ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าปีหน้าจะมีโปรโมชั่นการขายรถอย่างไรครับ  (อ่าน 3685 ครั้ง)

ออฟไลน์ aodauto

• Newbie
  • *
อย่างปีนี้ก็ได้เห็น ค่ายรถต่างๆออกโปรโมชั่นแรงๆ อย่าง
ดอกเบี้ย0% ส่วนลดเป็นแสน ทั้งเก๋ง และกระบะ
คิดว่าปีหน้าจะเป็นไปได้ไหมครับที่จะมีโปรแรงๆ
หรือดีกว่าเช่นในปีนี้ครับ จะได้รอ

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ถ้าตลาดมือหนึ่ง ส่วนตัวคิดเห็นอย่างนี้
ปัจจุบัน ตอนแรกก็เพราะภาษีรถคันแรก แต่หลังๆน่าจะเป็นเพราะเศรษฐกิจหดตัว คนใช้จ่ายกันน้อยลง 2 เหตุผลนี้ น่าจะทำให้ปัจจุบัน โปรฯ เป็นแบบนี้
อนาคต ปีหน้าหลายรุ่นเปลี่ยนรุ่นใหม่ ส่วนลดอาจจะไม่ได้เท่าเดิม น่าจะลดลง และต้องดูคู่แข่งและเศรษฐกิจภาพรวมด้วย อาจวัดที่ motor expo ปลายปีนี้ก็ได้ครับดูว่าคนซื้อมีแนวโน้มเป็นยังไง

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
ช่วงนี้น่าจะเป็นช่วงที่ลดสุดๆแล้วหละครับ เพราะเศรษฐกิจช่วงนี้หดตัวลงเยอะจริงๆ คนไม่ค่อยใช้จ่ายเหมือนเมื่อก่อน

ถ้าปีหน้า กลับมาเหมือนเดิม โปรก็หายครับ

ออฟไลน์ Gaga

• **
คิดว่าปีนี้น่าจะเยอะสุดแล้วครับ เพราะแต่ละค่ายสต๊อกเหลือกันเยอะมากเนื่องจากวางแผนการผลิตผิดพลาด
ส่วนปีหน้า เค้าคงวางแผนผลิตรถได้แม่นยำขึ้น ทำให้สต๊อกไม่น่าจะเยอะเท่าปีนี้ ไม่จำเป็นต้องทำแคมเปญจน์รุนแรงเพื่อระบายสต๊อก
เดาเอานะครับ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
ความเห็นส่วนตัว คิดว่าปีหน้าคงไม่ลดเยอะเท่าปีนี้ครับ

คิดว่าบริษัทผู้ผลิตรถยนต์คงเริ่มปรับตัวได้ ลดกำลังการผลิต เพื่อให้ตัวเองอยู่รอด

อาจมีเป็นบางรุ่น หรือบางยี่ห้อ ที่ยังคงเห็นโปรแรงๆ

ออฟไลน์ poon japan

• **
ส่วนตัวคิดว่า  ปีนี้น่าจะดีสุดแล้ว
สังเกตเริ่ม ก.ย. และไตรมาส 4 นี้ ตัวที่ลดจะเป็นการล้างสต็อกเฉยๆ เช่น ซิลฟี่ที่เคย 0 ตอนนี้ก็ไม่  มาทำเทียน่า เอ็กส์เทลแทน
โตโยต้าก็ลดอัลติสเพราะจะเปิดตัวใหม่เหมือนกัน  คัมรี่ที่ลดเวลาบอกซื้อสดก็ลด แค่ 5-6 หมื่น ที่ว่าเป็นแสนก็เพราะบวกดอกเข้าไปด้วยสำหรับรุ่น 2.0 (อันนี้ตอนแรกสนใจจะซื้อเลยลองถามส่วนลดดู)
ซีวิคที่เคย 0 ตอนนี้ไม่แระ
แสดงว่ายอดดีขึ้นทุกค่าย
ที่ยัง 0 ทุกรุ่นก็เป็นค่ายเล็กๆ ที่ต้องทำโปรสู้เจ้าใหญ่ทั้งนั้น

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ใช่แล้วปีนี้ผู้บริโภคก็ได้ส่วนลดมากโขคุ้มกว่าทุกปี ปีหน้ารอดูดีกว่า กระบะสองสามตัวที่จะ All new ช่วงปลายปี 2014 โตโยต้า นิสสัน มิตซู

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ผมคิดว่าปีหน้าก็ซบเซาอีกนะ