ผู้เขียน หัวข้อ: nissan march กับดอก 0% น่าซื้อไหมครับ  (อ่าน 3544 ครั้ง)

ออฟไลน์ rukkiejung

• Newbie
  • *
nissan march กับดอก 0% น่าซื้อไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 01:26:32 »
พอดีสนใจรถอีโคคาร์ไว้ใช้สักคัน พอดีเห็นนิสสันมาช มีโปร ผ่อน 0% (ดาวน์ 20% , ผ่อน 48 เดือน)

ขอสอบถามดังนี้ครับ
1.มาช ตัวนี้กับโปรแบบนี้ ยังน่าซื้อไหมครับ จะมีปัญหาเกี่ยวกับรถเยอะไหม หรือจะไปมองอีโคคาร์อันอื่นแนะนำด้วยครับ (รถคันแรก ความรู้เรื่องรถแทบไม่มีเลยครับ)
2.ที่สนใจคือรุ่น e cvt กับ el cvt รุ่น el จะได้กุญแจอัจฉริยะ กับเซ็นเซอร์หลังเพิ่มมา ไม่รู้ว่าจำเป็นเพียงใดครับ หรือแค่รุ่น e ก็เพียงพอแล้ว (ตั้งใจดาวน์ 25% ผ่อน 48 เดือนครับ)
3.อีกตัวที่ผมสนใจคือแอจทราจ glx cvt ซึ่งราคาพอๆกับ มาช รุ่น e สองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ (ใจผมเอียงไปแอทราจนิดหน่อยสีเทาไทเทเนียมดูสวยดี แต่ดอก 0% ของมาชก็ประหยัดได้เยอะ)

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำครับ  ::)

ออฟไลน์ Poj

• Sr. Member
Re: nissan march กับดอก 0% น่าซื้อไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 01:57:14 »
ลองขับดูหรือยังครับ เปรียบเทียบหลายๆเจ้าดูก่อนครับ จะได้ไม่เสียใจ

march  การขับขี่ เบรคไม่ค่อยมั่นใจ ช่วงล่าง พวงมาลัย หวิวๆ ขับเร็วๆหลอนๆยังไงไม่รู้ เห็นว่าจะตกรุ่นเร็วๆนี้

mirage ช่วงล่างดีกว่ามาชนิดนึง แต่ไม่ค่อยสวย วัสดุภายในไม่ค่อยดี  มีส่วนลดเยอะ ลองถามเซลดูครับ

swift and yaris ขับขี่ดีทั้งคู่  ความสวยแล้วแต่คนชอบ  แต่เทียบกันแล้ว swift ถูกกว่า  แต่ yaris ก็ได้ขนาดตัวที่ใหญ่ขึ้น นั่งสบาย

ปล. ถ้างบจำกัด ไม่ลองดู swift รุ่น ga cvt ดูครับ  ประมาณ 480000  มีอ๊อปชั่นพอใช้ กันขโมย ก็มี เซ็นเซอร์ก็ขอเซลเป็นของแถม 
 ขอส่วนลดดูครับ น่าจะได้ซัก 1-2 หมื่น ขอส่วนลดของแถมให้มากที่สุด   แล้วเอาไป ติดเครื่องเสียงไม่เกิน หมื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2015, 02:00:53 โดย Poj »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: nissan march กับดอก 0% น่าซื้อไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 06:29:34 »
ดอก 0% แล้วได้ส่วนลดอะไรเพิ่มหรือเปล่าครับ
ส่วนลดเงินดาวน์ควรจะมีอย่างน้อย 20k สำหรับรุ่นนี้ (ไม่รวมของแถมอื่นๆ เช่น ป.1 ฯลฯ)
แต่ผมกลัวว่าได้ดอก 0% แล้วจะไม่มีส่วนลดให้
ถ้าเป็นแบบนั้น ค่าใช้จ่ายคงไม่ค่อยต่างจากรุ่นอื่นเท่าไหร่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 06:33:47 »
โปร มาร์ชนี่ไม่รามประกัรภัยใช่ปะ หมื่นกว่าบาทจ่ายเอง รุ่นไมเนอร์มานี่ขับดีกว่าเดิมเยอะครับ พวงมาลัยแน่นหนึบ ช่วงล่างโอเครุ่น el cvt กระจกมองข้างปรับและพับไฟฟ้าด้วยคับ

