ผู้เขียน หัวข้อ: ford focus ไมเนอร์เชน เมื่อไหร่จะมาครับ  (อ่าน 4227 ครั้ง)

ออฟไลน์ propo

• Full Member
ford focus ไมเนอร์เชน เมื่อไหร่จะมาครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 10:53:25 »
ford focus ไมเนอร์เชน เมื่อไหร่จะมาครับ อยากรู้ จะมีไรเพิ่มมานอกจากเปลี่ยนหน้า คหสต แค่เปลี่ยนหน้านี่ ขายยาก สู้มาสด้าไม่ได้หรอก น่าจะเอาตัวแวนมาขายจะได้ฉีกคู่แข่งไป

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Mister.G
Re: ford focus ไมเนอร์เชน เมื่อไหร่จะมาครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 10:57:55 »
ทุกวันนี้ก็สู้MZ3ไม่ได้อยู่ละครับบบ เปลี่ยนหน้าไปก็ไม่น่าช่วยอะไร

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
Re: ford focus ไมเนอร์เชน เมื่อไหร่จะมาครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 11:01:28 »
ต้องเปลี่ยนเกียร์ครับ และช่างที่ศูนย์ด้วย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 11:05:07 »
ตอนไปลอง ecosport เขาว่า focus เปลี่ยนเกียร์เครื่องเดิม ผมสนใจไอ้ช่วยจอดเนี่ย อยากได้ให้แม่ ถ้าเป็นช่อยจอดตัวใหม่ที่เข้าซองได้
แวน น่าจะเวิร์คนะ เมื่อก่อน chevroletเอามาก็ขายออก เดี๋ยวนี้เบนซ์ บีเอ็ม ก็เอาแวนเข้ามากันหมด มันมีดีมานด์อยู่นะ
แต่ ณ ตอนนี้อาจจะแค่โละสต๊อคก็เหนื่อยแล้วมั๊ง

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 11:12:36 »
ตอนไปลอง ecosport เขาว่า focus เปลี่ยนเกียร์เครื่องเดิม ผมสนใจไอ้ช่วยจอดเนี่ย อยากได้ให้แม่ ถ้าเป็นช่อยจอดตัวใหม่ที่เข้าซองได้
แวน น่าจะเวิร์คนะ เมื่อก่อน chevroletเอามาก็ขายออก เดี๋ยวนี้เบนซ์ บีเอ็ม ก็เอาแวนเข้ามากันหมด มันมีดีมานด์อยู่นะ
แต่ ณ ตอนนี้อาจจะแค่โละสต๊อคก็เหนื่อยแล้วมั๊ง

Demand เห็นน้อยมากๆเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ GoatGoat

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 11:46:23 »
เอา 1.5 EcoBoost มาเถอะครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 13:58:56 โดย napaswar »

ออฟไลน์ bobsan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 11:52:37 »
อยากให้เปลี่ยนเกียร์มากๆครับ หน้ากับเครื่องไม่ต้องก็ได้
ผมคนนึงแอบเชียร์ฝอร์ดมาตลอดๆ แต่ไม่เคยเป็นเจ้าของ เพราะเกียร์จริงๆครับ

ออฟไลน์ pakorn_george

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 12:28:28 »
อยากเห็นตัวที่ขายเมกา 1.5 ecoboots 182 ม้า เห็นฝรั่งtest แล้ว ซี๊ดดดดดดด น่าจะสร้างสีสันใน c segment ได้ไม่น้อย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 18:16:03 »
ปีหน้าฟอร์ดจะเปิดตัว NEW EVEREST กะ RANGER MC แน่ๆถ้างบเหลือ FOCUS MC ก็คงมาด้วย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 22:29:29 »
เมษา - พค 58

รอแถวๆนี้ได้เลยครับ มาแน่ๆ

ผมได้ข่าววงใน จากหัวหน้าช่าง ที่เขาเรียกว่าครู ที่ต้องไปทดสอบรถใหม่ที่จะมาขายในไทย

เขาบอกว่าโฟกัส มากับเครื่อง 1.5 Ecoboost แน่นอนครับ

เครื่องน่ะตัวใหม่มาแน่ๆ และ น่าจะจับคู่กับเกียร์ดูอัลคลัชเหมือนเดิม แต่น่าจะมีการเปลี่ยนชุดคลัชเป็นคลัชเปียกแทน เท่าที่ผมตามข้อมูลมา

และมีการเซ็ทช่วงล่างใหม่ให้หนึบกว่าเดิม รวมทั้งปรับอัตราทดพวงมาลัยใหม่หมด

จากที่ผมได้ฟังมา การเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นหลายๆอย่าง น่าจะเรียกได้ว่างานนี้ คือ บิ๊กไมเนอร์เช้นจ์เลย

ผมลองเข้าไปอ่านที่สื่ออังกฤษ carbuyer เขาทดสอบโฟกัสตัวใหม่ เขาให้คะแนนการขับขี่ดีขึ้นกว่ารุ่นเดิมก่อนไมเนอร์อีก1สเตป

