ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่ารถที่ส่งขายประเทศใดประกอบดีที่สุด ทนที่สุด  (อ่าน 4162 ครั้ง)

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
อย่างที่ท่านๆทราบและเชื่อกันครับ ว่ามาตรฐานการส่งออก(QC)ของแต่ละประเทศไม่เท่ากัน
ประกอบโรงงานเดียวกันแต่ปลายทางคนละที่ ก็จะมีการตรวจสอบที่ไม่เหมือนกัน

อยากทราบความคิดเห็นว่ารถยนต์ประเทศใด มีมาตรฐานดีที่สุด ทนที่สุด จุกจิกน้อยที่สุด
เท่าที่ผมเห็นก็มี C Segment จากประเทศญี่ปุ่นที่ส่งไปขายอเมริกา ทนสุดๆ ส่วนมากวิ่ง100,000ไมล์ยังไม่เคยซ่อมกันทั้งนั้น

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ต้องบอกว่า spec และ ข้อกำหนด ของแต่ละประเทศไม่เท่ากัน
ความหนาเหล็กก็ไม่เท่า โรงงานที่เดียวกันทำรถส่งต่างที่กัน spec ยังต่างกัน
คงตอบอยาก ว่าที่ไหนทำรถได้ดี ทนที่สุด

แต่ถ้าเอาแบบเดาๆ ก็คงต้องประเทศเจ้าของ brand ครับ น่าจะทำได้ดีที่สุด
Benz BMW audi VW ก็ต้อง เยอรมัน
Volvo ก็ต้อง Sweden
Toyota Honda Mitsubishi Nissan,... ก็ต้องญี่ปุ่น
Hyundai KIA ... ก็ต้องเกาหลี

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Headman

ฝรั่งเศษ ครับผม
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ suteki

• Jr. Member
  • **
รถญี่ปุ่นที่ส่งขาย อเมริกาครับ  โดยเฉพาะฮอนด้าที่กว่าที่ขายในญี่ปุ่นเองซะอีก

ออฟไลน์ xman2029

น่าจะทุกยี่ห้อที่ขายในเมืองไอกัน

ออฟไลน์ scotch_fillet

เมืองไทยซิครับ !!!
 ;D

ออฟไลน์ mongolias

เยอรมันครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
แถบ สแกนดิเนเวีย ครับ

มาตรฐาน มลภาวะสูง
มาตรฐาน ความปลอดภัยสูง
มาตรฐาน คุณภาพชีวิตสูงมากๆ

ลองดู SAAB volvo scania แต่ละยี่ห้อที่มีแหล่งกำเนิดมาจากแถวนั้นดูครับ

รองเท้า ecco

สายเดินเรือ mearsk sealand

สมัยผมเรียน มีความเชื่อกันอยู่เรื่องนึงครับ

อะไรที่มันลอยอยู่บนฟ้า ต้องยกให้รัสเซีย

อะไรที่มันมีล้อ วิ่งอยู๋บนพื้น ต้องยกให้เยอรมัน

อะไรที่มันอยู่ในน้ำ ต้องยกให้สแกนดิเนเวีย
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เห็นควรว่าแถบสแกนดิเนเวียครับ
ไม่ใช่แค่รถ แต่งานชิ้นอื่น ก็ดูประณีตมากๆ
อย่างสวิตฯ นาฬิกาเค้าดูแบบละเอียดมากๆ
สัมผัสได้ถึงความประณีตทุกจุดจริงๆ

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ผมขอส่งVios ประกอบไทยเข้าแข่งขันครับ  ;D ;D ;D

ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI