ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan X-Trail HB ปีหน้าขึ้นราคารึเปล่าครับ (เพื่อนฝากถาม)  (อ่าน 3780 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
มีคำถามมาถามเพื่อนๆหน่อยครับ พอดีพี่ชายของเพื่อนจะออก Nissan X-Trail HB เซลล์เร่งให้จองโดยบอกว่าปีหน้าขึ้น 8 หมื่น - 1 แสน ผมหาตัวเลข CO2 ของตัวนี้ไม่เจอเลย เลยอยากรบกวนสอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ

ขอบคุณครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ pulp

• Full Member
Re: Nissan X-Trail HB ปีหน้าขึ้นราคารึเปล่าครับ (เพื่อนฝากถาม)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 08:11:04 »
น่าจะยืนราคานี้นะครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ SM.

Re: Nissan X-Trail HB ปีหน้าขึ้นราคารึเปล่าครับ (เพื่อนฝากถาม)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 08:52:33 »
รถเพิ่งออก น่าจะไม่ปรับราคานะครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 09:43:01 »
ผมเชื่อว่าเขาใส่ราคามานี่  เผื่อภาษีใหม่แล้วครับ  ...

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 09:59:58 »
ผมไปคุยกับเซลล์มา เซลล์นิสสันบอกว่าปรับราคาขึ้นแสนกว่าบาท เนื่องจากเครื่องยนต์เดิม ไอเสียก็เท่าตัวปกติ ดังนั้นราคาปรับขึ้น เนื่องจากผมกำลังจะออกรถไฮบริดเช่นกัน ตอนแรกลังเลระหว่างแอคคอร์ด แคมรี่ ราคามันล้านปลายๆ มาเจอเจ้านี่จึงสนใจ พอเจอแบบนี้ตัวtopเกือบล้าน4พอปรับขึ้นมันก็จะเกือบเท่าแอคคอร์ดไฮบริดรุ่นล่าง ซึ่งแอคคอร์ดมันผ่านมาตรฐานไอเสีย ผมจึงยังเอาแอคคอร์ดเหมือนเดิม แต่ยังใงเดี๋ยวจะไปงานมอเตอร์โชว์ก่อนดีกว่า เพื่อตัดสินใจอีกที

ออฟไลน์ inoros

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 10:18:17 »
ที่ถามมาแต่ไม่ใช่เซลล์นะครับ x-trailราคานี้แล้ว(ให้ชัวรอประกาศออกมาดีกว่าครับ)
ที่ขึ้นชัวๆคือพิกัด1.6 1.8 และกระบะNavaraครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 00:24:30 »
บริษัทรถ ไม่ยอมตาย หรือขายไม่ออก หรอกครับ
ถ้ามีการปรับราคาขึ้น
เดี๋ยว ก็จะมี โปรโมชั่น ชดเชยให้ เพื่อให้ขายรถได้แน่นอนครับ
ที่ผ่านมาก็เห็นอยู่ มิใช่เหรอ ครับ

การที่เซลล์บอกว่าจะปรับขึ้นนั้น ถึงเป็นเรื่องจริง
แต่ก็ เป็นการกระตุ้นให้ ผู้ซื้อรีบตัดสินใจ ซื้อรถ ซะ
เซลล์ปิดการขาย เพื่อได้ยอดขายในทันที
ถ้าเซลล์บอกว่า ปีหน้า ราคาเดิม คนซื้อก็จะไม่ร้อนใจ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 11:00:37 »
บริษัทรถ ไม่ยอมตาย หรือขายไม่ออก หรอกครับ
เดี๋ยว ก็จะมี โปรโมชั่น ชดเชยให้ เพื่อให้ขายรถได้แน่นอนครับ
ที่ผ่านมาก็เห็นอยู่ มิใช่เหรอ ครับ

การที่เซลล์บอกว่าจะปรับขึ้นนั้น ถึงเป็นเรื่องจริง
แต่ก็ เป็นการกระตุ้นให้ ผู้ซื้อรีบตัดสินใจ ซื้อรถ ซะ
เซลล์ปิดการขาย เพื่อได้ยอดขายในทันที
ถ้าเซลล์บอกว่า ปีหน้า ราคาเดิม คนซื้อก็จะไม่ร้อนใจ

+1 ครับ
เห็นด้วยอย่างยิ่งขับ คนขายพูดเพื่อให้ได้ขายและได้ยอดเร็วขึ้นครับ ผมว่า ปีหน้า คนซื้อก่อน มีเสียใจนะ (คิดเข้าข้างตัวเอง เพราะผมซื้อปีหน้าครับ)

ออฟไลน์ onbit40

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 11:43:11 »

จริงมากๆ