ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อรถมือสอง lexus Rx270 vs Captiva ltz ถามเรื่องการขับขี่ ค่าบำรุงรักษา  (อ่าน 3562 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bunyarit344

• Sr. Member
กำลังจะซื้อรถมือสอง  lexus Rx270  vs Captiva  ltz   ถามเรื่องการขับขี่ 
พอดี มีคนรุ้จักของญาติ  จะปล่อยรถให้  เปน Lexus Rx270  ตัวปี 2011-2012    ใช้น้อย 
แล้วเดิม เป็นเจ้าของ  Captiva LTZ 2012 ดีเซลยุแล้ว   
คิดว่าแตกต่างกันมากมั้ย 
จุดประสงเอามาเพื่อใช้วิ่งต่างอำเภอ  ทางโค้งเยอะ   ตจว  ทางไกล  เส้นทาง  ระนอง - กทม  /  ระนอง  - หาดใหญ่ 

การขับขี่เป็นอย่างไรบ้างครับ 
การบำรุงรักษา   ระบบความปลอดภัยงี้   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2017, 14:01:13 โดย Bunyarit344 »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
RX270 ทนทานกว่าCaptiva แน่นอนครับ

การขับขี่ ณ ปัจจุบัน ผมชอบรถนิ่มๆมากกว่า RX270นิ่มนวลกว่า ไม่ค่ิยเหนื่อย แต่แคปติวาอารมณ์พอๆกับCRV G3

ที่ดูจะน่าห่วงมีแค่Push start ผมเคยเจอกับ Camry ACV40  ตัว 2.4v มันเสีย ซึ่งมันเป็นระบบเดียวกัน ถึงจะเจอกกันไม่มากแต่พอเก่าๆก็ต้องมีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2017, 12:54:05 โดย Jae »

RX270 ทนทานกว่าCaptiva แน่นอนครับ

การขับขี่ ณ ปัจจุบัน ผมชอบรถนิ่มๆมากกว่า RX270นิ่มนวลกว่า ไม่ค่ิยเหนื่อย แต่แคปติวาอารมณ์พอๆกับCRV G3

ที่ดูจะน่าห่วงมีแค่Push start ผมเคยเจอกับ Camry ACV40  ตัว 2.4v มันเสีย ซึ่งมันเป็นระบบเดียวกัน ถึงจะเจอกกันไม่มากแต่พอเก่าๆก็ต้องมีครับ

ขอบคุณครับ 
ติดนิ่มในที่นี้คือ ย้วยๆตอรนเข้าโค้งรึปล่าวครับ 
เพราะ Captiva ผม ขอบ 19"  มันดิบๆมากเลย  แต่เข้าโค้งละมั่นใจหน่อย 
ตอนซื้อเจ้านี่ก็ชั่งใจกับ CRV นั่นหละ  แต่รายนั้นติดย้วยๆแปลกๆ  เลยตัดสินใจเอา  Cap ไป   

ออฟไลน์ tvm

• Hero Member
ให้ดีต้องหารถตามศูนย์ลองขับดูน่าจะจับอาการได้ดีก่าคับ

ให้ดีต้องหารถตามศูนย์ลองขับดูน่าจะจับอาการได้ดีก่าคับ

จว  ผม ค่อนข้างบ้านนอกหรือ ชนบทเลยหละคับ 

555555++  หาลองโคตรยาก

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

ไม่เคยขับ ตอบไม่ได้

แต่ภาพลักษณ์ดีกว่าเยอะเลยครับ

ขอบคุณครับ 
ผมก็ว่าน่าจะจิงงะ  คงจะจอดรถง่ายขึ้น  หรือ ได้รับการบริการที่ดีขึ้นจาก หลายๆอย่าง 

ออฟไลน์ GoatGoat

ขอบคุณครับ 
ผมก็ว่าน่าจะจิงงะ  คงจะจอดรถง่ายขึ้น  หรือ ได้รับการบริการที่ดีขึ้นจาก หลายๆอย่าง

จากประสบการณ์นะครับ ขับไป ตจว. คนยังเดินมาถามผมรถยี่ห้ออะไรอยู่เลยครับ
ในกทม.พี่รปภ.ส่วนใหญ่ก็ไม่รู้จัก ต้องไปพวกห้างดังหรือออฟฟิสหรูๆกลางเมืองหน่อย อาจมียกที่กั้นให้เราจอดบ้าง
ถ้าอยากได้ภาพลักษณ์ทั่วไทย อยากให้ไปตราดาวดีกว่าครับ ซื้อ Lexus จะได้วัสดุ งานประกอบ คุณภาพตัวรถดีงาม ::)