ผู้เขียน หัวข้อ: รถสีขาวติดFlim สีเข้มขนาดไหนดีครับไม่เข้มแต่กันร้อนได้ดี  (อ่าน 7020 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccainbkk

• Newbie
  • *
รถสีขาว Polar White  E300 AMG Klass ตัวนี้ ประมาณว่าเดือนหน้าได้รถ
ชับทางไกลซะส่วนใหญ่  ใช้ที่บ้านนอก หลังคาแก้วติดอะไรไม่ร้อนแต่ไม่อยากได้มืดอย่างตัวเช้มสุดๆ f30 อะไรนี่แหละครับน้องผมติดไปแล้ว  ผมว่าถ้าเย็นหรือกลางคืนนี้เปิดผ้ามุ่งแล้วไม่เห็นท้องฟ้านะครับ
แต่ผมขับตัว Iridium Sliver  ของน้องสาว เพิ่งออก เหมือนกัน รุ่นเดียวกัน ติดหลังคาแก้ว ดำเช้มไม่ร้อนครับ แต่ผมไม่ชอบอย่างที่บอก

จริงๆ ตอนแรกไม่คิดอะไรกะสี Polar White  แต่สรุปกันคุณแม่บอกให้เลือกสีขาว ส่วนตัวมีใจให้สีดำ กะ Palladium Sliver แต่เนื่องจากใช้รถสีดำกะสีเทาเข้มมาตลอด ไม่ค่อยติดflim ดำเพราะ ขับทางไกลต่างจังหวัดผมว่ามันมืดไป ในบางพื้นที่ในบางครั้ง ครับ

ทางศูนย์ติดแถมมาให้แต่ถ้าเอาตัวแพงVk ต้องจ่ายเพิ่มอีกประมาณ 24000บาทครับ รถน้องที่ออกก่อนจ่ายเท่านั้น

คือเข้าใจว่ารถขาวติดเข้มดูสวยแน่ๆ แต่ กลัวมันจะมืดจนเกินไป ครับ

แนะนำทีครับ ที่คิดไว้แบบนี้ถือว่าใช้ได้มั๊ยครับ
รอบคัน VK55 รวมทั้งบานหน้าหลัง
ส่วนหลังคา ผมยังนึกไม่ออกคือตอนแรกกะจะเอาVk70 แบบใสๆ ไปเลย คือตอนเปิดมุ้งดำออกแล้วมันกว้างแต่คิดว่าติดVk70 ไม่ลอดแน่คงหัวสุก ถึงจะปิดมุ้งในเวลาขับทางไกล ยาวๆ  VS กะ  คิดว่าจะติดVK30 แต่กลัวมันมืด

แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• Sr. Member
  • MONEY
   สีขาว film ดำหมืดสุด ไม่มีปรอทจะดูสวย เช่น lamina arl05 หรือ 3m เข้มๆ

ส่วนตัวใช้ 3m crystaline c40 รอบคัน กับ e coupe ที่มีหลังคาแก้ว ไม่ร้อน ไม่แสบตา และ easy pass ผ่าน

ส่วน v kool ไม่ใช้เพราะใช้ easy pass ไม่ได้ ถ้ากรีดฟิลม์ รังสีความร้อนก็จะผ่านมาได้ครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ RockTheMonk

• Sr. Member
  • What Happened, Happened...
VK 30 ไม่มืดแน่นอน ขับสบายทั้งกลางวันกลางคืน ถ้าอยู่แถวปิ่นเกล้าหลังไมค์มาลองขับรถผมก่อนตัดสินใจได้..

ข้างล่างมีกระทู้สอบถาม v-kool อยู่ ตามไปอ่านได้ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,38055.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2014, 15:30:14 โดย RockTheMonk »

• Newbie
  • *
   สีขาว film ดำหมืดสุด ไม่มีปรอทจะดูสวย เช่น lamina arl05 หรือ 3m เข้มๆ

ส่วนตัวใช้ 3m crystaline c40 รอบคัน กับ e coupe ที่มีหลังคาแก้ว ไม่ร้อน ไม่แสบตา และ easy pass ผ่าน

ส่วน v kool ไม่ใช้เพราะใช้ easy pass ไม่ได้ ถ้ากรีดฟิลม์ รังสีความร้อนก็จะผ่านมาได้ครับ

