ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องจะแชร์ให้ฟังกับการมีปัญหาบนถนน  (อ่าน 6966 ครั้ง)

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
Re: มีเรื่องจะแชร์ให้ฟังกับการมีปัญหาบนถนน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 10:05:35 »
เดี๋ยวนี้คนใจร้อนเยอะ ที่ผมเคยเจอเนี้ย ผมจอดติดไฟแดง
กระจกหน้ารถมันสกปรกครับ แดดส่องย้อนมาแล้วมันมองทางไม่เห็น
เลยฉีดน้ำล้างกระจกหน้าให้มันใสหน่อย จะได้พอมองทางเห็น
Honda Accord จอดข้างๆบีบแตรใหญ่เลยครับ กดเป็นบ้าเป็นหลัง
ผมก็งง เลยหันไปมอง เค้าก็ลดกระจกลง

"_งฉีดน้ำแล้วมาโดนรถ_ูรู้มั้ย"

อึ้งนิดหน่อยครับ ผมก็เลยทำหน้าแหย๋ๆครับๆไป
จะบ้าตาย น้ำกระเด็นใส่ยังโมโหกันได้...งงสุด -_-"

อาจจะเพราะรถติดมาก อากาศร้อน คนโมโหง่าย เพิ่งล้างรถด้วย มั้งครับ บอกขอโทษไปง่ายๆครับ ไม่ได้ตั้งใจ จะได้จบๆ ไปครับ อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลยครับ หงุดหงิดเปล่าๆครับ

ออฟไลน์ yoyoyo

• Jr. Member
  • **
Re: มีเรื่องจะแชร์ให้ฟังกับการมีปัญหาบนถนน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 12:24:18 »
คู่กรณีโชคดีมากครับ ที่เจอ จขกท.

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2015, 12:46:19 »
โอ้โห ถึงขนาดมาดักรอวันถัดมา

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ทำไป โดนปรับไป 1,500?????

จขกท.มีสติมากครับ ชื่นชมจริงๆ

แต่ตร.สน.นี้ผมว่าลงโทษคู่กรณีน้อยไปมาก  สงสัยต้องให้เป็นข่าวก่อน ถึงจะลงโทษหนักกว่านี้  :'( :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2015, 14:59:29 »
แยกบางนา 55+ ประจำครับตรงนี้

พวกอยู่เลนซ้ายจะเข้าขวา พวกขวาจะออกซ้าย ไม่ก็รอดูว่าไฟเขียวรึเปล่าถ้าเขียวจะได้ตรงไปเลย ถ้าแดงจะได้วนซ้ายขึ้นสะพาน

ถ้ามองแบบกลางๆนะ ซีวิคเข้ามาแล้วแทบจะครึ่งคันแต่ยังไม่ครึ่งดี มันเป็นสิทธิของเราหล่ะครับ แต่ถ้าเป็นผมคงให้ไปนะมาขนาดนี้แล้ว(แต่บางทีก็ไม่ให้นะ ทำเหมือน จขกท.นั่นแหละ)

ส่วนเรื่องไฟเลี้ยวเนี่ยผมค่อนข้างไม่ซีเรียส(แต่ถ้าจะเข้าซอยแล้วไม่เปิดอันนี้ซีเรียสมากๆ)

ส่วน จขกท.ใจเย็นดีจริงๆครับ อยากให้มันเจอคนจริงเหมือนกันไอพวกนี้ จะได้หลาบจำ มีการมามีเรื่องวันที่สองต่อ

อะไรจะขนาดนั้น เป็นผมนะขับรถไปพักนึงก็ลืมละ