ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนใหญ่ราคารถมือสองจะตกช่วงที่จะเปลี่ยนปี หรือว่าตอนที่มีรุ่นใหม่ออกมาครับ ???  (อ่าน 3638 ครั้ง)

ออฟไลน์ norrarac

• Full Member
อยากทราบว่าส่วนใหญ่ราคารถมือสองจะตกช่วงที่จะเปลี่ยนปี เช่น 2017 -> 2018 หรือว่าตอนที่มีรุ่นใหม่ออก เช่น Camry FY2018 ออกขายทำให้รุ่นเดิมกลายเป็นตกรุ่นอ่ะครับ???

คือเล็งๆจะซื้อ Camry รุ่นเก่า ACV40 (2.0G Extremo) มือสอง ช่วงปลายปีนี้-ต้นปีหน้า แต่มีเพื่อนแนะนำบอกปีหน้ากลางปีตัวใหม่ก็ออกมาแล้ว ไปซื้อตอนที่เริ่มขายตัวใหม่ ตัว ACV40 ก็จะกลายเป็นตก 2 รุ่นเลยนะ ราคาน่าจะลงเยอะกว่า เลยอยากรู้ครับ

ปล. ไม่ได้เดือนร้อนเรื่องรถที่ใช้ครับ เลยไม่รีบมาก ตอนนี้มีใช้อยู่ 2 คัน (Altis กับ Vigo Prerunner) แต่ Camry ACV40 นี้ ชอบส่วนตัวครับ เลยอยากซื้อมาไว้แต่งเล่นครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
เท่าที่สังเกตุ ถ้าตก 1 รุ่นราคาจะลงเยอะครับ
ส่วนตก 2 รุ่นจะเฉยๆ ราคาลงตามปี ไมล์ สภาพ มากกว่าครับ

ออฟไลน์ sukhontha

รุ่นนี้สวยเรียบ ๆ น่าเก็บ  คิดว่ารออีกสักหน่อย  เลือกดูรถประกาศท้าย ๆ  พวกที่อยากได้ของใหม่  ต่อง่ายด้วยครับ..

ออฟไลน์ InBkk

ตก 2 รุ่น ก็มีส่วนนะครับ เพราะโดนราคาของอีกรุ่นที่พึ่งตกดันลงไป แต่ไม่มากเท่าตอนตกรุ่นครั้งแรก

ออฟไลน์ tvm

ไม่ตกมากเท่าตอนตกรุ่นแรก แต่ถ้าไม่รีบรอดูได้รอไป แต่เอาจริงๆ รถอายุขนาดนี้ ราคาขึ้นกับสภาพเป็นหลักครับ นอกนั้นไม่ต่างกันมากนักหรอก

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
มันตกไม่มากแล้วครับ เพราะตกรุ่นไปสองรอบแล้ว เจอสภาพดีๆก็ซื้อได้เลย

ออฟไลน์ SM.

ตกรุ่นครั้งแรกจะราคาลงมากสุดแล้วครับ หลังๆจะไม่ค่อยลงเท่าไหร่แล้วครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ก็ตกนะครับแต่อย่างที่เพื่อนๆว่าไม่มากเท่ารอบแรกเพราะช่วงจะตกรุ่นก็เทกระจาดมีส่วนลดกันหนักๆ พอมาตกรอบสองก็คือเป็นรุ่นเก่าตกรุ่นอยู่แล้วถ้ารอได้ก็รอดีกว่าครับเพราะยังไงก็ตกแน่นอนเอาตังส่วนต่างไปแต่งได้อีกเยอะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น