ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไหร่ E250 CDI เมืองไทยจะได้เกียร์ 7G-Tronic ซักทีเนี่ย  (อ่าน 3767 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เหมือนเครื่องดีเซลเป็นลูกเมียน้อยยังไงก็ไม่รู้ เมื่อไหร่จะได้เกียร์7จังหวะกับเขาซักทีน้า กํ๊กไว้ให้แต่250เบนซิน ถ้าเพิ่มรุ่น avantgarde ดีเซลด้วยแบบที่พี่จิมมี่ว่าไว้ก็ดี ว่าแต่มีใครคิดเหมือนผมป่ะว่าคันเกียร์ตัว7G มองเผินๆนึกว่าก้านไฟเลี้ยวแบบรถญี่ปุ่นถึงมันจะใหญ่กว่าก็เถอะ

ออฟไลน์ prai

Re: เมื่อไหร่ E250 CDI เมืองไทยจะได้เกียร์ 7G-Tronic ซักทีเนี่ย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 15:31:55 »
E200 ก็น่าจะใส่ 7G มาได้สักทีแล้ว
ถ้า E Class MC เมอร์เซเดสช่วยเพิ่ม DISTRONIC PLUS ในรุ่น 250 ก็ยังดีนะครับ
ถ้าใจปล้ำพอ อยากเห็น Blind Spot ของเมอร์เซเดสด้วยครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
Re: เมื่อไหร่ E250 CDI เมืองไทยจะได้เกียร์ 7G-Tronic ซักทีเนี่ย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 17:26:00 »
   ถ้า E 250 CDI  มี  command  +  7 G ผมคงเอาแล้วครับ  ยิ่งเป็นรุ่น อวกาศ ( ขอเรียกแบบนี้นะครับ  ออกเสียงไม่เป็น ) ยิ่งดี

ข่าวจากประธานเบนซ์ไทยบอกไตรมาศแรกจะเพิ่ม command online เกือบทุกรุ่น

คิดว่าภายในปีนี้คงปรับให้มี  command + 7g ก่อน minor change ครับ

เกียร์ที่พวงมาลัยผมไม่ชอบนะครับ   เข้าเกียร์ทีต้องคอยดูหน้าปัดตลอดว่าตอนนี้เป็นเกียร์อะไร  กลัวพลาดครับ

เห็นด้วยเพิ่ม bline spot ครับ  กระจกมองข้างซ้ายไม่ได้เรื่อง

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 20:17:28 »
E Class minor change ช่วงไหนหรอครับ
 :D :D :D

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2012, 23:15:37 »
ต้องรอถึง Full Model Change เลยรึเปล่าไม่รู้นะครับ ถึงจะได้เกียร์ 7G กันเนี่ย