ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับว่า เดียวนี้ซื้อน้ำมันเครื่อง อะไหล่จากช่องทางไหนกันครับ  (อ่าน 2119 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สอบถามครับ พอดีผมอยากซื้อน้ำมันเครื่องครับ (ถ้าได้แถมกรองด้วยจะดีมาก)

อยากทราบว่าเดียวนี้ไปซื้อกันที่ไหนอย่างไรกันครับ

อย่างพวกช่องทาง online เช่น Shopee lazada มันเป็นน้ำมันเครื่องปลอมไหมครับ

ตอนคันเก่า เมื่อ 10 ปีก่อน จำได้ว่าน้ำมันเครื่องปลอมเยอะมากครับ

พอมีร้านค้าออนไลน์ หรือร้านอะไหล่ จริงๆ ที่แบบ ไปแล้ว จบ ได้ของกลับมาครบๆ มีที่จอดรถสะดวก ไหมครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ผมซื้อ online จาก shopee

ถ้าดูในนั้นบ่อยๆ ก็จะมีร้านที่คุ้นหู ที่ไว้ใจได้แหละ เช่น อาร์ตออยล์ / 247 อะไรอีกหว่า จำไม่ได้ละ

อีกอย่าง ผมซื้อของแปลก มั่นใจว่า ไม่น่าจะมีใครปลอม เพราะปลอมไป ก็คงหาคนซื้อยาก

ออฟไลน์ Bizky

• Newbie
  • *
ผมซื้อกับ อาร์ตออยส์ ครับตั้งแต่สมัยแกขับรถส่งตามบ้าน จนตอนนี้มีหน้าร้านแล้ว ส่วนมากจะสั่ง voltronic กับ  mobil1ใช้บริการมาหลายปีแล้วไม่มีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้า online ผมซื้อกับ Shopee เฉพาะที่เป็น Official Store ครับ
พวก Shell, Motul, Fit Auto (PTT), Furio บางจาก

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
Shopee บ้าง Lazada บ้างแล้วแต่ราคาครับ

แต่สองครั้งหลังซื้อน้ำมันเครื่องดีเซลกับเบนซินกึ่งสังเคราะห์ furio ที่ปั๊มบางจาก ราคาลด 20% + ส่วนลดบัตรเติมน้ำมันอีก 200 บาท แล้วราคาพอๆ กับซื้อออนไลน์ที่บวกค่าส่งครับ มั่นใจว่าได้ของแท้ และได้ของทันทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2023, 03:02:00 โดย manonmoon »

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมซื้อผ่าน Shopee ผ่าน Official Shop เท่านั้นครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Sit: )

ซื้อ b เร็ว ผ่าน app ส้ม ใช้คูปอง
แล้วนัดรับสาขาใกล้บ้าน ไม่มีค่าส่ง

ออฟไลน์ Moddang13

• Newbie
  • *
ผมซื้อแอพส้มบ้างถ้าได้ส่วนลดเยอะแต่จะซื้อร้านประจำที่ไว้ใจได้ หรือบางทีก็ซื้อหน้าร้านอึ้งประภากร มันอยู่ใกล้บ้านครับ

ออฟไลน์ gun007

• Jr. Member
  • **
ผมซื้อ official shop เท่านั้นครับ ปลอดภัยชัวร์ อาจจะแพงกว่านิดๆหน่อยๆ
ถือคติอย่าเห็นแก่ของถูก เสี่ยงของปลอม เครื่องเป็นอะไรมาไม่คุ้มครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
น้ำมันเครื่องผมเข้าFITAUTOครับ ไม่ปลอมแน่ๆ
น้ำมันเครื่องตังTOPสุดของPTTคุณภาพดีใช้ได้ครับ
แถมกรอง,ฟรีค่าแรงแถมบัตรเติมน้ำมัน500คำนวนแล้วพอๆกับซื้อร้านอะไหร่ดีดอทคอมมาเปลื่ยนเองแต่ไม่ต้องเปื้อนมือ 8)

ออฟไลน์ shando

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องยี่ห้อ ซื้อfit auto แท้แน่นอน ถูกเท่าซื้อจากเวบ แถมเปลี่ยนฟรีด้วย

ออฟไลน์ bangkrub08

• Newbie
  • *
เท่าที่เห็นมีในแอปส้มเป็นของ FIT Auto ครับ เคยซื้ออยู่เชื่อถือได้ เพราะถือไปให้ศูนย์เปลี่ยนด้วย