น้องสาวก็แนะนำ ว่าถ้าให้ดูเข้ม ก็C40 จริงๆ คันที่ติดC40 ผมเป็นคนติดให้เอง CRV Gen3 สีทอง  แต่ผมไม่ชอบ มองออกมาแล้วมันเหลืองๆ น้องผมว่าCRV เทียบกะ E300 ที่น้องผมใช้อันนี้ติดVK30 รอบคันหลังคาFx30 แบบดำสนิท บอกว่ารู้สึกร้อกว่า C40 ผมเลยงง คิดว่าVK น่าจะดีกว่าหรือเพราะแอร์รถCRVเญ้นกว่าE300 อ่ะ

ตอนนี้ผมกำลังคิดว่าสูตรจะเป็น
รอบคันVK30
บานหน้ากะหลังคา แค่VK55 พอ
แต่ถ้าC40 อย่างท่านว่าผมชักลังเล ครับ และที่สำตัญผมขัดใจตัวเอง แต่ตามใจท่านแม่ยอมออก E300amg  ไม่เอา E coupe  อ่ะ  :'(

• Newbie
  • *
VK 30 ไม่มืดแน่นอน ขับสบายทั้งกลางวันกลางคืน ถ้าอยู่แถวปิ่นเกล้าหลังไมค์มาลองขับรถผมก่อนตัดสินใจได้..

ข้างล่างมีกระทู้สอบถาม v-kool อยู่ ตามไปอ่านได้ครับ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,38055.0.html

ขอบคุณมากครับ 
ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ เดือนหรือ2 เดือนถึงเข้ากทมครับ  กราบขอบพระคุณอย่างสูง เรื่องหลังไมค์
อย่างที่ตอบท่าน Despinaauto lci  สูตรอาจจะเป็นแบบนั้ร
ปล.
ไม่เอาลามิน่าแล้ว มันเป็นเงาครับตอนนี้รถประจำผมaccord 2.4 Gen8 ผมได้แต่ทำใจตั้งแต่ติดมาครับ คือขี้เกียจไปทำอะไร

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
 crv ติดc40 รอบคันรวมบานหน้า ขับๆไปสักพัก สงสัยจะชิน ไม่รู้สึกว่าเหลืองมากแล้วนะ  กันร้อนดีด้วยสิ ตั้งแต่ติดมา ไม่ได้ใช้แว่นกันแดดเลย  แดดส่องก็อุ่นๆเท่านั้น...

ส่วนe300 ตอนนี้ที่ติดvk30รอบคัน vk55บานหน้า  รู้สึกว่า แดดส่องตาอาจจะเพราะบานหน้าติดvk55 ซึ่งใสค่อนข้างมาก แต่ไม่ได้ถึงกับร้อนแสบนะ เพียงแต่มันสว่างอ่ะ มันสว่างกว่า3mc40
ถ้าเธอเลือก vk  ชั้นว่า เธอติดvk30รอบคันรวมบานหน้ายังไหวเลย หลังคาด้วยเอ้า...เพราะฟิล์มมันออกใส แต่กันร้อนได้ดี(เน้นใสแต่กันร้อนได้ดีพอๆกับ3mตัวเข้มอ่ะ)   เรื่องสัญญาณ ชั้นยังใช้ได้ปกติ เหมือนใครไม่รู้ บอกว่าตัวรับสัญญาณอยู่ที่ครีบนอกตัวรถ..

ถ้าเป็น 3m c40 จะกันร้อนได้ดี(ส่วนตัวเท่าที่ขับสลับๆกันสองคัน คิดว่ากันได้ดีพอกัน)  แต่ c40 เวลามองจากในรถออกไป มันก็เข้มกว่าvk30นะ แถมยังติดสีชาๆเหลืองเวลาเรามองออกมานอกรถด้วย นิดนึง....แต่เวลาเรามองจากนอกรถ เรายังเห็นฟิล์มเป็นสีดำอยู่นะ ไม่ใช่สีเหลือง

