ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำวิธีทำให้ H-1 (Grand Starex) นุ่มขึ้นหน่อยครับ  (อ่าน 4487 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mon8118

• Sr. Member
พอดีอยากให้เจ้า grand starex ที่บ้านมันนุ่มขึ้น เด้งน้อยลงหน่อยครับ
ถ้าเปลี่ยนแค่สปริงeibach จับคู่กับโช้คเดิมจะนุ่มหนึบขึ้นไหมครับ ไปดูในเพจคลับมามีแต่คนแนะนำgrpp เลยมาถามเพื่อนๆในนี้ดีกว่า ขอบคุณทุกคนล่วงหน้ามากๆนะครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ pannawatt88

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำวิธีทำให้ H-1 (Grand Starex) นุ่มขึ้นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 21:17:57 »
ใน h1 club แนะนำได้มั่นใจที่สุดแล้วครับ ถ้าเกี่ยวกับเรื่อง รถh1. ผมเอง ก้อเปลี่ยนตามที่เพื่อน สมช  ในคลับแนะนำครับ
  เปลี่ยนแล้วก้อนุ่มขึ้นมา นะครับ แต่เทียบกับ ช่วงล่างแบบ รถเก๋ง ก้อยัง แข็ง + กระด้างกว่า
อยู่ ดีอะคับ

ป.ล.ผมเปลี่ยนทั้งสปริง eibach / โช๊คหลัง gr / ยาง yoko geolander. อ้อ ผมเป็นรุ่น ปกติ ไม่ใช่ grand starex  นะคับ. แต่ทั้ง ตัวปกติ ถึง premium. / starex ถ้าจำไม่ผิด . ช่วงล่างด้านหลังก็เป็นแบบ rigid axel +  แขนยึด สี่จุด. คอยล์/โช๊ค แก๊ส คับ

ออฟไลน์ a601970

• Sr. Member
  • ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
Re: ขอคำแนะนำวิธีทำให้ H-1 (Grand Starex) นุ่มขึ้นหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2016, 22:32:05 »
ตรวจดูลมยางก่อนอันดับแรกครับ

ออฟไลน์ tigercovers

• Jr. Member
  • **
  • ผ้าคลุมรถ ผมไว้ใจพี่เสือครับ www.tiger-covers.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 07:51:19 »
ใน h1 club แนะนำได้มั่นใจที่สุดแล้วครับ ถ้าเกี่ยวกับเรื่อง รถh1. ผมเอง ก้อเปลี่ยนตามที่เพื่อน สมช  ในคลับแนะนำครับ
  เปลี่ยนแล้วก้อนุ่มขึ้นมา นะครับ แต่เทียบกับ ช่วงล่างแบบ รถเก๋ง ก้อยัง แข็ง + กระด้างกว่า
อยู่ ดีอะคับ

ป.ล.ผมเปลี่ยนทั้งสปริง eibach / โช๊คหลัง gr / ยาง yoko geolander. อ้อ ผมเป็นรุ่น ปกติ ไม่ใช่ grand starex  นะคับ. แต่ทั้ง ตัวปกติ ถึง premium. / starex ถ้าจำไม่ผิด . ช่วงล่างด้านหลังก็เป็นแบบ rigid axel +  แขนยึด สี่จุด. คอยล์/โช๊ค แก๊ส คับ

ชัดเจนครับ ตามนี้เลย  ;)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 10:39:59 »
ปีหน้าจะเปลี่ยนโฉมมั๊ยเนี่ยย

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2016, 14:04:34 »
บางคนก็ไม่จบนะครับ เปลี่ยนไปมาเสียเงินหลายรอบ
ลมยางอ่อนเกินไปก็ไม่ดีครับ ลองดูสัก40-42อย่าอ่อนเกินไปไม่แนะนำ
สเป็กระบุหน้า42หลัง44
ขับช้าลงก็ช่วยได้เยอะ