่ครั้ง?แล้วมันเป็นประโยชน์สำหรับคุณไหม? ยกตัวอย่างโครตๆง่ายเลย ระบบ VSC ที่ยัดใส่ใน ฟอร์จูนเนอร์ตัวก่อน! ไหนล่ะใช้? หรือมีติดไว้เท่ห์ๆไปงั้น ถามจริงๆ? ติดไว้ให้เปลืองทำไม ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้ แต่พอมาตัวล่าสุด โอเค ยกนิ้วให้เพราะตัดระบบออกไปแล้ว เพราะอะไรล่ะ?ก็เพราะคนไทยไม่ได้ใช้ไง ผมเข้าใจนะว่าต่างประเทศได้อ๊อปชั่นเต็มหน่วงแต่ทำไมไทยไม่ได้แบบนั้นบ้าง แต่คนเราต้องมองโลกความจริงสิครับว่ามันไม่จำเป็นจริงๆสำหรับคนไทย(ใช้หลักตามพระพุทธศาสนาแล้วคุณจะเข้าใจ) ใครไม่เข้าใจไม่ว่า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 22:44:59 »
ยกตัวอย่างโครตๆง่ายเลย ระบบ VSC ที่ยัดใส่ใน ฟอร์จูนเนอร์ตัวก่อน! ไหนล่ะใช้? หรือมีติดไว้เท่ห์ๆไปงั้น ถามจริงๆ? ติดไว้ให้เปลืองทำไม ทั้งๆที่ไม่ได้ใช้ แต่พอมาตัวล่าสุด โอเค ยกนิ้วให้เพราะตัดระบบออกไปแล้ว เพราะอะไรล่ะ?ก็เพราะคนไทยไม่ได้ใช้ไง
จงยกตัวอย่างอื่นครับ VSC ไม่ใช่ของเล่นนะ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 23:42:45 »
ลองอ่านข่าวนี้ดูครับ http://www.blognone.com/node/31080