ถ้าอยากให้ดำตัดขาวไม่ปรอท ติด 3m c40รอบคันเลย  vk มันออกเขียวใสๆอ่ะ

จริงๆรถสีขาว ตอนหารูปหาข้อมูลในเนต ก็ว่าติดฟิล์มดำไมปรอทสวย....เพราะให้ขาวตัดดำ  แต่เท่าที่ดูจากคันจริงตามท้องถนนนะ  รถสีขาว ติดฟิล์มเข้มหน่อย ไม่ว่าจะปรอทหรือไม่ปรอท มันสวยทั้งสองแบบเลยอ่ะ ว่าแล้วก็อยากได้สีขาว แงๆๆ >_<  แลกรถกันมะ? คริคริ

อันนี้vk30รอบคัน กลางแดด ดูเข้มและอมปรอทเขียวๆ ดูเหมือนจะมืดนะ แต่จากข้างในรถ ไม่มืดอ่ะ ใสเลย สว่างดี มองง่าย(เสียแต่สีฟิล์มมันเขียวอ่ะ  น่าจะดำๆ)

อันนี้  3m c40(เข้มสุดของคริสตัลไลน์)มองจากข้างนอก กลางแจ้ง ดูดำกว่าvk ไม่เขียว ดูเข้มกว่าvk  
...อยุ่ในรถ มองออกมาก็มืดกว่านิดนึง แต่ไม่ถึงขับยากนะ แรกๆอาจจะรู่สึกว่ามืดเวลาขับกลางคืน แต่ตอนนี้ชั้นก็ชินแล้ว ขับสบาย ไม่มืด...(สวยอยู่นะ C40 ถ้าไม่ชอบเขียวๆ)

เครดิตรูปรถ จากgoogle(มองแบบนี้ จากในรถ มองออกมาไม่มืดนะ พอดีๆ)
https://www.google.co.th/search?q=3m+c40&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=Se1cU5KKFcfmrAfY9YH4Aw&sqi=2&ved=0CAYQ_AUoAQ&biw=1536&bih=709#facrc=_&imgdii=_&imgrc=7AQnkiMOv0JW2M%253A%3Be3EeOAHTDrxrJM%3Bhttp%253A%252F%252F2g.pantip.com%252Fcafe%252Fratchada%252Ftopic%252FV13025024%252FV13025024-17.jpg%3Bhttp%253A%252F%252F2g.pantip.com%252Fcafe%252Fratchada%252Ftopic%252FV13025024%252FV13025024.html%3B1024%3B576

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2014, 19:19:28 โดย puccamam »

• Newbie
  • *
crv ติดc40 รอบคันรวมบานหน้า ขับๆไปสักพัก สงสัยจะชิน ไม่รู้สึกว่าเหลืองมากแล้วนะ  กันร้อนดีด้วยสิ ตั้งแต่ติดมา ไม่ได้ใช้แว่นกันแดดเลย  แดดส่องก็อุ่นๆเท่านั้น...

ส่วนe300 ตอนนี้ที่ติดvk30รอบคัน vk55บานหน้า  รู้สึกว่า แดดส่องตาอาจจะเพราะบานหน้าติดvk55 ซึ่งใสค่อนข้างมาก แต่ไม่ได้ถึงกับร้อนแสบนะ เพียงแต่มันสว่างอ่ะ มันสว่างกว่า3mc40
ถ้าเธอเลือก vk  ชั้นว่า เธอติดvk30รอบคันรวมบานหน้ายังไหวเลย หลังคาด้วยเอ้า...เพราะฟิล์มมันออกใส แต่กันร้อนได้ดี(เน้นใสแต่กันร้อนได้ดีพอๆกับ3mตัวเข้มอ่ะ)   เรื่องสัญญาณ ชั้นยังใช้ได้ปกติ เหมือนใครไม่รู้ บอกว่าตัวรับสัญญาณอยู่ที่ครีบนอกตัวรถ..

