ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอความช่วยเหลือ เรื่อง โลเกชัน สำหรับถ่ายภาพรถ //  (อ่าน 18918 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
^
^

เข้ามายืนยัน โดยเมื่อกลางวันนี้ขับรถเอามาร์ชไปเป็นนายแบบมาให้ดู

v
v

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ตรงนั้น เคยใช้ถ่าย Saab 9-5 เมื่อนานแล้วครับ
แต่มีปัญหานิดนึง ตรงที่ พอเราจะกลับไปใช้อีกครั้ง ใน Mazda MX-5 ปัญหาคือ เจ้าหน้าที่เขาไม่ให้เข้าเนี่ยสิ ขนาดแลกบัตรแล้วนะ

ว่าแต่ คุณ NUTTY ทำอย่างไรถึงกลับเข้าไปได้อีกครั้งครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ตรงนั้น เคยใช้ถ่าย Saab 9-5 เมื่อนานแล้วครับ
แต่มีปัญหานิดนึง ตรงที่ พอเราจะกลับไปใช้อีกครั้ง ใน Mazda MX-5 ปัญหาคือ เจ้าหน้าที่เขาไม่ให้เข้าเนี่ยสิ ขนาดแลกบัตรแล้วนะ

ว่าแต่ คุณ NUTTY ทำอย่างไรถึงกลับเข้าไปได้อีกครั้งครับ

เดี๋ยวนี้กรมชลฯเขาเปิดให้เข้า-ออกได้ตลอดครับ(ไม่ต้องแลกบัตร) ประชนทั่วไปสัญจรใช้เป็นทางผ่านได้
ท่าน J!MMY ถ้ามาทางเส้นสุขุมวิท ผ่านตลาดหนองมน พอมาถึงสามแยกไฟแดงบางพระ (ขับตรงไปจะไปศรีราชา-พัทยา)
ให้เลี้ยวซ้ายตรง3แยกนี้ครับ เส้นนี้จะไปม.เกษตรบางพระ-อ่างเก็บน้ำ-เขาเขียว
ขับมาเรื่อยๆเจอประตูทางเข้ากรมชลฯอยู่ทางขวามือ

ดูรูปอื่นๆที่ผมเอาน้องมาร์ชไปถ่ายรูปมาเมื่อวานตอนกลางวันครับในกระทู้นี้ของเวป Thaimarch ครับ
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=8946.0

ออฟไลน์ WALKMAN

• Newbie
  • *
  • The Pursuit of Perfection
ตึกจอดรถ J avenue ทองหล่อ ชั้นบนสุดเป็นลานกลางแจ้งครับ

ผมว่าก็พอถ่ายรูปออกมาสวยอยู่นะครับ

เคยวนขึ้นไปเห็น Aston, Maserati, Porsche จอดเยอะเหมือนกัน

ถ้าไปกลางวัน บ่ายๆ ก็จะรถน้อยครับ ถ้าเย็นคงหมดสิทธิ์