ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดู Print AD ให้ทีครับ  (อ่าน 6484 ครั้ง)

ออฟไลน์ FLASH

• Newbie
  • *
รบกวนดู Print AD ให้ทีครับ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 05:29:29 »
มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วครับ อยากจะให้พวกพี่ๆช่วยอธิบายความหมายให้หน่อยอ่ะครับ กว่าแก่นหรือBrand Essence (Brand DNA)ของPrint Adนี้คืออะไรครับ

1.

• Newbie
  • *
Re: รบกวนดู Print AD ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 05:30:03 »
2.

• Newbie
  • *
Re: รบกวนดู Print AD ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 05:30:58 »
3.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 05:32:02 »
รบกวนทีน่ะครับพี่ๆทั้งหลาย ;D

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:00:00 »
ภาพแรกของ Ikea
-เอาผ้ามากองๆซ้อนๆดูเผินๆจะเหมือนกับสัตว์ประหลาด แ่ต่จริงๆแล้วผ้ากองนี้สุมกันแบบไม่เป็นระเบียบ
 แถมตู้นี้ก็เอาไม้มาค้ำอีก ถ้าเอาไม้ออกก็ล้ม เพราะงั้นถ้าไม่อยากให้ตู้นี้ล้ม ผ้ากองนี้ก็ควรจะไปอยู่ในตู้ซะ
 เพื่อความเป็นระเบียบ

ภาพสองของ Lego
-แค่เอาเลโก้มาต่อกัน 4 ชิ้น ก็กลายเป็นไดโนเสาร์ได้ (เป็นจินตนาการของเด็กๆไงครับ)

ภาพสุดท้ายของ Shieldtox
-ภาพนี้สื่อถึงความเป็นธรรมชาติในการกำจัดแมลง โดยใช้กบเป็นตัวแทนในการสื่อสาร เน้นว่ามันมาจากธรรมชาติจริงๆ
 Print Ad นี้ได้รางวัลสิงโตทองคำจากงานที่เมืองคานส์้เลยครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 12:01:32 »
^
^
^
ผมว่าภาพแรกไม่ใช่นะ

ภาพแรกน่าจะใช้ชื่อว่า กับดักของเสื้อผ้า ลองดูดีๆว่าตุ้เสื้อผ้าเอามาทำเป็นเหมือนกับดักจับสัตว์

ความหาายประมาณว่า ถ้าปีศาจเสื้อผ้าเดินเข้ามาติดกับ อิเกียก็จะดึงไม้ออก ให้ตู้เสื้อผ้าจับผ้ายุ่งๆพวกนี้เข้าตู้ให้หมดครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 01:25:55 »
พี่อาร์ท SignifieR คงจะชอบอ่านผลงานแบบนี้แน่ครับ ผมก็พอได้บ้างแต่คงไม่อยากเทียบรัศมีเฮียแก

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 17:58:56 »
ภาพแรกน่าจะใช้ชื่อว่า กับดักของเสื้อผ้า ลองดูดีๆว่าตุ้เสื้อผ้าเอามาทำเป็นเหมือนกับดักจับสัตว์

ความหาายประมาณว่า ถ้าปีศาจเสื้อผ้าเดินเข้ามาติดกับ อิเกียก็จะดึงไม้ออก ให้ตู้เสื้อผ้าจับผ้ายุ่งๆพวกนี้เข้าตู้ให้หมดครับ

เห็นด้วยกับข้อแรกครับ

ข้อสองผมคิดว่า เหมือนเค้าพยายามจะบอกว่า มันใหญ่กว่าที่คุณคิดนะอะไรประมานนั้น

ข้อสามเปรียบกบเหมือนยาฉีด ฆ่ายุงฆ่าแมลงได้

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 18:46:23 »
ใครชอบงาน Print ad ก็ลองเข้าเว็บนี้ดูครับ มีให้ดูเป็นไอเดียเพียบ

http://adsoftheworld.com/media/print

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 18:53:01 »
ข้อ 1 เขาพยายามเปรียบว่า เฟอร์นิเจอร์ของ IKEA จะทำให้เสื้อผ้าที่วางอยู่กระจัดจายให้ความรู้สึกน่าขยะแขยงเหมือนสัตว์ประหลาดถูกจัดอย่างเป็นระเบียบเรียบร้อยและจะไม่มีวันออกมาเพ่นพ้านอีก
ข้อ 2 เห็นด้วยกับ reply ด้านบนเลยครับ
ข้อ 3 มีประสิทธิภาพเหมือนเอากบมากินแมลงแถมยังไม่เป็นพิษเป็นภันต่อสิ่งแวดล้อมด้วยครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้