ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องอะไหล่ Civic FB พอใช้ไปนานๆครับ  (อ่าน 2624 ครั้ง)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
รู้สึกว่า FB จะไม่มีขายที่ญี่ปุ่นแล้ว
แต่เห็นว่าพวกอะไหล่มือสอง(ตามเซียงกง) บ้านเราจะขนขึ้นเรือมาจากญี่ปุ่นทั้งนั้น

ทีนี้พวกอะไหล่ตัวถังของ FB หลังจากใช้ไปนานๆ (10ปี+) มันจะหายากหรือเปล่าครับ
หรือว่าแค่หายากถ้าเทียบกับรุ่นก่อนๆ แต่ก็ไม่ยากเท่าไหร่นักถึงขั้นต้องสั่งนำเข้าเป็นชิ้นๆ

ออฟไลน์ KinGmO

• Full Member
Re: อยากรู้เรื่องอะไหล่ Civic FB พอใช้ไปนานๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 22:24:55 »
ผมก็กังวลเรื่องนี้เหมือนกันเลยครับเพราะรุ่นก่อน ญี่ปุ่น มีขาย แต่ FB ไม่มีขายที่ญี่ปุ่นแล้ว หรือว่าเราจะมี เซียงกงอเมริกา

ขอทราบข้อมูลด้วยคนครับผม
Civic FB 2013

ออฟไลน์ ChoCcoYen

Re: อยากรู้เรื่องอะไหล่ Civic FB พอใช้ไปนานๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 22:30:12 »
ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับเพราะบ้านเราขายได้เยอะอยู่อะไหล่น่าจะมีเยอะ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

ออฟไลน์ nunix

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 23:32:42 »
ผมก็กังวลเรื่องนี้เหมือนกันเลยครับเพราะรุ่นก่อน ญี่ปุ่น มีขาย แต่ FB ไม่มีขายที่ญี่ปุ่นแล้ว หรือว่าเราจะมี เซียงกงอเมริกา

ขอทราบข้อมูลด้วยคนครับผม

อยากทราบด้วย

ปล. เข้ามาฮาชื่อ "เซียงกงอเมริกา"  ;D ;D ;D ;D ;D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ aoddy1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 11:01:09 »
ญี่ปุ่นไม่ขายรุ่นนี้แล้วขายตัวไหนครับ ที่ใกล้เคียงกัน

ออฟไลน์ The Godfather

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 13:22:42 »
เชียงกงอเมริกา อะไรก็เกิดขึ้นได้ ^_0