ถ้าเป็น 3m c40 จะกันร้อนได้ดี(ส่วนตัวเท่าที่ขับสลับๆกันสองคัน คิดว่ากันได้ดีพอกัน)  แต่ c40 เวลามองจากในรถออกไป มันก็เข้มกว่าvk30นะ แถมยังติดสีชาๆเหลืองเวลาเรามองออกมานอกรถด้วย นิดนึง....แต่เวลาเรามองจากนอกรถ เรายังเห็นฟิล์มเป็นสีดำอยู่นะ ไม่ใช่สีเหลือง

เออ
 Sale เค้าให้Vkool แต่ถ้ารุ่นแพงเพิ่มตัง อีกเยอะ นะ ถ้าจับ รวมกัน Vkool + 3Mแทนจะเสียตังหรือเปล่า แบบ C40 รอบคันบานหน้า Vk55 หลังคา ก็Vk55  แต่หลังคาขอใสหน่อยชอบเวลาเปิดมุ้งดำ ออก คือมันทำให้โล่งขึ้นไม่อึดอัด แต่ขุนช้างตอนกลับนั่งมาด้วขนาดของแกติดfx30 ยังไม่ได้หัวล้านสุก จิงนะ 

อะไรหัวล้านสุก นี่ยังจะไปลอกออกหลังคาแล้ว มันมืดมากอ่ะ มองดวงอาทิตย์ตรงๆได้เลย  คือกระจกเดิมมันเข้มมาแล้ว ไปติด60%เข้าไปมืดเลย กลางคืนนี่ไม่ต้องมองตึกกันแล้ว ไม่เห็นอ่ะ กลางวันมองขึ้นไปก็สลัวๆแบบตอนใกล้ค่ำอ่ะ..

เสียตังค์เพิ่มแน่ๆ ถ้าเอาฟิล์มแพง เพราะตัวแถมอย่างมากก็แถมรุ่นถูกอ่ะ 4-5พันไม่เกินนี้
ถ้าเลือกรุ่นที่ว่ามาก็เพิ่มอีกเป็นหมื่นอ่ะ..

แล้วจะไปติดผสมกันทำไมหว่า...เดี๋ยวก็เขียวๆดำๆหรอก555

เอา สามเอ็ม ก็ยี่ห้อนี้ไปเลย 3M C40 รอบคันรวมบานหน้าไปเลย เหมือนรถcrvชั้นน่ะ...(หรือไม่ชินกลัวมืด ก็เอาบานหน้า3M C50 ก็ได้)
หลังคาก็เอา 3M C50 มั้ง มันก็ใสกว่า40หน่อยนึง
เรื่องที่ว่าสีชาๆเหลืองๆ ตอนนี้ชินแล้วอ่ะ โอเคเลย

คงเพิ่มเงินอีกเป็นหมื่นอ่ะ เพราะ3M รุ่นนี้ มันหมื่นแปดอ่ะนะ

หรือจะเอา vk  ก็เอา รอบคันvk30 บานหน้าvk55(จริงๆบานหน้าเอา30ยังได้เลย ไม่มืดนะ หรือจะเอาvk40ก็ได้ อยู่ระหว่าง30และ55นะ) หลังคาก็เอาvk30น่ะแหล่ะ ไม่มืดมาก กันร้อนดี(เค้าว่ากันนะ เพราะvk30นี่รุ่นท็อปที่สุดของรหัสvkแล้วอ่ะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2014, 20:13:34 โดย puccamam »

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
เอาแบบ vk55 รอบคัน หลังคา vk70  ครับ รถสีขาวนี่จะเข้ากับรถฟิล์มเข้มแบบใสๆ หรือ สีอ่อนแบบใสๆ ครับ ไม่เหมาะกับฟิล์มปรอทหรือทึบๆไปเลยครับ ถ้า vk30 มันออกเทาอมเขียวนิดน่ะครับ มันจะชวนให้รถดูหมองๆน่ะครับ
 ขับรถสวยๆ ฟิล์มใสๆ ต้องโชว์หน้าหล่อๆของคนขับด้วยครับ ถ้าวันไหนแดดจ้าก็ใส่แว่นกันแดดเอา(ยิ่งหล่อ) เข้าไปอีก 555+
ปัจจุบันคันใหม่ๆที่บ้านใช้ Hüper optik ถ้าเทียบกับคันเก่าที่ใช้ vk series รอบคัน ถือว่าใกล้เคียงกัน แต่ huper จะเข้มกว่า แต่ถูกกว่าเยอะครับ ...เผื่อเป็นทางเลือกครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับกำลัคิดอยู่ว่าจะเป็น 3m หรือ VK ครับ
ที่กลัวคือร้อน กระจกสีออกชาๆเพราะ CRV ที่น้องผม puccamam บอกก็จริงคือมองออกมาจากรภมันออกเหลือง แต่ติดแล้วจะดูดดีว่าVK ร้อนพอๆ กันแต่ภูกกว่าเอยะ
Vk กลัวมองข้างนอกเขียวอีกแล้ว แต่ภายในบอกไม่รู้สึกอันนี้ชอบ
เลือกยากจิง อิอิอิ

อีกอย่างศูนย์ ติดให้ฟรีแต่ไม่เกินเท่าไหรจำไม่ได้ไม่แน่ใจว่า3m จะได้เปล่า หรือต้องเพิ่มตัง แต่VK ต้องเพิ่มอีกประมาณ 240000 บาทครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขอบคุณมากครับกำลัคิดอยู่ว่าจะเป็น 3m หรือ VK ครับ
ที่กลัวคือร้อน กระจกสีออกชาๆเพราะ CRV ที่น้องผม puccamam บอกก็จริงคือมองออกมาจากรภมันออกเหลือง แต่ติดแล้วจะดูดดีว่าVK ร้อนพอๆ กันแต่ภูกกว่าเอยะ
Vk กลัวมองข้างนอกเขียวอีกแล้ว แต่ภายในบอกไม่รู้สึกอันนี้ชอบ
เลือกยากจิง อิอิอิ

อีกอย่างศูนย์ ติดให้ฟรีแต่ไม่เกินเท่าไหรจำไม่ได้ไม่แน่ใจว่า3m จะได้เปล่า หรือต้องเพิ่มตัง แต่VK ต้องเพิ่มอีกประมาณ 240000 บาทครับ
ของผมรุ่นเดียวกันแต่สี palladium ติด VK30 รอบคันรวมหลังคาแก้วด้วย
จ่ายไปทั้งหมด 34,000 ครับ ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง  ผมเลือกที่กันแดดดีที่สุดไว้ก่อน
เพราะเวลาอยู่บนรถเราไม่ได้มามองสีฟิล์มแล้วครับ ห่วงแต่ตัวเองจะร้อนไหม จะแสบผิวไหม
จะแสบตาไหมน่ะครับ ยิ่งผมเคยเจอรถติดๆบนทางด่วน เกือบ 4 ชม. มันร้อนถึงขนานดมองไปที่เงา
รถที่ไปสะท้อนกับคันข้างๆเห็นไอ้ร้อนขึ้นมาเป็นควันเลยครับ คันนั้นติด Lamina ตัวกลางๆ ทรมานมากนะครับ

มาคันนี้เลยลือกที่กันแดดกันความร้อนได้ดีที่สุดไว้ก่อนเลย
ปล.ฟิล์ม VK สีออกเขียว บางมุมมันก็สวยนะครับ เพราะกระจกรถนำเข้าส่วนใหญ่จะฉีดเขียวมาสวยดีครับ
แต่ที่ลำบากคือเรื่อง GPS รับสัญญาณได้ไม่ค่อยดีนี่แหละครับ กำลังจะหาวิธีอยู่ คงต้องซื้อตัวกระจายสัญญาณเพิ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2014, 16:05:24 โดย Nikle_pk »
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
งั้นก็ VK70 รอบคัน หลังคา VK30

ออฟไลน์ Tabbar

• Newbie
  • *
รถสีขาวเชียร์ฟิล์มดำครับ เอาฟิล์มแบบดีๆหน่อยก็ Lamina L30 ไม่มีปัญหากับ gps ผ่านสบายครับ

ออฟไลน์ Sunlight

• Newbie
  • *
รถสีขาวแนะนำฟิล์มเข้มๆของลามิน่าเลยครับผมเพิ่งไปเปลี่ยนมาอาทิตย์ที่แล้วสีสวยดุมากครับ กันร้อนดีครับ
ผมติดดำ60% ทั้งบานหน้าและรอบคันเลยครับ รุ่นarl20c

ออฟไลน์ love88

• Newbie
  • *
เชคเรื่องระบบgpsดีๆนะคับ ระวังต้องโดนกรีดกระจก กระจกเป็นรอยมาไม่คุ้มคับ เอาใจช่วยคับ