ผู้เขียน หัวข้อ: Accord G9 มีรถให้ทดลองขับมั้ยครับ แม่ผม เกิดเปลี่ยนใจอีกแล้ว  (อ่าน 5121 ครั้ง)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
อันนี้เป็นรถของแม่ผมครับ แม่ผมใช้ Accord G8 ตัวทอปสุด มา 5 ปี รถไม่มีปัญหาอะไร แต่เริ่มเบื่อแล้ว
จึงมองหารถใหม่ แล้วก็ จอง C180 coupe ไปเมื่อปลายปีที่แล้ว (รอรถกันเหงือกแห้งเลยครับ ตอนนี้ยังไม่ได้รถ)

พอมาเจอ Accord G9 2.4 tech ก็เกิดอยากได้ขึ้นมา และ เกิดจะเปลี่ยนใจจาก C coupe ซะงั้น!! แถมยังบอกอีกว่า C coupe ก็ไม่ได้ชอบม้ากกขนาดนั้น เก็บเงินไว้ดีกว่า
ผมจึงเสนอว่า ให้รอดู CLA ที่จะมาปลายปีนี้ เพราะเห็นว่า แม่ชอบ CLS มาก แต่มันแพงและใหญ่เกินไป เค้าก็บอกสวยดี แต่ก็ยังไม่ได้ว่าอะไร
แม่ผม ไม่ได้เน้นเรื่องสมรรถนะมาก ขอแค่สวย ชอบ ไม่อืด ของเล่นเยอะๆหน่อย ขับสบาย ดูดี ปัญหาไม่เยอะ ก็โอเคแล้ว

ส่วนตัวผมมองว่า Accord G9 ภาพรวมมันก็ดีขึ้นกว่าตัวเดิมชัดเจน สวยขึ้น ภายในดีขึ้น เติม E85 ได้อีก ออฟชั่นก็จัดเต็ม จากที่ได้สัมผัสกับตัวจริง ในงาน Motor show
แต่ผมเกรงว่า ถ้ามาเล่นตัวนี้ มันคงไม่ต่างกับตัวเดิมมาก ก็แค่สวยขึ้น แต่การขับขี่ก็คงจะไม่ต่างจากคันเดิม อัตราเร่งก็คงพอๆกับของเดิม

ผมก็เลย อยากลองไปขับดูครับ ว่ามันดีขึ้นจาก G8 มากน้อยแค่ไหน แต่เท่าที่แม่ผมถามเซลดู บอกว่า ไม่มีรถทดลองขับเลยครับ
ทั้งที่ผมก็เห็นรถรุ่นนี้ วิ่งบนถนนมาแล้ว 2 ครั้ง

ออฟไลน์ AMG GT

วัสดุ ดีขึ้นครับ ส่วนอัตราเร่ง ก็คงพอๆ กับตัวเก่า อะครับ แต่ช่วงล่างจะนุ่มขึ้นหน่อย  ผมว่า ถ้าเอารุ่น 2.4 TECH เทียบกับ C Coupe   Accord ให้ออฟชั่นความปลอดภัยมากกว่าครับ พวกระบเบรคเอง  Blind spot
แต่ก็อย่างว่า แหละครับ  ถ้าภาพลักษณ์  ยังไงก็แพ้ Benz แหละครับ

ออฟไลน์ AMG GT

อีกอย่าง CLS ถ้าคุณแม่ว่ามันใหญ่  แต่ตามจริงแล้ว มันยาวเท่ากันเลยนะครับ  เท่ากันกับ ACCORD G8  (4940 MM)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
มันเป็นอะไรที่เลือกยากจริงๆ IMAGE กับ OPTION

ออฟชั่นไป ACCORD G9 เลย เยอะจริงจัดหนัก เอาราคาส่วนต่างของBENZ มาเติมน้ำมันได้เหลือเฟือ

ส่วนBENZ ช่วงล่างดีกว่า (ไม่แน่ใจเพราะยังไม่เคยขับ ACCORD G9) แต่ได้ IMAGE แน่นอน ขับไปไหนคยมอง

ออฟไลน์ Joii

• Sr. Member
รถทดลองของศูนย์จังหวัดที่ผมอยู่ยังไม่มา  แต่รถโชว์(ในโชว์รูม) กับรถส่งมอบลูกค้ามานานพอสมควรแล้วครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ใจเย็นๆ น้อ คิดให้ดีๆ ว่าจริงๆ เราอยากได้อะไรกันแน่ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ที่ลอง Motor Show จะเห็นผลไหมหว่า ผมว่าไม่ต้องลองหรอกครับ

อารมณ์ G8 แหละ แต่อาจจะเก็บเสียงดีกว่า เกาะขึ้น(ล้อ18)

ถ้าคุณแม่ไม่ได้ชอบ ซีคูปขนาดนั้น ผมว่าจัด G9 Tech ก็ได้นะครับ

ผมว่าตัวนี้สวยขึ้นกว่าเดิมพอสมควรเลย หน้าLexus สวยเด่น Daylight มาแต่ไกลมีมูนรูฟอีก ข้างๆ BM ท้าย MB

แล้วขับไม่ได้เอาอัตราเร่งอะไรมาก เน้นออฟชั่น ขับเรื่อยๆ เติมe85 ได้ ฟิน!!!

ออฟไลน์ HYDE--

ทำใจซื้อรถโดยไม่ลองไม่ได้จริงๆครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

หาทดสอบได้ไม่ยากหรอกครับ เปิดตัวใหม่ๆ มอเตอร์โชว์ก็ได้ แต่ถ้าเคยใช้ตัวท๊อปสุด อาจจะไม่อยาก downsize ลงมาเป็น 2.4 ก็ได้ เพราะท๊อปสุดได้ข่าวตอนนี้ไม่ขายแล้วครับ