ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่า PJS จะมีราคาประมาณไหน ออปชั่นเป็นอย่างไรครับ  (อ่าน 7488 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ผมเป็นคนนึงที่เห็นหน้าตาของเจ้า PJS มาแล้ว โดนใจอย่างแรงครับ จากโจทย์ที่เคยหารถซักคัน ในงบไม่เกิน 1.5 ล้าน ก็เลยมีเจ้านี่พ่วงมาด้วย

อยากทราบความคิดเห็นของทุกๆท่านครับ ว่าเจ้า PJS จะมาราคาประมาณไหน และมีออปชั่นทั้งด้านของเล่น และออปชั่นความปลอดภัยเป็นอย่างไร มาร่วมแชร์ความคิดเห็นก่อนรถเปิดตัวกันครับ  :)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• Hero Member
  • นับ1ใหม่
คิดว่าตัวท็อปไม่น่าเกิน1.5ล้านนะครับ
ถ้าเกินก็คงตั้งเพื่อลดกระจาย 5-7หมื่น  :)
ผมก็ว่ามันสวยนะ หน้า ท้าย ตรงท้ายใส่สปอยเลอร์หลังก็ครบสูตรละ(เดิมจากภาพโล้นไปนิ้ด)
ถ้าราคา 1.5ล้าน และออฟชั่นจัดเต็มนี่ ผมว่า ค่ายเปิดก่อนมีจุก

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมเดานะ 1.509 - 1.559 เป็นตัวท็อป จะไม่ไปถึง 1.599 แบบ เพื่อนๆเค้า

ส่วนออฟชั่นความปลอดภัยคงมาเต็ม ส่วนของเล่นคงไม่มากแบบเดิม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ws pattaya

• Sr. Member
149x,xxx ;D :D

ออฟไลน์ pjs6306

คงเปิดตัวราคาคล้ายๆ ค่ายก่อนๆที่เปิดตัวราคาเผื่อภาษีใหม่ ปีหน้าปรับภาษีใหม่แต่ราคาเดิม เพราะได้ปรับตอนเปิดตัวไปแล้วนั่นเอง อยากให้เปิดที่ 1,0xx,xxx-1,3xx,xxx b จะเวิร์กมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2015, 21:41:31 โดย pjs6306 »

ออฟไลน์ Deaw

น่าจะบวกขึ้นไปจากเดิม 70,000 - 100,000 ครับ เดาจากราคา triton
จริงๆ ส่วนตัว ไม่ได้ต้องการ option ไรมากมาย ขอราคาพอๆ เดิมจะดีกว่า
อัพ option แต่เพิ่มราคามหาโหดก็ไม่ไหว

ออฟไลน์ kiwiwi

ที่แน่ๆ ทีมการตลาดมีเวลาทำการบ้านพอสมควรในการตั้งราคา
น๊อกหรือไม่ คงไม่

แต่อาจจะเขย่าขาเจ้าตลาดได้บ้างแหละ เพราะแถวบ้านมีแต่คนออกปาปอดป้ายแดงกันเป็นว่าเล่น ด้วยราคาเจ็ดแสนกว่าบาท

ออฟไลน์ JAAP01

แรงบันดาลใจไฟท้ายนี่ คงจะมาจากคันนี้ Cadillac SRX อิอิ ;)

Cadillac Escalade 2015

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2015, 22:46:14 โดย JAAP01 »

ออฟไลน์ beerrl

ถ้า mitsu กะว่าจะมาลดกระแส fortuner เลย
ผมเดาว่า ราคาต่ำกว่า fortuner 1แสนขึ้น อุปกรณ์ option มาเท่าๆกัน หรือมากกว่า fortuner นิดหน่อย
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ SM.

option ยุคนี้ ต้องมาพอสมควรเลยตั้งแต่ตัวถูกสุด ไม่งั้นมีปัญหาอีก โดนบ่น

ราคาน่าจะบวกขึ้นอีกไม่เกิน 150,000 จากรุ่นเดิมครับ ถ้าตัวล่าง คงบวกไม่ถึง 100,000 ขึ้นกับการจัด option มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2015, 00:24:23 โดย SM. »

promt

• บุคคลทั่วไป
ที่แน่ๆ ทีมการตลาดมีเวลาทำการบ้านพอสมควรในการตั้งราคา
น๊อกหรือไม่ คงไม่

แต่อาจจะเขย่าขาเจ้าตลาดได้บ้างแหละ เพราะแถวบ้านมีแต่คนออกปาปอดป้ายแดงกันเป็นว่าเล่น ด้วยราคาเจ็ดแสนกว่าบาท

ตัวล่างยังเหลืออีกเหรอครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ราคายังคาดเดายากนะครับ อาจจะไม่ถูกกว่าสักเท่าไหร่ แต่ผมคิดว่าถูกกว่า เพราะจูนใหม่ตั้งราคาโหดเกิน