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 08:13:15 »
attrage หาตามเว็บคลับดูครับ ส่วนลด 7-8 หมื่นมีให้เห็นอยู่ครับ พร้อมแถมประกัน

ถึงจะมีดอกเบี้ย ก็ยังคุ้มกว่าผ่อน 0% แต่แทบไม่เหลือส่วนลดของแถมครับ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 11:22:18 »
โปรนี้มีทั่วไปไหมครับ หรือเฉพาะในงาน
: )

ออฟไลน์ rukkiejung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 11:44:08 »
ขอบคุณคำแนะนำของทุกๆท่านนะครับ พอดีโปร 0% เนี๊ย ผมเข้าไปดูในเวบนิสสันครับ ยังไม่ได้สอบถามกับทางศูนย์หรือตัวแทน ว่าส่วนลดหรือของแถมอย่างอื่นมีเพิ่มหรือเปล่า แต่เห็นว่าฟรีประกันชั้น1 กับ นิสสันโพรเทค 1 ปีครับ เลยมาสอบถามเพื่อนๆดูก่อน ผมยังไม่เคยไปทดลองขับครับ

มีเพื่อนในนี้ แนะนำสวิฟ แถวบ้านผมไม่มีศูนย์ซูซูกิ ครับ เลยไม่ได้ดูเสปครถเลยครับ

ใครมีอะไรแนะนำอีก เพิ่มเติมได้เลยนะครับ

ปล.รถใช้ในเมืองเป็นหลักครับ ขับวันนึงไม่น่าเกิน 30 โล วันหยุดอาจมีไปเที่ยวบ้างครับ แต่คงไม่บ่อยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 14:00:43 »
พวกปัญหาต่างๆผมไม่ทราบนะครับ
ถ้าได้0% แล้วของแถมอีกเยอะหน่อย คุ้มเลย

ออฟไลน์ puo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2015, 19:35:11 »
จากการที่ติดตาม การทดสอบรถของคุณจิมมี่และคณะ ระหว่างมาร์ชกับแอททราจ แอททราจ ช่วงล่าง และการขับขี่ดีกว่ามาร์ชนิดหน่อย ถ้าอยากให้ดีขึ้นอีกนิดเปลี่ยนโช้ค 4 ต้น จบ  (แต่ขนาดและรุ่นของโช้คต้องถามคุณจิมมี่ และผู้การแพนนะครับว่าใช้ยี่ห้อไหน อย่างไร ^ ^ (ขออภัยที่เอ่ยนามครับ))

- อัตราเร่งการออกตัว และการประหยัดน้ำมัน แอททราจได้เปรียบมาร์ชนิดหน่อยครับ

- ปล.ผมใช้มาร์ชอยู่ ก็ใช้ดีครับ สมราคา แต่ออกตัวอืดนิดหนึ่ง
:)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 10:16:32 »
พูดถึงกุญแจ Keyless

เพื่อนใช้ มาร์ช el อยู่

มีอยู่ครั้งนึงไปเล่นกีฬาด้วยกัน ขากลับ เดินมาที่รถ ไม่คิดว่าจะมีโมเม้นท์นี้

คือ โบกมือบ๊ายบาย เพื่อนกระชากประตูขึ้นรถ สตาร์ทรถ ขับออกไป แต่เรา ยังควานหากุญแจในกระเป๋า...

...เหมือนโฆษณาเลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2015, 16:58:54 »
march ปีไหนครับ หลัง 2012 ตัว minor หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ยังน่าสนกว่า ตัวก่อน
ตัวก่อนหน้า ปัญหาหลักๆ คือ ลูกปืนล้อ เบรคดัง หลักๆ ตัว minor ปัญหาน้อยกว่าตัวแรก

รุ่นใน avatar ผม คือตัว 2011 รุ่นนี้ละ defect เยอะเอาเรื่อง

แต่ถ้าผมจำไม่ผิด mirage ส่วนลดเยอะ แต่ดอกปกติ 
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้