ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุย และ ตั้งรับคำถาม รายการ DR!VE By J!MMY วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2022  (อ่าน 3300 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aod_ELF

• Newbie
  • *
สัปดาห์ 2 สัปดาห์ก่อน   มีพี่จิมแนะนำยาง 185/55R16 เป็น GoodYear Excellent
เลยอยากสอบถามว่า  ทำไมไม่แนะนำเป็นตัวอื่นที่แนะนำบ่อยๆ  เช่น T005A (แม้จะต้องขยับ Size ไป 195/50R16 ก็ตาม) พอดีเป็นยางติดรถผม  และมีแผนจะเปลี่ยน  แล้ว  บุคลิก 2 ตัวนี้เหมือนหรือต่างดันยังไงครับ ขอบคุณครับ

ปล. ถามมา 2 3 รอบแล้วแหล่ะครับ  จนหาร้านที่มี T005A เจอ  พอได้ยินวันนั้น  เลยเกิดความลังเลครับ

ออฟไลน์ YT777

• Newbie
  • *
สอบถามหน่อยครับพี่จิม
ในกลุ่มวัยรุ่นหอยเล็ก มีการพูดถึง น้ำมันเครื่องของไทยยี่ห้อหนึ่ง
เป็น เบอร์ 40 บอกใช้งานจริงดีมาก ประหยัด เครื่องเงียบ
 แล้วมีการต่อว่าคนที่บอกว่ามันผิดเบอร์
 จาก0 แนะนำ ว่าคร่ำครึ โดน0หลอกขายเบอร์ 20

อันนี้ดีกว่าถูกกว่าของไทยเค้าได้มาตราฐาน เพิ่มมาจากของ 0อีก (ยี่ห้อทวิสอะไรสักอย่างผมจำไม่ได้แล้ว)
ถ้ามีคนสนใจก็ติดต่อเค้าได้เค้ามีขาย

แล้วเมื่อเดือนก่อน ช่องที่เจ้ย ก็มีรีวิวน้ำมันเครื่องของเชล เบอร์ 50 ก็บอกว่ามันดี ใส่กับรถซิตี้ แต่เค้าปิดโลโก้รถไว้

ตกลงยังเหรอครับ ปกติผมก็เปลี่ยนของ0ตลอด เจอแบบนี้ชักลังเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2022, 16:23:31 โดย YT777 »

ออฟไลน์ kira&friend

• Full Member
สวัสดีครับ พี่ๆ

วันนี้ผมมีเรื่องอยากให้ช่วยคับ กำลังจะหายางติดรถให้คุณแฟนผม เป็นแจ๊ส ge ขนาด 185/55/16 ปัจจุบันใช้ ECOPIA ตอนนี้เป็นสาวซิ่งครับชอบวิ่งประมาณ 120-140 กม./ชม. ผมเป็นห่วงเลยอยากหายางที่นุ่มหนึบไว้ใจได้ รีดน้ำได้ดี

ผมหา t005a ก็หมด Yokohama AE51ก็ขาดตลาด เลยอยากถามพี่ๆว่ามียางแบรนด์ไหนก็ได้ที่ตอบโจทย์ราคาเป็นมิตรเส้นละไม่เกิน 3,500 บ้างครับ ตอนนี้เห็นในตลาดมีแต่ AE50 ไม่รู้จะไว้ใจได้ไหม และร้านยางร้านไหนที่ราคาโอเคบ้าง รบกวนแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ #รักเมีย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2022, 15:49:15 โดย kira&friend »
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ beersonic

• Newbie
  • *
ถ้าจะขับรถไปเกาะกูด รวดเดียวจากกรุงเทพ พี่ๆ จะเลือกคันไหน ระหว่าง
1. Camry ACV51 2.0 ที่ไม่มีตัวช่วยขับ แต่นั่งสบาย
2. City ehev ที่มีทั้ง adaptive cruise, lane keep
.
ใช้ความเร็ว 120 ตลอดทาง

ออฟไลน์ Sukrit680

• Newbie
  • *
พอดีสนใจToyota BZ4Xอยู่ คิดว่าจะวางขายปีนี้ไหมครับ หรือแค่เปิดจอง แล้วถ้าวางขายด้วยนโยบายรัฐบาลใหม่ที่ลดเรื่องภาษี ราคาจะต่ำกว่า2ล้านไหมครับ และรถไฟฟ้าสามารถชาร์จไฟไปแล้วเปิดแอร์นั่งในรถรอได้ไหมครับ