ตัวรถน่ะมันนำหน้าคู่แข่งไปไกลแล้ว แต่ที่ฉุดยอดขายคือความเลวของศูนย์บริการ และฝ่าย QC

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 23:27:51 »
น่าจะปีหน้าครับ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 00:15:23 »

ผมได้ข่าววงใน จากหัวหน้าช่าง ที่เขาเรียกว่าครู ที่ต้องไปทดสอบรถใหม่ที่จะมาขายในไทย

เขาบอกว่าโฟกัส มากับเครื่อง 1.5 Ecoboost แน่นอนครับ

เครื่องน่ะตัวใหม่มาแน่ๆ และ น่าจะจับคู่กับเกียร์ดูอัลคลัชเหมือนเดิม แต่น่าจะมีการเปลี่ยนชุดคลัชเป็นคลัชเปียกแทน เท่าที่ผมตามข้อมูลมา

และมีการเซ็ทช่วงล่างใหม่ให้หนึบกว่าเดิม รวมทั้งปรับอัตราทดพวงมาลัยใหม่หมด

จากที่ผมได้ฟังมา การเปลี่ยนแปลงในทางที่ดีขึ้นหลายๆอย่าง น่าจะเรียกได้ว่างานนี้ คือ บิ๊กไมเนอร์เช้นจ์เลย

ผมลองเข้าไปอ่านที่สื่ออังกฤษ carbuyer เขาทดสอบโฟกัสตัวใหม่ เขาให้คะแนนการขับขี่ดีขึ้นกว่ารุ่นเดิมก่อนไมเนอร์อีก1สเตป

ตัวรถน่ะมันนำหน้าคู่แข่งไปไกลแล้ว แต่ที่ฉุดยอดขายคือความเลวของศูนย์บริการ และฝ่าย QC

1.5 ecoboost ผมว่าอาจจะเป็น เครื่องดีเซล นะเนี่ย ลองค้นๆข้อมูลดูใกล้เคียงเครื่อง1.5 skyactiv มาสด้า2เลย น่าจะปรับเพิ่มแรง
เครื่อง ecoboost กะskyactiv ผมว่าคล้ายกันนะ ข้อfocus ใหม่ที่ uk มีทั้ง1.5 ดีเซลและเบนซิน เดาว่าน่าจะ 1.5ดีเซล เพราะเคยอ่านผ่านเหมือนว่าปีหน้าจะมี mz 3 1.5ดีเซล
ford mazda volvo เนี่ยว่าแยกกันแล้ว แต่มันว่ารุ่นใหม่ๆยังมีเค้ารางกันอยู่เลย
focus ไมเนอร์เนี้ย ผมเห็นv40รางๆเลย สัดส่วนmz3 ก็ใกล้เคียง
ecosport ก็ CX-3 แต่mzทำออกมาดูมีราคากว่าเยอะ
นี่มีข่าวว่าจะออก mz6 coupe ผมว่าแปลงมาจาก mustang ดูรีวิว mustang เขาบอกมันก็คล้ายๆ mondeo coupe 
mustang แปลงแล้วน่าจะได้ rx-8

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 01:21:39 »

รบกวนถามนิดนึงครับ
ปรับอัตราทดพวงมาลัยใหม่หมด นี่จะทำให้พวงมาลัย ไวขึ้น หรือ ช้าลง เหรอครับ
ผมว่าของตอนนี้มันดีมากๆเลย   เลยสงสัยว่าจะเปลี่ยนไปในทางไหนน่ะครับ >_<

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 09:18:13 »
ผมก็เชียร์ฟอร์ดอยู่ห่างๆ

ผมว่ารถมันดีจริง รถมันล้ำคนอื่นไปพอสมควร

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 09:50:30 »
มี plan ซื้อรถเครื่อง 1.5-1.6 ใหม่กลางปีหน้าพอดี ถ้าออกมาได้เครื่อง 1.5 Ecoboost น่าจะพอดิบพอดีเลยครับ

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 10:36:10 »
อย่าลืมว่ามันจะเป็น 1.5 ราคา 2.0 นะครับ ส่วนตัวชอบคุณงามความดีของเทคโนโลยีฟอร์ด แต่รับไม่ได้กับเรื่องเกียร์และศูนย์+ช่าง รถเฟียสต้าแฟนกระจกด้านซ้ายตก(ด้านขวาไม่ตก)พวกบอกปกติเป็นแทบทุกคัน

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 13:55:49 »
ฟอร์ดสู้ๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 17:08:09 »
1.5 Ecoboost ขอแบบ 2 ความแรง ท็อปแทน 2.0 (เสียดายนะ 2.0ฉีดตรงตัวนี้ แรงกว่า 2.0 Sky ซะอีก แถมประหยัดด้วย)

หรือ 1.5 เป็นตัวท็อป 2 ความแรง ตัด 1.6 ทิ้ง ใช้ 2.0 เป็นรุ่นล่างซะเลย ยังไงก็คุณงามความดีของ 2.0 GDi ตัวนี้ทิ้งไม่ลงครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 17:53:33 »
ชอบฟีลลิ่งของเธอมากๆ โฟกัส