ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบจอดในที่ห้ามจอด มันน่าจะโดนยั่งงี้  (อ่าน 4412 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป

อันนี้เป็นไอเดียของนายกเทศมนตรีเมืองวิลนีอุส ประเทศลิทัวเนียในยุโรป เพื่อต้องการเอาจริงกับปัญหารถฝ่าฝืน ชอบจอดในที่ห้ามจอด

ดังนั้นจึงจัดฉากขับรถถังบดเบนซ์ เอส-คลาส จนเยิน เป็นการเชือดไก่(ปลอม)ให้ลิงดู

แหม่ มันสะใจมากๆ ..กรุงเทพเราน่าจะเอารถถังมาทำแบบนี้มั่ง จะรักผู้ว่าฯขึ้นอีกเยอะเลย...  ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ใครชอบจอดในที่ห้ามจอด มันน่าจะโดนยั่งงี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 21:33:45 »
เชือดไก่ปลอม มันทำจริงไม่ได้ ดูแล้วมันเฉยๆ น่ะครับ

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

Chariot

Re: ใครชอบจอดในที่ห้ามจอด มันน่าจะโดนยั่งงี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 21:42:20 »
^
^
^
สู้บ้านเราก็ไม่ได้ใช่มะ เล่นเชือด 456GT กันจริงๆเลย  :D :D

ออฟไลน์ softtime

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 00:23:53 »
เห็นแล้วคิดถึง รถผี ครับ เอาเจ้านี่ไปเหยียบ ดูซิจะรอดอีกไหม  ;D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 04:02:51 »
นี้แค่รถหุ้มเกราะลำเลียงพล ถ้ารถถังตีนตะขาบจริงได้บี้หนักกว่านี้  :D
H.

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 19:49:48 »
เยี่ยมมากๆเลย เมืองไทยเอาเลยครับ ไอเดียนี้ดีจริง ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 02:21:12 »
เมืองเขายังดีที่ได้รับการเหลียวแลแก้ปัญหา แล้วผู้ว่าเราล่ะใส่ใจอะไรบ้าง? ผมละอยากพุ่งชนพวกเกะกะในซอยบ้านจริงๆ แต่เสียดายรถ ไม่มีรถเก่าๆถึกๆ

นี้แค่รถหุ้มเกราะลำเลียงพล ถ้ารถถังตีนตะขาบจริงได้บี้หนักกว่านี้  :D

ถ้าเป็น M113 APC ล่ะครับ ตีนตะขาบ ประมาณสิบเอ็ดตัน จะลงน้ำหนักได้ดีหรือเปล่า

methus zaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2011, 19:24:50 »
ผมว่ามันก็ดีครับ แต่ถ้าไปทำแบบนี้ในไทย โดนยิงตายแน่ครับ จริงๆผมว่าล็อกล้อน่าจะเพียงพอแล้ว หรือไม่ก็ยิงให้ยางแตกทั้ง 4 ล้ออย่างนี้จะดีกว่า เราอาจจะสะใจที่เค้าทำแบบนี้ แต่มันไม่ดีเลยนะครับ อันนี้ความเห็นของผมครับ