ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหม้อพักกลาง มีผลดีหรือเสีย  (อ่าน 4393 ครั้ง)

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
เปลี่ยนหม้อพักกลาง มีผลดีหรือเสีย
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 05:27:58 »
ผมใช้เวลอสเตอร์ ธรรมดาอยู่ครับ อยากได้เสียงท่อ เลยจัดการเปลี่ยนหม้อพักปลายมาแบบไส้เกลียวปรากฏเสียงลั่นสนั่นเหมือนจะกินน้ำมันขึ้นด้วยเลยใส่ ท่อเดิมกลับไป
ตอนนี้เลยคิดว่าถ้าอยากให้มันมีเสียงสักเล็กน้อย + กำลังไม่ตกมากถ้าเปลี่ยนเปนพักกลางแต่งจะโอเคไหมครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: เปลี่ยนหม้อพักกลาง มีผลดีหรือเสีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 09:42:48 »
รออีกสักพัก ให้มีสูตรท่อสำหรับเครื่องรุ่นนี้แบบมาทั้งเส้นจะดีกว่านะครับ เปลี่ยนตั้งแต่หลังเฮดมาเลยน่าจะจบได้สวยกว่า เปลี่ยนปลายได้เสียง เปลี่ยนกลางได้ใจ แต่เปลี่ยนไม่ถูก เจ็บทั้งใจ เจ็บทั้งกระเป๋า
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
Re: เปลี่ยนหม้อพักกลาง มีผลดีหรือเสีย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 13:07:24 »
รออีกสักพัก ให้มีสูตรท่อสำหรับเครื่องรุ่นนี้แบบมาทั้งเส้นจะดีกว่านะครับ เปลี่ยนตั้งแต่หลังเฮดมาเลยน่าจะจบได้สวยกว่า เปลี่ยนปลายได้เสียง เปลี่ยนกลางได้ใจ แต่เปลี่ยนไม่ถูก เจ็บทั้งใจ เจ็บทั้งกระเป๋า

คมมาก ขอบคุณครับ ;D

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 09:19:37 »
สั่งทั้งเส้นตั้งแต่เฮดเดอร์มาจนปลายมาจากเว็บส่งถึงไทยอย่าง europeanpart ก็ดีครับค่าส่งแพงหน่อยแต่จบเลยได้ประสิทธิภาพแน่นอนงานมีคุณภาพ ของที่ตามร้านทำกันเองต้องอาศัยมีตัวทดลองจนได้สูตรที่แน่นอนออกมาซึ่งคุณโดนไปแล้วพักกลางที่ใส่แล้วแย่ลงกว่าเดิมหนึ่งรูปแบบ  :P ลองคำณวนความคุ้มค่าดูว่าเบ็ดเสร็จรวมค่าส่งแล้วคุ้มสั่งไหม? หรือจะหันไปหฝคบหาชุดเทอร์โบสำเร็จรูปตรงรุ่นไปเลยในราคาพอๆกัน........นอกเรืีองแล้วสิเรา ฮิๆๆๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2014, 18:34:46 »
ผมว่ามันลั่นเพราะปลายไส้เกลียวนี่ล่ะ

ถ้าเยื้องหรือย้อนจะเงียบกว่าเยอะ