ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับร้านยางราคาถูกแถวลาดกระบัง-อ่อนนุชครับ  (อ่าน 4606 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
พอดีหายาง potenza RE003 18" 225/45 ไปเจอร้านนี้ถูกมาก ชุดละ 16,500 ตกเส้นละ 4,150 เอง ยางก็ปี 18 ด้วยครับ สงสัยว่าทำไมถูกจังเพราะร้านอื่น 6,000+ เลยอยากทราบว่าใครเคยไปเปลี่ยนยางร้านนี้บ้างครับ ทำไมราคาต่างกับร้านอื่นมากขนาดนี้ครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
แล้วแต่จัดโปรกระมังครับ

ร้านยางบางเจ้าที่ผมเคยคุยด้วย เขาก็บอกประมาณว่า เซลส์จะตัดยอดปลายเดือน (เอายอด เอา Incentive) ยอมขาดทุนราคายางแต่ได้ยอดที่ Incentive * % เยอะขึ้นโดยรวมก็เอา เป็นเครดิตเขา แบบนี้ก็เยอะไป

ผมไม่แน่ใจว่าคุณดูร้านไหนมานะ อาจจะเป็นร้านที่เป็นตัวเลขสองตัวนำ ก็ได้มั้ง ร้านนั้นชอบจัดโปร 3 แถม 1 ออกมาประมาณที่คุณเจอแหละ ถ้าใช่ก็คงจะไม่แปลกอะไร ถ้าเป็นยางปี 19 สิ ผมจ๊ากแล้ว
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ ho-mannie

แล้วแต่จัดโปรกระมังครับ

ร้านยางบางเจ้าที่ผมเคยคุยด้วย เขาก็บอกประมาณว่า เซลส์จะตัดยอดปลายเดือน (เอายอด เอา Incentive) ยอมขาดทุนราคายางแต่ได้ยอดที่ Incentive * % เยอะขึ้นโดยรวมก็เอา เป็นเครดิตเขา แบบนี้ก็เยอะไป

ผมไม่แน่ใจว่าคุณดูร้านไหนมานะ อาจจะเป็นร้านที่เป็นตัวเลขสองตัวนำ ก็ได้มั้ง ร้านนั้นชอบจัดโปร 3 แถม 1 ออกมาประมาณที่คุณเจอแหละ ถ้าใช่ก็คงจะไม่แปลกอะไร ถ้าเป็นยางปี 19 สิ ผมจ๊ากแล้ว
ร้านที่ว่าเลยครับตัวเลขเบิ้ลนำเลย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เคยเจอยางที่ถูกๆ อย่างมากก็ถูกกว่ากันไม่เกิน 10% ครับ เคสนี้ไม่ทราบเลย ต้องรอผู้เคยใช้ละครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Mos37257

ร้านที่คุณว่ามาผมเห็นมันถูกกว่าที่อื่นระดับนึงเลย เเต่ยังไม่เคยไปใช้บริการ ถ้า 18ปลายปีนี่อย่างถูกเลยครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ผมเปลี่ยนไปได้มาเส้นละ 4,7xx บาท ผมว่าถูกแล้วนะ

ได้ 4 พันต้น นี่ถือว่าถูกมากแล้ว

รบกวนหลังไมค์ชื่อร้านมาให้หน่อยซิครับ

ออฟไลน์ Gαz

• Jr. Member
  • **
อยากรูัชื่อร้านด้วยครับ ใกล้เวลาเปลี่ยนยางพอดี

ออฟไลน์ Sit: )

ยางถ้าข้ามปี มีโอกาาราคาถูกลงครับ
ผมเคยโทรถามร้านนึง ถามว่ารุ่นนี้เบอร์นี้ ที่ลงราคานี้ปีอะไร ได้ความว่าถอยไปจากวันที่จะซื้อ 8-10เดือน ถามไปว่าเอาปีใหม่เขาว่าไม่มี แต่เสนอว่าเอาปีเก่าลดได้อีกหน่อย พี่(เขาเรียกผม)ไหวที่เท่าไรแสดงว่ามันลดได้อีกจากราราที่ผมว่าไม่แพงแล้วนะ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ขอบคุณครับ สำหรับหลังไมค์

ผมลองไปดูละ ถ้าคิดเป็นเส้น แพงกว่าร้านที่ผมเปลี่ยนมา

แต่ เหมือนร้านเขาจะเป็นโปร 3 แถม 1 เลยทำให้ถูกลง(ตามราคาที่แจ้ง ต่อเส้น ก็ยังแพงกว่าที่แจ้งด้านบน) แต่พอเฉลี่ยแบบ 4 เส้น จะถูกลง

แต่ราคาผมก็ OK นะครับ

ออฟไลน์ famicom

• Jr. Member
  • **
ร้าน 99 ทีว่านี่ ผมเพิ่งไปเปลียน Ventus V12 evo2 มาราคาถูกกว่าที่อื่นพอควรเลย

เข้าใจว่าคงเหลือแค่ ชุดเดียวเลยลดราคาแบบนั้น