ผู้เขียน หัวข้อ: new city กับ new yaris คันไหนน่าใช้งานมากกว่ากันครับบ  (อ่าน 7885 ครั้ง)

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
Re: new city กับ new yaris คันไหนน่าใช้งานมากกว่ากันครับบ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 14:11:35 »
city city city city city

ออฟไลน์ pipype

• Newbie
  • *
Re: new city กับ new yaris คันไหนน่าใช้งานมากกว่ากันครับบ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 17:13:15 »
ก่อนอื่นเลยนะคับต้องขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยคับคือตอนนี้ที่ดูสองรุ่นนี้คืออยากเปรียบเทียบเรื่องความประหยัดเป็นหลักเลยคับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 22:16:17 »
ก่อนอื่นเลยนะคับต้องขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยคับคือตอนนี้ที่ดูสองรุ่นนี้คืออยากเปรียบเทียบเรื่องความประหยัดเป็นหลักเลยคับ
ดูโหงวเฮ้งแล้ว City S M/T vs Yaris J (CVT) ผมว่า City S M/T กินครับ
ทั่วๆไปรถเกียร์ธรรมดาจะประหยัดกว่ารถเกียร์ CVT อยู่แล้วถ้าคนขับไม่ซัด
และยิ่ง City ตัวนี้กิน e85 ได้อีก ไม่ต้องสืบแล้วล่ะว่าใครประหยัดกว่า ผมต่อให้เอา City ตัว CVT
มาเติม e85 เทียบกับ Yaris เติม e20
เมื่อคิดเป็นค่าใช้จ่าย บาทต่อกิโลเมตร City เกียร์ CVT ยังจะประหยัดกว่าเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pipype

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:26:08 »
ดูโหงวเฮ้งแล้ว City S M/T vs Yaris J (CVT) ผมว่า City S M/T กินครับ
ทั่วๆไปรถเกียร์ธรรมดาจะประหยัดกว่ารถเกียร์ CVT อยู่แล้วถ้าคนขับไม่ซัด
และยิ่ง City ตัวนี้กิน e85 ได้อีก ไม่ต้องสืบแล้วล่ะว่าใครประหยัดกว่า ผมต่อให้เอา City ตัว CVT
มาเติม e85 เทียบกับ Yaris เติม e20
เมื่อคิดเป็นค่าใช้จ่าย บาทต่อกิโลเมตร City เกียร์ CVT ยังจะประหยัดกว่าเลย

ขอบคุณมากเลยคับ สงสัยคงต้องเทไปให้city ซะแว้ววว 55

ออฟไลน์ seeeee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 14:26:59 »
เงินไม่มช่ปัญหา CITY เถอะครับท่าน ความปลอดภัยมาครบๆ ครับท่าน

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 23:42:04 »
CITY แน่นอนครับ