ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องอะไหล่ของ skoda ซะหน่อย  (อ่าน 6257 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockYou

• Jr. Member
  • **
    • http://facebook.com/akkarat.ton
ขอถามเรื่องอะไหล่ของ skoda ซะหน่อย
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:02:44 »
บอร์ดที่นี่ค่อนข้างสนใจ skoda พอสมควร วันนี้เองผมไป motor show มา แต่เสียดายที่ไม่ได้ดู (ไม่ทันสังเกต)
เหนในบอร์ดนี้พูดว่า skoda superb เป็นรถดี ออพชั่นเยอะ ราคาถูก แต่ผมห่วงเรื่องอะไหล่น่ะสิ
ผมเลยอยากถามว่า skoda เนี่ย ราคาอะไหล่โดยรวมสูงมั้ย ถ้าเทียบกับรถยุโรปด้วยกัน น่าจะประมาณยี่ห้อไหน (เช่น audi)

ขอบคุณคับ
พูดไม่เพราะแต่จริงใจ
ดีกว่าปากปราศรัย  แต่น้ำใจเชือดคอ!!

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ขอถามเรื่องอะไหล่ของ skoda ซะหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:16:15 »
อะไหร่ใช่ร่วม Volk,Audi ครับ แพงมั้ย ตอบคือแพงกว่า Ford,Chevy, แน่นอน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ขอถามเรื่องอะไหล่ของ skoda ซะหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:21:33 »
ราคาตระกูลกงสียนตรกิจเดิม ราคาอะไหล่น่ากลัวอยู่แล้น มากน้อยเท่านั้นครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ eight

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:25:45 »
อะไหล่แชร์กันกับ VW Audi แต่ part number เป็นคนละเบอร์ คนละราคาครับ  ;D

ปล. อย่างที่เคยคุยกับคุณ Jimmy เหมือนเป็นตราบาปติดตัวเลยครับ 5555

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 00:22:39 »
ช่วง 5 ปีเข้าศูนย์ฟรี ก้ใช้สิทธิ์ให้เต็มที่

แต่หมดประกันศูนย์แล้ว ก็เข้าอู่นอกได้ครับ ร้านอะไหล๋โฟล์คมีไม่น้อย ใช้ร่วมกับ A6 และ Passat ได้หมด

แต่เวลาเข้าไปซื้อ ต้องบอกว่าเป็น Skoda นะ ถ้าบอกว่าขับ Audi อาจจะแพงได้  ;D

ถามว่าแพงมั้ย ไม่ได้หูฉี่แบบเบนซ์ บีเอ็ม ก็แพงพอๆ กับวอลโว่ เปอโยต์ ซีตรองยุคใหม่ๆ แหละครับ  แต่อาจจะรออะไหล่นานหน่อย เพราะหายากกว่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 00:36:44 »
อะไหล่แชร์กันกับ VW Audi แต่ part number เป็นคนละเบอร์ คนละราคาครับ  ;D

ปล. อย่างที่เคยคุยกับคุณ Jimmy เหมือนเป็นตราบาปติดตัวเลยครับ 5555

ยังไง๊ยังไง ก็อย่าให้ถึงขั้นต้องเปลี่ยนนามสกุลเพื่อจะขายรถกันเลยก็พอแล้วคร้าบ พ่อคู้นนนนนนน!!

วันนี้ คาดว่าจะเข้างานมอเตอร์โชว์
ถ้าใบราคาอะไหล่ทำเสร็จแล้ว ส่งมาด้วยเน่อ จะได้เอามาให้ดูกันเลยซะที
จะได้รู้ว่า แพงหรือไม่ แพงกว่าเขามากน้อยแค่ไหน ถูกกว่าที่ชิ้นไหน อย่างไร
ให้มันรู้ดำรู้แดงกันไปเลย

แต่ตรงๆนะ กระทู้ Skoda ตอนนี้ ผมว่ามากไปนิดนึงแล้วละ.....ต้องเพลาๆกันหน่อยนะครับคุณผู้อ่าน
ถ้าผมเตือน Fiesta Brio Prius ด้วยมาตรฐานเดียวกันนี้ ผมก็ต้องปราม กระทู้ Skoda ด้วยมาตรฐานเดียวกันนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2011, 00:38:47 โดย J!MMY »