ผู้เขียน หัวข้อ: ดูกันครับ คลาบเครียดๆๆ ^___^  (อ่าน 4470 ครั้ง)

ออฟไลน์ Charin09

• Newbie
  • *
ดูกันครับ คลาบเครียดๆๆ ^___^
« เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 11:52:32 »

ดูแล้วแบบว่า อึ้ง ครับผม

ออฟไลน์ Monstruo

• Sr. Member
Re: ดูกันครับ คลาบเครียดๆๆ ^___^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 22:47:01 »
สุดยอดมาก  :D
เกิน 90 องศา แต่ไม่หมุน

แต่ก่อนชอบโหลด D1 Grand Prix มาดูเหมือนกัน
ตอนนั้นรู้สึกว่า Kawabata ไม่เทพขนาดนี้นะ

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
Re: ดูกันครับ คลาบเครียดๆๆ ^___^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 18:33:38 »
เก่งจังงง :o

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 18:37:40 »
ขอถามแบบโง่ๆหน่อยนะครับ  :-[
เวลาเค้าดริฟท์กัน เค้ามีหลักเกณฑ์ให้คะแนนยังไงครับ
ว่านักแข่งจะได้คะแนนเท่าไหร่
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 19:06:19 »
ขอถามแบบโง่ๆหน่อยนะครับ  :-[
เวลาเค้าดริฟท์กัน เค้ามีหลักเกณฑ์ให้คะแนนยังไงครับ
ว่านักแข่งจะได้คะแนนเท่าไหร่
ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ตามที่เล่นเกม มาต้องใกล้เสาซึ่งจะตั้งอยู่ ในทางโค้งด้านหน้ารถเวลาดริฟแต่ห้ามชนนะครับผม มิฉะนั้นจะไม่ได้คะแนน เสาเป็นแบบ ล้มลุกเหมือนเสาสีส้มๆที่ตั้งอยู่ในถนนเมืองไทยนี้ล่ะ

ปล.เกณฑ์นี้มาจากในเกมนะครับผม ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าของจริงจะใช้เกณฑ์นี้ด้วยรึป่าวนะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 23:49:54 »
การให้คะแนนหลักๆ น่ามีอยู่สองอย่างครับ
1. คลิป apex ของโค้งหรือไม่?
2. องศาในการ drift ยิ่งทำมุมกว้างยิ่งได้คะแนนมาก (ในคลิปด้านบนองศาเกิน 90 ไม่รู้ทำได้ยังไง)

ในกรณีที่แข่งแบบตัวต่อตัวจะดูว่ากดดัน (เข้าไกล้) หรือทิ้งห่างฝ่ายตรงข้ามได้มากน้อยแค่ไหน
ถ้าสูสีก็จะมีการแข่งใหม่ไปเรื่อยๆ (sudden death)

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 00:13:47 »
ยังนี้นี่เอง
พอจะเข้าใจแล้วครับ
ขอบคุณมากครับผม
 :)
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 00:28:16 »
เห็นกี่ทีก็ยอดจริง สุดยอดท่าไม้ตาย Kawabata Entry เนี่ย

ว่าไปแล้ว อยากดูจัง หาดูที่ไหนได้เนี่ย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 00:15:29 »
ตอนนั้นผม bit มาดูน่ะครับ
แต่หลังๆ ไม่ได้ดูแล้ว
ไม่รู้ตอนนี้ยังมีใครมาปล่อยหรือเปล่า