ผู้เขียน หัวข้อ: สอบทราบหน่อยคับ BMW F30 ตัวใหม่นี้มีระบบกันขโมยหรือไม่คับ  (อ่าน 5704 ครั้ง)

ออฟไลน์ evolathank

• Newbie
  • *
สอบทราบหน่อยคับ BMW F30 ตัวใหม่นี้มีระบบกันขโมยหรือไม่คับ  ;D

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2012, 23:55:47 โดย evolathank »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
กันขโมยแบบไหนเหรอครับ ไม่เข้าใจคำถามหนะครับ

• Newbie
  • *
พวก เวลามีคนทุบกระจก อะคับ จะมีเสียงร้องไหมคับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
พวก เวลามีคนทุบกระจก อะคับ จะมีเสียงร้องไหมคับ
คิดว่าไม่น่าจะมีนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
คิดว่าไม่น่าจะมีนะครับ
น่าจะมีนะครับ เพราะผมเคยเจอรถเบนซ์โดนทุบต่อหน้าต่อตาผม ร้องลั่นเลยหล่ะ แต่ถึงทุบได้ก็ขับออกไปไม่ได้ครับ เพราะกุญแจมันมีโค๊ตของแต่ละคันอยู่

ออฟไลน์ jojow

น่าจะมีนะครับ
ขนาด E60 รุ่นเก่าเมื่อ 8 ปีที่แล้วยังมีนะครับ
ผมเคยให้ คนอื่นกดล็อคที่รีโมท ส่วนผมอยู่ในรถ
พอเปิดประตูออก เท่านั้นล่ะ รถร้องเสียดังมากกกกกกกกกก
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากๆคับ

ออฟไลน์ bleem

กุญแจรีโมท ระบบล็อคอิเล็กทรอนิก 2 ชั้น + ปุ่ม push START คล้ายๆกับแคมรี พริอุส เทียนาmc  ซึ่งมันน่าจะป้องกันขโมยในระดับนึงครับ ระบบมันซับซ้อนและไม่

มีกุญแจบิด คนขโมย ยากกว่าเยอะครับ การจะทำให้ระบบทำงานได้ ;D ต้องมีความรู้ในรถนั้นๆเลยครับ โจรเลย เพ่งเร็งน้อยกว่า ส่วนใหญ่หันไปทาง พวก กระบะ suv

เก๋งรุ่นเก่า สำหรับพวกเบ้น หรือ บีเอ็ม  ใหม่หายน้อยมากครับ ผมไม่แน่ใจตัวเลข แต่คิดว่า น้อยมากๆครับ โจรที่จะขโมย ต้องรู้ในรถแบรนด์นี้เฉพาะสถานเดียวเลย

ครับ มันยากกว่าการขโมยรถปกติระบบกุญแจบิด + ล็อคเทค + ล็อกพวงมาลัย + ล็อกล้อ มากกว่าซะอีกผมว่านะ และรถระดับนีโจรเองยังกลัว ระบบ GPS ในตัว

ติดตามรถหายได้ด้วย ซึ่งมีข่าวการตามหากันจนเจอ  กันเลยทีเดียว ซึ่งโจรส่วนใหญ่ คงไม่เอารถครับ มีแต่ทุบกระจก เอาของในรถมากกว่าครับ