ตัวเก่าโฉมBMC ตัวท็อปที่ใส่พวกออฟชั่นช่วงล่างมาสู้ฟอร์ ก็โดดมาราคาเท่ากันๆแล้วนะ ไม่ถูกกว่ารุ่นต่อรุ่นเหมือนโฉม MC

ผมเห็นรูปหลุดในเฟส ด้านท้ายตอนกลางวันโบราณโคตรเลย แต่ถ้าเปิดไฟตอนกลางคืนคนละเรื่องครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

เรื่องราคานี่สับขาหลอกกันจนกว่าจะเปิดหละครับครับ ขนาดข่าวราคาของ FTN ได้จากเจ้าของดิลเลอร์เลย เปิดราคามาต่ำกว่าข่าวเป็นแสน หรือรีโว่เองข่าวราคาก็มาเป็นระรอกเปิดราคามาก็เงิบเลย

ส่วน new PJRS ตัวใหม่เนี่ยราคาสายข่าวบอกราคา 1.0xx-1.4xx และจะตีกินทั้งตลาด Compact SUV และ PPV ผมว่าน่าสนใจมาก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Newhang

ราคา คงไม่เกิน fortuner

อ๊อฟชั่นไม่กล้าเดา กลัวเงิบ :-X

ออฟไลน์ MUK

Option มาเต็ม top ไม่เกิน 1.39 ของแถม หรือส่วนลดเกือบ แสน อยากให้ขายเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ recycleman

ออฟชั่นผมว่าไม่น่าจะด้อยกว่าคู่แข่งหรอกครับ ยิ่งระบบ entertainment ตัวก่อนนี่จัดว่าไม่ธรรมดาเลยมีพาวเวอร์แอมป์ใส่มาให้ด้วย

ตัวใหม่นี่ก็แอบหวังเล็กๆว่ามิตซูจะจัดเซอร์ไพรส์แฟนๆด้วยชุดเครื่องเสียง rockford fosgate ในตัวท๊อปอยู่น่ะนี่

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
Option มาเต็ม top ไม่เกิน 1.39 ของแถม หรือส่วนลดเกือบ แสน อยากให้ขายเท่านี้ครับ

สำหรับผม ตัวอ๊อปชั่นเต็ม ขับ 2 ราคานี้ผมโอเคแล้วครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยังไม่รู้ว่าจะเปิดตัวพร้อมขายเลยหรือเปล่า
และผมเดานะว่า ไม่ คงแค่เปิดตัวให้ดูก่อน
แล้วอีก 3-4 เดือน ค่อยมีรถส่งมอบ ซึ่งก็ไม่แน่
ว่าจะหลุดปีนี้รึเปล่า เพราะจะมีผลในเรื่องภาษีปีหน้าแน่นอน
จะเปิดมาแพงเลยเผื่อภาษีปีหน้า ก็อาจทำให้ยอด
ไม่ดีเท่าที่ควร อาจจะเปิดมากลางๆเพื่อกระตุ้นยอด
แล้วทยอยปรับขึ้นมากกว่า แต่ที่แน่ๆถูกกว่า FJN แน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tierak

ยังไม่รู้ว่าจะเปิดตัวพร้อมขายเลยหรือเปล่า
และผมเดานะว่า ไม่ คงแค่เปิดตัวให้ดูก่อน
แล้วอีก 3-4 เดือน ค่อยมีรถส่งมอบ ซึ่งก็ไม่แน่
ว่าจะหลุดปีนี้รึเปล่า เพราะจะมีผลในเรื่องภาษีปีหน้าแน่นอน
จะเปิดมาแพงเลยเผื่อภาษีปีหน้า ก็อาจทำให้ยอด
ไม่ดีเท่าที่ควร อาจจะเปิดมากลางๆเพื่อกระตุ้นยอด
แล้วทยอยปรับขึ้นมากกว่า แต่ที่แน่ๆถูกกว่า FJN แน่ๆ

ได้ข่าวว่าส่งมอบรถ ต.ค. ปีนี้ครับ

ออฟไลน์ Auto

ราคารถตั้งไม่ให้ถูกกว่ากัน  และไม่แพงกว่ากัน กรณีอ๊อพชั่นไม่หนีกันมาก  เพราะเป็นคู่แข่งกันโดยตรง
Pajero  เขาก็มีภาพที่ใกล้เคียงกันกับ Fortuner  คงไม่อัดอ๊อพชั่นให้มากกว่ากันเยอะ  และไม่ตั้งราคาให้ถูกว่ากันมาก แต่ไม่แพงกว่ากันแน่
สรุปมโนไปเลยว่าราคาพอกัน

ออฟไลน์ kukkik

• Newbie
  • *
รอดูกันต่อไป :) :) :) :)

ออฟไลน์ chawalit

• Newbie
  • *
 :) :) :) :) ผมก็รอดูเหมือนกันครับ  :) :) :) :)